[ LG Optimus LTE SU640] Hướng Dẫn - Thủ Thuật - Tổng Hợp ROM - Driect Link

GioLangLe
12/10/2012 13:37Phản hồi: 7.022
[ LG Optimus LTE SU640] Hướng Dẫn - Thủ Thuật - Tổng Hợp ROM - Driect Link

LỊCH SỬ KHI THIẾT BỊ CỦA CHÚNG TA ĐÃ ĐƯỢC CẬP NHẬT LÊN 4.1.2, CHI TIẾT XEM BÊN DƯỚI
=============================================​
Những bài viết cũ từ V10 V20 mình xin del, nếu các bạn muốn tìm tòi trải nghiệm xin vui lòng kéo xuống cuối cùng.
BỐ CỤC BÀI VIẾT NÀY SẼ ĐƯỢC CHIA RA 6 LÀM PHẦN
I/ TỔNG QUAN VÀ ĐÁNH GIÁ CHUNG VỀ LG Optimus LTE SU640

Thông tin sơ lược cấu hình của em nó

Pin Li-Ion 1830 mAh
II/ CÁC CÂU HỎI THƯỜNG GẶP (FAQ)

------------------------------------------------------------------------
Bản Fix lỗi USSD Cm10 dành cho các bạn mới và 1 số bạn đã theo dõi topic từ lâu mà lười tìm lại
-----------------------------------------------------------------------

Nếu Upload bằng cách 1 dùng KDZ không được xin xem post #2 phía dưới

-----------------------------------------------------------------------

Đang ở V30C hiện tại có thể dùng GoSms để fix tạm SMS nhắn tin dc 129 ký tự

Quảng cáo

III/ HƯỚNG DẪN ROOT - UP ROM - LINK DOWNLOAD - DRIECT LINK

Phần I. Flash Rom bằng KdzCác bạn chuẩn bị những công cụ sau:

Quảng cáo

-LG PC Suite : Chương trình quản lý đồng bộ khá là hay. Không cần cài cũng được LINK
- Tải LG Update và cài đặt:
- Windows Enablerv1.1.zip
- KDZ_FW_UPD_EN.rar - ĐÂY hoặc ĐÂY
- Driver cho máy tính(nhớ kết nối điện thoại với máy tính khi cài nhé)
- Rom gốc V30C : link
Bạn down các file về dùng phần mềm Hjsplit để nối (join) lại nhé

Trước hết các bạn cài các công cụ phục vụ cho việc cài đặt rom trên máy tính:

Đến bước cài rom

Phần II. Hướng dẫn root và cài recovery
1. Hướng dẫn root
Link load

Hướng dẫn

1. Bật unknow sources trong mục Security lên.
2. Bật USB debuging
3. Cắm cáp vào máy
4. Chạy Chạy file adb trong tools.
5. Chạy file .Bat ( Lưu ý là không ấn gì cả)
6. Tháo cáp xong -> Tắt USB debuging xong bật lại -> Cắm cáp lại
7. Ấn Enter hay phím bất kì ở file .bat
8. Tận hưởng 😁

2. Hướng dẫn cài recovery
III. Cài rom bằng recovery và một số bản rom cho Su640
Các bước cài rom cơ bản: các bước này nên làm trước khi up một bản rom

MỘT SỐ ROM

-​

L​
0/ Tổng hợp rất nhiều ROM + Đồ chơi cho anh em test tại đây : A/e test dc bản ROM nào ngon thì nhớ Comment nhé

1/ Vài ROM nổi tiếng

7.022 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hô, đánh dấu phát nào 😁
Hướng dẫn up rom sử dụng FLASH TOOL
cám ơn bác @doccosauhan nhé
Đây là hướng dẫn cho bạn nào flash về v10i bằng Kdz mà không thành công, sử dụng tốt cho Windows 7, chưa test windows 8
1, chuẩn bị
- Tải LG Update và cài đặt: http://csmg.lgmobile.com:9002/client/app/B2CAppSetup.exe,
- tải Flastool: http://dl.dropbox.com/u/43909377/FlashTool.1.0.54.zip rồi giải nén ra (VD: d:\FlashTool)
- Driver: http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=/download/downloadfile/file/NTk4Mys2NjAyMzkzMQ==
- WindowsEnablerv1.1.zip:http://dl.dropbox.com/u/43909377/WindowsEnablerv1.1.zip
- Rom V10i, link #1

2, FLash FW
chú ý là phải chạy LG update đã nhé!và phải kết nối mạng sau khi nó hiện bảng LG update lên và nhận FW của máy mình thì tắt nó đi nhé)

Cắp cáp vào PC và ĐT: chọn Unknow soure và ÚSB Debugging nhé.

Giải nén WindowsEnablerv1.1.zip và chạy Windows Enabler.exe, Click vào biểu tượng ở taskbar để bật On (xem hình bên dưới)

Chạy File d:\FlashTool\UpTestEX.exe

Bước này cái "Start Upgrade" nhớ nhé, không cần chọn, bỏ qua cái đó.(bỏ qua cái cab->KDZ vì cái này ko cần thiết) Xuống bên dưới luôn. Làm theo thứ tự từ trên xuống dưới - trái qua phải :D

Bước này có thể chọn Language: Vietnamese thay bằng Chinese nhé:

Bắt đầu chạy:

Nếu xảy ra lỗi thì các bạn đưa máy về DOWNLOAD MODE ( tháo pin, cắp cáp, ấn "volume +" với "Power Button" mấy giây là đc)nếu ko bị thì kệ

đợi đến thế này là xong nhé:D

Ah, cái bản Miui em vừa update anh nghĩ k phải của Yoyoki mod, bản này dù chưa cài nhưng anh nghĩ chưa fix hiện thị *101#
Vì Bản full của Yoyoki thường lúc nào cũng có chữ Yoyoki chung với tên Miui như thế này Signed_JOYOKI OFFICAL MIUI FOR SU640 😁
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@storm_heart819 Hoàn toàn fix dc 2 lỗi đó rùi nha anh :D
Chào bạn storm_heart819:

Bạn cho mình hỏi cái.Theo ban.bản room nào tiệt kiệm bin nhất.
ban có thể cho mình SDT của bạn đc k?
Mình dùng LU640 Những mình vẫn dùng bản room củ của hàn 2.3.5
Mình cảm thấy khá nhanh hết bin.
Mình nhờ bạn Hướng dẫn giúp mình room nào tiệt kiệm bin
chân Thành cảm ơn bạn
@GioLangLe Bác GioLangLe cho em hỏi bản P935 v20e của bác với bản P935 của bác Lamhoang có gì khác nhau không vây?
Tintran301
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamchungcomputer Bản của anh lamhoang đã đc mod lại để phù hợp với người dùng VN còn của anh giolangle thì ko.
@Trần Tớn
Thế theo bác thì 2 bản này bản nào hơn vậy?
Tintran301
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamchungcomputer Cả 2 bản đều ok bạn nhé.
Upp topic moi nao hehe.sao miui lai co bo nho trong 4gb nhe

Sent from my LG-P935 using Tinhte.vn
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a_new_day1503 MIUI có bộ nhớ trong là 4GB thui mà bác 😔

Topic này đang trong quá trình dọn dẹp cho nên chua Public dc theo ý của thím storm_heart819
Tintran301
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GioLangLe
Bản Update Button light and LED swtich update for SU640

anh ơi cái này thì cài ntn vậy? Sao mà có nhiều phần trong đó thế -.-
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Tớn Hàng đây " nhé " up qua REC
Mấy hum nay mạng chuối quá =.= Link down chỗ dấu ngoặc ấy 😁
E dung rom khac chi dc co gan 2gb

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
onlinetv233
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu phát
Em mới tậu đc em này..dùng cũng khá mượt ạ..nhưng hiện tại đang bị lỗi chưa định vị được và bấm tin nhắn bị nhảy lung tung..các bác tư vấn cho em dùng bản rom nào không có lỗi với ạ..em chỉ cần dùng ổn là đc thui ko cần mượt mà lắm..thank you các bác
Ui topic này buồn quá

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
onlinetv233
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuyến khích các bác bên kia sang bên này chứ nhỉ.bên kia có ai update đâu
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@ may e bi brick thi lam sao ma sac pin dc@@
GioLangLe vào fix lại bài viết cho anh chỗ này nhé
1. Chỗ những việc cần làm sau khi cài Miui ấy: thay I trust this App cho I trust it, lần trước viết vội quá nên viết nhầm :p
2. em sửa lại chỗ link down miui ấy, dòng anh bôi đen - Bước 1: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=86200&uk=1762190920 bản full 20.10.12, viết lại 12.10.2012 đi , nhìn vào dễ nhầm 20 tháng 10 lắm 🆒
@storm_heart819
xin các anh chỉ giáo.
Hôm qua em cài :recovery xong rồi.sau em muốn ro0t máy.mà loay hoay mãi k ro0t đc máy em v10o chứ k phải v10i.đã làm theo hướng dẫn củ thể này :cách 1:
download tool all root cho em su640 các phiên bản v10x đều được nhé!
giải nén vào ổ c máy tính
- Root máy (bản rom v10x) bằng file all root mà chúng ta vừa down về (điện thoại để chế độ unknown resorse và usb debugging, tắt wifi, kết nối với máy tính bằng cáp, ấn file RunMe_Cn.bat, bật wifi rồi lại tắt ngay wifi). Root xong, trong điện thoại sẽ có 2 widget super use.===>em làm theo hướng dẫn tắt bật wifi mà máy vẫn k chạy.em dùng win7.loay hoay mãi em up bản ro0m 4.0.4 chĩnh hãng LG.<vãn chưa ro0t và up ro0m miu.>ai hướng dẫn củ thể hơn k ah!
@avatar avatar Té ra nó bảo all nhưng chỉ đc i

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Miui đó sao phải cài 2 bước nhỉ? Bản ở bước 1 là bản mới nhất rùi mà
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác GioLangLe hoặc bacs storm_heart819 cho em hỏi là up bản MIUI có cần phải root ko ạ @@ , nếu root thì làm theo root cách 3 à 2 bác
@HeoIuL muốn cài rom cook thì fai cài recovery, muốn cài recovery thì fai root, root thì ở v10x root = cách 1 , 2... ở v20d thì fai root trc ở v10x xong lên v20d root tiếp = cách 3
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a_new_day1503 Thế có nghĩa là em root ở v10i rồi up rom v20e có sẵn superuser là ko phải root nữa phải ko bác, sory e hỏi ngủ vì mới dùng android ^^!
@HeoIuL uh, root ở v10 xong cài rec xong up luôn, từ đó cứ thế mà up các loại rom k cần làm j nữa
minh đang dùng bản ro0m 4.0.4 chĩnh hãng.jo mình muôn ro0t phải làm thế nào.các bạn hướng dẫn dùm mình để mình cài bản miu đỡ hao bin.mình châpx chũng vào nghề
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác nhiều lắm,đã up theo các bước,chuẩn ko cần chỉnh rồi :x
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ làm theo các bước đm bảo 100% thành công,mình vừa up xong
@HeoIuL Bạn dùng KDZ up về V10i , xong root bằng cách 1, root xong bạn tải rom Miui về, vào recovery 4 wipe đi ( wipe cả 4 cái) xong rồi bạn flash rom miui hoặc bất kỳ rom nào khác là ok .
@vhuong1992 Khuyến khích các bạn tự mod, nếu tốt thì chia sẻ cho anh em dùng chung nhé 😁
longdesigz
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dùng rom VIỆT HÓA V20D_CAFE.CHOIMOBILE.VN_150712 BETA1 thấy pin vẫn tụt ầm ầm để qua đêm mất 10% pin
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longdesigz Minh cung dung ban day ma co tut pin dau nhi. Hay bac cai nhiu ung dung chay ngam wa.

Sent from my LG
bác nào vào đánh giá hết các bản Rom đi , e thấy Cm9 thì ngốn pin quá, cũng chưa ổn định lắm , Cm10 thì ngoài tốc độ như ngựa ra 😁. thì trả ổn định gì cả. chờ bản Stable . đây là ý kiến của e , e đang test các rom khác, mà cũng có thể e sẽ mod lại cái bản rom gốc V20d nt full 160 ký tự , dùng cho ổn định .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019