LG Optimus VU F100L - chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

trungbird
8/7/2012 9:54Phản hồi: 2.486
2.486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bác trtung đã nhiệt tình chỉ dẫn mình sửa chế độ rung, mặc dù sau nhiều nguyên nhân tìm tòi up room này nọ vẫn ko kết quả. Bác đã cho em đc 1 kết quả bất ngờ. Cảm ơn bác 😁
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
@master872009 nghĩa là seo bác, bác đã khắc phục hay chưa?, nếu có thì chia sẻ cho ae rút kinh nghiệm chứ.
Do mình hay để máy vào túi quần bò, nên nó bị cong máy 1 chút, phần tiếp giáp giữa cục rung và mạch bị lệch nên nó không rung được. Để khắc phục các bác úp mặt kính điện thoại xuống 1 miếng gì mềm mềm, và mặt sau lưng của máy các bác thấy cái loa, ấn vừa phải vào phần trên loa khoảng 2cm. Xong.! Đã ngon lành :p
@master872009 Hài nhỉ 😃
@ppc_hhvn Quá hài,công nhận ngoài mong đợi
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Có bạn nào cài được game 9mm trên Vu không? mình cài vào nó bảo không tương thích với máy, hic!
Mình thích 9mm và Virtua Tennis, 9mm thì chơi được trên Onex nhưng Virtua tennis thì không, còn con Vu này thì ngược lại. cuối cùng chỉ có con Gala Tab là phang tất!
Các bác cứ rút kinh nghiệm nhé, cũng là 1 giải pháp hay đấy, sau này cứ check cái này trước đã, ko đc thì reset máy, ko đc nữa thì up rom sau. Hihi
Sao street view ko xem đc nhỉ. Cài ùi mà mấy bác

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác nào ở SG tranh thủ làm cái offline đi...
29j sau khi root và xóa apps hàn còn có thế này, chạy cực mượt:

ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
@ppc_hhvn Bác ơi, bác làm cái hướng dẫn chi tiết giúp mình với, mình hơi bị gà nên ngại làm quá! tks bác.
nguyen68
TÍCH CỰC
12 năm
@ppc_hhvn Máy em root mãi không được hic hic. Máy em khi di chuyển qua lại các màn hình chính thì mượt, nhưng khi kích chọn ứng dụng thì tốc độ phản hồi không tốt (phải giữ một chút mới được, chạm nhấc tay luôn ko bao giờ được).

@ppc_hhvn Ro0t xong thì nhẹ nhưng chạy ổn đc khoảng 1 tuần thui, bác thử đi..sau 1 tuần nó lag lắm, e đã từng làm rồi..giờ chạy stock k ro0t thấy khác, cái nào của nhà mạng vào app/ disanable là được, chạy antutu test khi chưa root tới 6762 mà root rồi còn 5890..=)) chả hỉu luôn
@tunguyenviethung Em dùng cả tháng nay rồi hự. Mấy cái bench mark vớ vỉn quan tâm làm giề.
E làm đến bước 12 thì chịu.bước 12 là làm trên máy tính hay trên vu thế.hic

các bác giúp e với...e dg root đây..craking end rồi.máy đang download mode.Còn tí nữa đoạn sau làm như thế nào các bác.e gà lắm
@sunglao bác cứ để máy chạy hết đi , khi máy khởi động lên ngon lành , vào đánh dấu Developer options/USB debuggig và Security/Unknown sources . sau đó cắm cáp kết nối PC - chạy file rooting là ok
@lucaupho chạy file LGroot.exe mà lúc trước mở nén ah bác
bác nào rảnh , úp cho moi ng cái danh sách các app có thể xoá đc với . Ngoài mấy cái app U+ ra e ko biết cái nào có thể xoá đc nữa , sợ mất công cài lại FW
e chạy file rooting.bat xong máy khởi động lại nhưng chẳng biết đã roor dc chưa.vào titanbackup thi vẫn bị báo chưa root dc..hic..
@jackyzac87 K đc bạn nhé.
nguyen68
TÍCH CỰC
12 năm
@jackyzac87 Em chạy nhiều lần rồi mà đều không được. Chuối thật!
uploadfromtaptalk1346320441993.jpg uploadfromtaptalk1346320464039.jpg

@nguyen68 máy e bị y như bác làm theo các cao thủ hướng dẫn mãi mà vẫn không root dc..bó tay rồi..kệ vậy cũng vẫn chạy ngon..có khi phải đăng ký lớp học tiếng hàn xem nó báo gì.hehe
nguyen68
TÍCH CỰC
12 năm
@sunglao Đúng roài máy vẫn mượt, mỗi tội chưa chảm được mấy cái app hàn xẻng đáng gét thôi.

đang xài và rất hài lòng với em nó....
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chịu thua, đọc lại cách root rồi mà chưa biết làm! Những trang đầu là bản F100L29i, máy mình đang dùng bản j, Các bạn chỉ giúp với, đang muốn làm ngay đây!
Là ko cần làm mấy bước kia hả bác. Nó auto àk

jackyzac87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@master872009 Ko.cai này dành cho bước cuối cùng thôi bạn.ai k chạy dc file rooting thì mới làm cái này.con mấy bước kia vẫn fải làm binh thường bạn a
Bản j chưa root được đâu. Các bác phải root bản i xong update ngay lên bản j là được. Sau khi update vẫn ko bị mất rooted.
Sam sung S1 chỉ tháo sim hôm wa, mấy ngày trc vẫn nghe gọi bt, nt nhưng ko duyệt web. Và cho em hỏi có chỗ nào thay viền inox thân máy ko ạ.

Sent from my Nokia 1102 using Tinhte.vn
Hạ xuống bản i, vừa hạ vừa root,xong update wwa ot
Önh
Mình cũng như bác luôn chạy hết các bước không báo lỗi...nhưng kết quả vẫn là chưa root..không hiểu vì sao
Mình thì vẫn dùng bản i thôi. Bản j toản tự nhảy 3g thế mới đau
@lucaupho Mình thì chả bị..😃
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng dùng cả tháng nay rồi, rename hết các file nhà mạng, máy chạy ngon, nhẹ, 3g chạy phà phà chẳng mấy khi chuyển (vitteo), bây giờ cũng chẳng có thời gian vọc nhiều, chủ yếu cài thêm chương trình để trải nghiệm,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019