[LG Optimus L3 E400] Cài driver, root, UP ROM, thủ thuật, phần mềm, games...

tuanendy
21/10/2012 5:38Phản hồi: 6.157
6.157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới up bản ngày 11.11, máy cứ chạy tầm 10-20 phút là bị đơ máy ... Ai cho mình biết máy mình bị lỗi gì và khắc phục thế nào với
@kjnocool khổ chưa nờ. cứ stock là chiến thôi, cm9 bựa ni không up nữa
mấy bản cm9 sao nó không cải thiên cái phông chũ đi nhỉ bàn phim qua nhỏ tang phông chữ lại ko vua man hinh.cai phan mem gõ tierng việt khi quay ngang kô hiên full send được
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@quen.dat.ten Dùng Gõ tiếng việt 3 đi full đc đấy...còn font chữ thì tự mình đổi đc...mặc định thì chỉ thế thôi

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi sao con L3 này mỗi lật bật tắt Wifi là nó lag ì ạch, có cách nào khắc phục không. Đang dùng ROM Stock
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@nothingkai Lag như thế nào...mình bật tắt suốt chả làm sao cả...stock 10J VN nhé

@tuanendy tui cũng lag nè. giờ thử up lại cm9 xem sao
sinhluong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bac nao chi e voi . May e go let noise USB qua may ring bat let noise many k day qua USB Chung k dc bat phat wifi Chung k lion. E dang dung cm9

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
có ai biết share wifi từ room cm9 không chỉ mình với nào
sao chưa có rom 4.1 nhỉ 😆)
@nguoi_thanbi còn lâu lắm. 4.0.1 chưa có bản chính thức nữa mà @@
moi ng minh hoi sao minh up cm9 khong chinh sua hinh anh dc vay ai co cach giup minh voi
@loading04991 chỉnh sữa cái gì mới được chứ
@hùnggfdgdg Mình muốn sửa cái ảnh trong thư mục ảnh nhưng nó cứ bắt đóng không sửa đc
Seven
ae nào cho mình cái screenshot khi chơi game đi. Đc làm 1 em để cmt với mn lun 😁
@freds.hrc Game gì ?

Sent from Tinhte.vn using Nokia-1100√ https://lectracadviet.blogspot.com
@haduytintyt235 😁 game nào củng được. đại loại như dungeon hunter 3 hay Mc3 gì gì đó. Tại nhà xa trung tâm gần 15km nên k đi test ở ngoài được
bà con ơi room cm9 11/11 cực kì ngon lun. chạy mượt lắm. up lên nào, vừa up tối qua. chơi game mượt vãi
Mình muốn sửa hình ảnh ấy ví dụ như tăng độ sáng màu mè không đc bạn à. Nó cứ báo đóng không sửa đc

Seven
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung là chơi Android thì mày mò vọc vạch nó mới sướng. Thanh niên mà 😁.. còn gặp lỗi là điều bình thường...mỗi lần nthế mới có thêm kinh nghiệm...trc dùng đt k có hđh thì làm gì có cái mà nghịch chứ

@tuanendy mới có bản 11/11 anh tét chưa ạ. em nghe nói cũng mượt nhưng chưa thử không biết 3g của nó có chập chờn k nữa
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangquyengroup dạo nỳ k có nhu cầu lên CM9 😃 sao nhìu bạn kêu 3G chập chờn nhỉ...trước mình dùng thấy bình thường mà 😕
@hoangquyengroup 3g minh thay on roi .luc truoc thi chap chon ko vao duoc .khi up len 28/10 la thay vao ngon lanh roi
@tuanendy lâu lâu nó mất 3g phải khởi động lại mới có 3g pó chim lun
nói chung bản cm9 11/11 chạy mượt vô đối. ram free lúc nào cũn 120. cài nhiều app rồi nhé . nhưng lâu lâu 3g nó mất sóng. chịu khoản này
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hùnggfdgdg he, dạo này mình cũng k có nhu cầu cm9. đag dùng v10m, ram lúc nào cũng 140. xóa hết chạy ngầm thỳ lên 193mb.. khá là ngon
@mjjeje92 sao mà rom stock ram nó ít vậy trời. tui cài bản 10j lúc nào cũng free 50 nãn
@mjjeje92 10M nào bác
@smokey0163 chạy ngầm ít hơn cả cm9 thiệt hay láo đây ta
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smokey0163 v10m của tmobile đấy..xài ngon
zeronatdo
ĐẠI BÀNG
11 năm
v10j ngốn ram kinh qua v10n cũng ngốn ram nhưng đỡ bị đơ hơn.tốt nhất cứ sài v10m..
zeronatdo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà cái lỗi màu vẫn vô phương cứu chữa hả?.ai bít cách khác phục k?..
@zeronatdo cái lỗi này máy bị máy không hên xui thiệt, room cm9 11/11. ngon rồi. chỉ có điều khi sạc pin là bật 3g lên. nếu tắt khi sạc đầy bật nó không lên nữa phải tắt máy bật lại. ^^. giờ mới phát hiện ra .
mjjeje92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hùnggfdgdg 3g của cm9 chập chờn thỳ sao fải tắt nguồn, bật lại làm j cho khổ.. vào cài đặt, sử dụng dữ liệu.. tắt đy, bật lại là xog
@mjjeje92 tắt đi bật lại nó không lên luôn mới đâu. như thế thì khỏe rồi. không phải chập chờn mà tắt đi bật lại nó không lên
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@hùnggfdgdg Công nhận...nhiều lúc phải reset lại máy

Em cũng làm theo các bước của bác khanh mừk bó tay!e bật usb debuuing rùi hít nha!enter chạy file runbat,trên con e400 chả có hiện tượng gì?!còn trên PC thì hiện lên như này! uploadfromtaptalk1352987322330.jpg

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@trieuluonglsls bác chưa cài đúng diver rồi. cài lại thử xem
@hùnggfdgdg vậy phải xóa hết driver trong PC rùi cài lại à bác!o_O
@trieuluonglsls xóa diver trong pc. rồi cài lại thử xem
sao em không cài được, hình như cài sai driver hay sao đấy. em xài win 7 32 bit. có ai đó giúp em với.
@hùnggfdgdg làm sao, máy em xài win 7. giờ kiếm win xp không có.
@Lazycat51297miki cái này khó đây . chắc win 7 nó không tương thích rồi. rứa có chạy dưới quyền admin ko
@hùnggfdgdg Có. Chỉ em làm sao đi
@Lazycat51297miki cùng cảnh ngộ!😔,công nhận khó-nam cường!:eek:
Có ai biết cài Game Java Ola hay các game java khác cho L3 400 Ko vậy...giúp mình với..máy mình đã Root và đang chạy Rom V10j vn nha
@leebjnz game này có file apk mà
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@leebjnz cài cái Java J2ME...từ hồi sang Android là chẳng pao h quan mấy mấy game Java nữa 😃
@tuanendy Bày e xài java đi ... dùng đc cái java r mà chơi game k bấm đc menu game bực ##

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
em root máy xong xui hết rồi. đang cài CM9 thì tới phần install zip thì nó báo lỗi, không chạy được tệp zip đó. ai giúp với
@Lazycat51297miki rứa tải về phần recover chữa
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Lazycat51297miki Down lại bản CM9 khác coi sao

ah` em root máy xong xui rồi và đã cài cm9. nhưng cho em hỏi trong giao diện cm9 thì thẻ sd chỗ nào vậy 😁
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@Lazycat51297miki Down file manager về...vào sẽ hiện bộ nhớ 1 Gb...chọn Up rồi mnt/extra card là vào thẻ nhớ ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019