Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e lượm được cái LG P700 của bà chị bả kêu mất nguồn nên cho, e kích pin rồi sạc, mở nguồn lên nhưng treo logo LG, e tìm tòi up rom, vô cái soft chi đó, nó kêu nhập model + S/N, e nhập vào và down dc rom, sao đó mất cũng 1 ngày thì mới up dc cái rom 20H.kdz, máy lên ok, nhưng k thấy sóng sóng chi cả, wifi thì vào ngon lành, e tìm hiểu thì phải thêm baseband v20 cho nó, mà e k rành ạ, bấm 2945#*700#, thì các mục đều lock, có cách nào làm con máy e có sóng không ạ, e chỉ cần thế, còn vấn đề root, cài recovery thì e tìm hiểu sau ạ,
còn vấn đề nữa là e up rom V20H rồi, e up lại rom V20B ở đầu topic thì up dc, nhưng khởi động lên là tắt máy , khởi động lại suốt à
randy95
ĐẠI BÀNG
9 năm
cám ơn bác rất nhiều,hôm qua nghịch cái kernel cũng treo y như vậy 😁,của mình thì nút volume + bị liệt nên vào cwm rất khó khăn
http://www.mediafire.com/download/j4rgwo2ta435xzm/Basebend+v10+v20.rar
bạn flash cái V20 cho máy nha
cứu mình với mình úp rom tren xda giờ không nhận sim không có sóng mất imei luôn rồi có anh chị nào thương tình backup lại imei up lên cho em xin không em xài lg p705 em cám ơn nhiều lắm hiện tại em lo lắm
@tpsang1102 Mình nghĩ do bạn up sai baseband nên vậy thôi ,bạn đọc kĩ lại bài #1 và #2 của chủ thớt rồi up rom lại với đúng baseband xem sao
mình ở hà nội. mình có em l705 tháo gia vệ sinh xong bị nhòe màn hình. ai có màn hình báo cho với 0913927809
phongdenny
TÍCH CỰC
8 năm
xin lỗi vì đào mộ, mình có con P705 cũa bà chị hư chân xạc usb, để lâu không sử dụng. nay em lấy về xạc đa năng rồi lắp pin vào khởi động thì lên màn hình màu vàng và hiện chử emergency mode !! rồi tắt ngúm luôn, bám phím nguồn thì rung nhẹ cái lại màn hình vàng. vì lần đầu xài LG nên không rỏ nên mong bác nào đã từng bị như trên giúp em phát. đang chờ người bạn để sửa chân xạc mới KDZ được, à thêm phím volume - bị liệt nữa mới chết.
phongdenny
TÍCH CỰC
8 năm
xin lỗi vì đào mộ, mình có con P705 cũa bà chị hư chân xạc usb, để lâu không sử dụng. nay em lấy về xạc đa năng rồi lắp pin vào khởi động thì lên màn hình màu vàng và hiện chử emergency mode !! rồi tắt ngúm luôn, bám phím nguồn thì rung nhẹ cái lại màn hình vàng. vì lần đầu xài LG nên không rỏ nên mong bác nào đã từng bị như trên giúp em phát. đang chờ người bạn để sửa chân xạc mới KDZ được, à thêm phím volume - bị liệt nữa mới chết.
Hiện tại em có nhỏ bạn từ bên Úc về có mạng theo con LG Optimus L7 P705 nhà mạng Yes Optus ở bên đó về . Do nó ko biết cái vụ lock mạng nên khi về đây thì cắm sim VN vào dùng không được . Bây giờ thì không biết có cách nào unlock được ko các bác? Root máy , unlock boot loader cài rom khác có được ko các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019