[LG OPTIMUS L7 P705]Stock Jelly Bean/Root/Recovery/CM10 thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm dùng máy

aminana
16/3/2013 15:43Phản hồi: 6.313
6.313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào giúp mình với . Giờ làm sao để trở về bản 4.0.3 . Hic mình mất cả đêm không chạy được . Khonog biết làm thế nào bây giờ .
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@gio_mua_dong Cứ flash bình thường thôi bạn lên đc 4.1 hay đang như nào mọi ng chạy đều lên hết đc mà

Gửi từ LG-Optimus L7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk2
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nhìn driver của mình là của bạn khi chạy kdz là thấy khác nhau nhé bình thường khi chạy bình thường nó phải giống như của mình

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nhìn driver của mình là của bạn khi chạy kdz là thấy khác nhau nhé bình thường khi chạy bình thường nó phải giống như của mình

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
đang ở v10k như #2 của thớt, mún cài CM10 thì làm thế nào nhỉ ?
Dow ở trang cya về rồi,file Zip. install toàn báo lỗi about
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana không tải được bạn ơi. bạn xem lại nhé
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Sao vậy nhỉ mình tải ok mà

Sent from my LG-P700 using Tapatalk 2
@aminana vậy up cm10 từ v10k là hok được hả bạn ?
video mờ quá mình hem nhìn rõ lớ !
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@shennong Ko biết nữa vì cái recovery sẵn ở rom đó ko cài đc phải cài lại recovery qua rom manager thì ok

Hic có mấy cái trên này mình chả hiểu . CM10 là cái gì nghe như trò chơi hay là gì. Bác gì trên kia nói tạo recovery rồi backup , hic recovery là gì . Phần mềm tạo bản sao lưu à . Hay là gì mình chả rõ luôn . còn wipe nữa mình cũng chả hiểu lắm. Hic nghe hơi lằng nhằng . Nói chung mình là bắt đầu mới tập tẹo up rom . Nghịch chút để cho biết .
wipe restore có phải là khôi phục lại phải không bác .
Theo ý bác aminana là giờ cài recovery rồi tạo bản sao lưu của bản rom 4.1.2 sau đó hạ xuống nếu không được thì lại restore bản này . hay sao sao đó mình đọc trên cứ thấy nhầm lẫn thế nào đó . Bác chỉ rõ lại được không? Có lẽ vẫn dùng bản này luôn vậy . Nhưng vẫn muốn biết thêm có gì còn chọc . Bác chỉ giúp .
Hic ngó chút qua trên mạng tìm hiểu về mấy từ trên . Hic xong cháu . Càng mụ đầu hơn.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@gio_mua_dong Bạn vào google tim hiểu về recovery android trước khi nghịch nhé

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi mình ti mình set quyền nhé

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nào quên backup v10e thì để lại gmail mình gửi link cho nhé tạm thời chỉ có mình dowload đc

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Cách cài recovery mới đã update ở #3 nhé

buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana gui cho minh qua day buitung1512@gmail.com
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Mình gửi cho bạn rồi đó

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi: máy mình LG p705 chưa root, hôm qua mình up flash room từ v10f lên v10k rồi up sang v20a (4.1.2). nhưng thấy hao pin và ko root dc, giờ mình có thể chuyển về v10e và root được không? mình ko bít cài recovery và backup gì cả. bây giờ mình mún root thì phải bắt đầu thế nào. thân!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@zimihieu Cứ còn được lên là cảm giác vẫn con đc lg quan tâm biết đâu đó em nó lại có 4.1 sắp tới ấy chứ nhỉ lg dạo này rất pro ngỉ

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 mình up bản backup 4.1.2 cho bạn rồi đó https://docs.google.com/file/d/0BwM8Ne4PXjRhODdWdmp2Wmx5T28/edit
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana uhm. thank bạn nha
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@buitung1512 Bạn tải và backup xong chua mọi thứ ok het chứ

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa thử dùng flash tool chuyển từ 4.1.2 xuống v10e thì bị báo lỗi màn hình bị đơ ở chế độ emergency mode. tắt máy khởi động lại mai mắn vẩn lên lại ở 4.1.2. Nhưng thực sự bây giờ ở 4.1.2 có root dc ko bạn hoặc là có thể cài recovery không?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Phải root mới cài đc recovery bạn nhé

kas1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
aminana ơi , tôi up rom lên 4.1.2 rồi mà mấy tấm hình wallpaper của 4.0.3 bị mất rồi , ông up lên dùm tôi đc ko , cảm ơn nha 😁
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@kas1993 Nó chuyển sang wallpaper của con Optimus G Pro rồi hihi mình cũng ko có bạn vào CH Play tải wallpaper của lg optimus 2x có gần đủ bộ đó

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nào đang ở 4.0.3 vào
System- app- copy cái wallpaper ra chia sẻ cho anh em nào cần đi.😃;)

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có thể trả lời cụ thể hơn không.bây giờ mình đang ở 4.1.2 thì phải root như thế nào? bạn có thể hướng dẩn không?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Tại mình lúc lên có sẵn root nên ko biết làm thế nào vì mình chưa thử bạn thử làm theo cách này xem http://sonyviet.vn/diendan/threads/huong-dan-root-ics-4-0-4.4997/

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Bạn có thể tải rom v20a ở mục 4 trong topic này flash lại bằng kdz nhé theo như tác giả thì rom có sẵn root nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2204614
[LG L7 P700][Sourceforge][Files Base][Tutorials|Official firmwares|CyanogenMOD 10|

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì mình flash bằng kdz theo mục #4 bản v20a của bạn mà vậy thì máy có dc root chưa? tại vì mình up xong giờ tải cái app recovery nó vẩn báo máy chưa root bạn ah. giờ mình đang rối quá vừa fatory xong nó vẩn ở 4.1.2 mất hết danh bạ buồn quá 😔
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Link đó khác link này bạn vào topic đó lấy link 20k ở đó mình mình online mobile nên ko đẫn link đó đc bạn dùng IDM tải cho nhanh nhé

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình ko thấy bản 20k chi co ban rooted
a) v10k:
b) v20a:
mình dang dơn ve thu hi vong sẽ dc
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Uh xin lỗi mình viết nhầm. Hôm trước mình flash rom đó và còn nguyên root nên mình nghĩ là có sẵn root và tác giả cũng nói có root nhưng link đó dài quá.

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm được rồi, đã hiện ra super Su rồi. thank bạn nhiều. yêu rồi đới
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Chúc mừng bạn nhé hihi để mình cũng sửa lại link cho anh em ai flash thì đỡ phải mất công root

@khangkkn Ban oi. Mjh cug gap truong hop nhu ban. Lam tn de root dc ban 4.1 day. Huong dan mjh vs. Tks nhieu😃

Sent from my LG-P700 using Tinhte.vn
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@oostar.bk Bạn tải rom 20a ở #5 về flash có sẵb root

@aminana E co cai ban y roi ma. Nhug co thay root dc dau😔

@aminana A co dung yahoo hay mail gi ko? Cho e xin vs. Co gi e hoi cho de. E dag dung l7 giong a. Co nhieu dieu thac mac.hj. mai moi tim thay nguoi dung dien thoai giong de hoi😃

khangkkn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có thể cho mình hỏi thêm là cài titanium backup vào rồi thì nên xóa những cái nào không cần trong máy cho ít hao pin vậy?
buitung1512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khangkkn bạn thấy cái nào không dùng đến thì xáo. theo ý thích của bạn thôi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@khangkkn Ko cần xóa đâu xóa cái youtube thôi còn ứng dụng hệ thống nhiều cái xóa là bị lỗi đó cứ đóng băng nó lại các app ko dùng thì đóng băng lại là đc đặc biệt là thằng Google map nó rất tốn ram và luôn chạy ngầm cứ đóng băng khi dùng thì bỏ đóng băng ra là lại ok nhé

tình hình là đã up dc cm10 nhưng mà ..... dùng các phần mềm quản lý file thử, đều chỉ thấy ổ trong, ko thấy thẻ nhớ. kỳ lạ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019