Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Optimus LTE - Hướng dẫn Root, thủ thuật, thắc mắc.

hoangnova
31/1/2012 14:29Phản hồi: 3.559
3.559 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnova: Vừa soi trên tvc-mall, có cái Charger này tận 6800mAh http://www.tvc-mall.com/details/6800mAh-Mobile-Power-Bank-Charger-for-iPhone-iPad-iPod-Table-PC-MP3-4-PSP-IPHONE4-7209/

Đợt tới đặt hàng, Hoàng book cho tớ 1 cái đó (thay vào cái 5800mAh kia) và 2 pin , tiền hết bao nhiêu thì inform, mình chuyển khoản hoặc nhờ cậu bạn ở cùng tòa nhà với Hoàng chuyển giùm.
=)) bác chơi nặng đô thế, khả năng có cái ắc quy chắc bác cũng mua luôn quá 😆
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý của bạn là không vào được Factory Settings? Nếu ấn mãi không vào Factory Settings, bạn rút Pin ra cho máy tắt hẳn hồi cắm pin lại. Cắm máy vào dây cáp gắn với máy tính. Máy sẽ tự bật ở chế độ charging, lúc này bạn giữ Vol- và Power kiểu gì nó cũng vào Factory Settings. Còn nếu như bạn đã Factory Settings rồi mà không được thì chịu khó Flash lại 1 vài lần nữa xem sao.

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

He he, tại mình còn xài cả iPad nữa, con 6800 này thì vừa xạc iPad vừa xạc LU6200 được 😁
Bác chốt đơn hàng ở trang 1. Nhân tiện muốn mua gì thì mua luôn đằng nào cũng mất 1 lần ship.
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã update đơn hàng, tính ra có rẻ hơn ở VN bán trong mấy shop Apple ko bác ?
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng chẳng để ý 😆, quan trọng là đúng cái cần mua.
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnova: Nhờ Hoàng update lại đơn hàng, thay cái 6800 bằng 3000mAh như mọi ngườ cho nhẹ và thêm hộ mình cái này để sạc ngoài cho pin http://www.tvc-mall.com/details/Universal-Battery-Charger-with-USB-Port-US-Plug-MCH-164/

Thanks,
Okie, đã update, sao thế ? Nghĩ lại à anh ?
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại nghĩ kỹ thì iPad có khi 2-3 ngày mới phải xạc, mà nhà có 2 iPad (vợ cũng có 1 cái), lúc xạc con này thì dùng con kia cũng được, không đến nỗi gấp lắm, trong khi cái cục 3000 kia trông nhỏ gọn xinh xắn hơn 😃

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:14 PM ----------

Nếu mình nhớ không lầm thì trong cwm recovery có chức năng restore từng phần như thế. Nếu không có, bạn có thể tìm cách flash vào bằng adb (search trên xda với keyword: adb flash system.img chẳng hạn)
Thanks bác 😁 hôm qua coi Xda làm được rồi nhưng rom Nitro có vẻ chạy khá mượt bù lại hao pin hơn Rom bell nhiều để test tei61p xem sao :D
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi up Rom của Bell vào thì mình ko thể nào import contact từ Sim vào Máy được, nó ko hiển thị được Contact trong Sim đã cài một số phần mềm Contact khác cũng không được. Anh em có cách nào giải quyết vấn đề này chỉ mình với T.T
Lấy cho mình màu đỏ nhé.

Đợt này đến hết hôm nay là chốt đơn hàng ah
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoàng cho anh STK + tổng tiền VND nhé, anh chuyển luôn cho nó nóng sốt 😁
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính thế thiếu là phải rồi Hoàng ạ. Vì cái 3.6% kia nó bao gồm cả tiền ship. Chú phải cộng cả tiền ship rồi mới nhân với 3.6% thì mới đúng.
Xong rồi anh, em đã PM. Bi giờ tính ra em đang có dư ra 0,5 $ hay sao í anh ạ 😆

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:35 PM ----------

Vâng anh, chốt rồi để mua, ai mua gì nữa thì để đợt khác. Mất time chờ đợi lắm anh. Em đã PM cho anh rồi đó. A chuyển tiền sớm nhất có thể, kẻo a Huy chờ lâu a ấy kêu.
amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em ship 2 tuần trên ebay mới về quả pin original khuyến mại theo tấm dán màn hình.
Ai cần thì pm e để lại tấm dán.
Tớ đang cần miếng dán, để lại cho tớ nhé.
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic chia sẻ hỏi đáp mà mình hỏi tí ko thấy anh em nào trả lời toàn hỏi chuyện ship hàng mua bán buồn vãi luyện 😃
Ai biết cách copy danh bạ trên Sim vào máy chỉ mình cái ko lẽ mượn máy khác sao lưu ra thẻ nhớ rồi import vào lại ah hix
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Buôn bán, ship hàng cũng là phục vụ cho cái Optimus LTE mà 😁, bạn vào Contacts, nhấn Menu, chọn Imports/Exports là được nhé.

tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm như vậy không được nên mới hỏi, trước đó cũng có người thắc mắc vấn đề này rồi mà. Máy của bạn đang dùng bản Rom nào? mình đang dùng bản Rom của Bell và bị như vậy nó ko nhận ra contact trong Sim
amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok bác dt e lúc nào rảnh qua lấy nhé O9158O888O

View attachment 493063
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng bản ROM của AT&T (kernelpanic 0.3), nói thật là mình ko dùng chức năng này vì trước đó contact mình đã sync với Google Contacts nên lúc cần mình chỉ việc Sync 1 phát là xong.
Mình sài rom AT&T cứ lên 4G mình muốn chỉnh lại 3g bác nào biết cách không? Vì thấy hao pin nghỉ có thể do sài 4g mà tìm trong setting không có phần chọn sóng 2/3/4g
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào Network settings tắt Data đi là được. Cách Hoàng chỉ ko dùng được cho bản AT&T.
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiện đây mình nhờ bạn và anh em khác có thể giúp mình check lại tính năng import và export contact trên bản Rom bạn đang dùng ko (bạn lấy một cái Sim khác có lưu vài danh bạ trong đó rồi cho vào máy check thử giúp mình được ko)

Tại mình đã Up cả 2 bản rom Bell và At&t rồi nhưng đều không nhận ra danh bạ trong Sim của mình (mình đã thử cả 2 sim Mobi và Viettel đều ko nhận ra trong khi các loại máy khác thì bình thường riêng em LU6200 này không thấy)

Anh em kiểm tra giúp hộ mình xem đây là lỗi chung của dòng Lu6200 hay riêng máy mình bị lỗi thôi...cám ơn anh em nhiều.
Yes cách kia không có phần network mode còn tắt data đi thì chưa thử vì hao pin kinh quá mới up lại rom bell canda rồi đỡ hao hơn hẳn rom AT&T nghe 2 cuộc đt duyệt web 15" từ sáng tới 9h tối pin còn 10%. bác nào sài rom AT&T có cách nào bớt hao pin không chỉ mình với vì thấy rom AT&T chạy có vẻ nhanh hơn rom Bell Canda.
Có anh em nào bít ứng dụng nào để tận dụng cái ăng ten của con LG LTE không nhỉ.
Ăng ten đó để coi tivi, tuy nhiên ở VN ko hỗ trợ.

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

bạn dùng mã *#*#4636#*#* sau đó chọn network mode

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019