LG Optimus VU F100L - chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

trungbird
8/7/2012 9:54Phản hồi: 2.486
2.486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn còn khá nhiều lỗi.
muốn set 3G cho em nó thì làm sao bác 😔
MXI
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 bác mở app phone lên, bấm *#*#4636#*#* chọn Phone Information, kéo xuống dưới mục Set preferred network type chọn WCDMA only là được, còn muốn 2g thôi thì chọn GSM only
@MXI thanks bác nhìu nhìu lắm . còn zụ nt zống bác chủ topic vẫn chưa fix đc thì làm sao h bác 😔 dùng go sms nhưng ng gửi đến vẫn ko hiện tên :(
MXI
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 Cái này hơi khó xíu, đa số các máy xách tay hàn về đều phải làm cách này, con LU6200 của mình cũng vậy: bác phải kiếm một cái đt thường, bỏ cái sim bác đang xài vô, vào phần cài đặt để add số điện thoại của bác vào trong sim (mỗi máy có cách làm khác nhau, nhưng cách thức chung là như vậy, mình dùng blackberry nên add dễ dàng), sau đó gắn sim trở lại đt của bác và tận hưởng thành quả. Chúc bác thành công

P/S: chúc con Vu của các bác có nhiều rom cook như con LU6200 của e, hi hi
@MXI Mình bấm *#*#4636#*#* không vào được bạn ạ, vẫn là màn hình phone thôi. Máy mình root và cài rom 4.1.2 tiếng Việt rồi...
hehe thanks bác nhìu nhìu 😁
Co ai root mY dc chua

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
bác chủ topic làm đc roài đó bác :-< e cũng đang mún làm nhưng hôg bík làm sao, hiz
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 cái mà bạn kia đưa link là để root các bác nhé...đây là em đang nâng cấp lên 4.0.4 theo đúng room gốc của nhà sản xuất...và đã fixx đc 02 lỗi mà em gặp phải khi đang chạy 2.3.6
@trungbird vậy là chạy ok tất đúng ko bác?
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 đúng rồi....ok hết
sao e kéo hết cái link này mà vẫn hôg thấy F100L để down LGMobile Support Tool về vậy bác 😔
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 của bác đây.....
LGMobile Support Tool.zip
hehe up thành công rồi bác - lỗi đc fix & chạy mịn nhưng sao e có cảm giác máy chạy nóng hơn trog khi bản cũ hôg có nóng & hôg có hao pin nhìu 😔
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 Quá đơ giản phải ko bác...hehe..chúc mừng bác nhé...len 4.0.4 cảm giác muot hơn đẹp hơ và dầy đủ chức năng hơn...nhưng dúng là thi thoảng lưg hơi nóng thật hehe...minh khuyên bác nên dung TSF Shell nhé...đẹp mượt mà mà ko nóng máy
@trungbird hehe. thanks bác nhìu nhìu . e này xài độc thật & ít ng xài thì càng thích hơn . nhưng mún trao đổi thì tìm mòn con mắt . hiz
@trungbird TSF shell fải mua hả bác 😔( mà mún mua thì làm sao ?! :((

trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@kenkul0901 BÁC LÊN APPSTORE.VN HOẶC CÀI CÁI NÀY VÀO...VÔ DOWN THÔI MÀ....NẾU KHÔNG NỮA THÌ DÙNG PC VÀO APPSTORE.VN/A DOWN TSF SHELL VỀ, CHUYỂN VÀO BỘ NHỚ....DÙNG FILE EXPLORER ĐỂ CÀI THÔI BÁC...ĐẸP LẮM ẤY Ạ
THÔI EM GỬI BÁC LINK LUÔN ĐẤY Ạ
APPSTOR.VN: http://appstore.vn/android/home/app/5165
TSF SHELL: http://appstore.vn/android/home/app/4587
@trungbird thanks bác nhìu nhìu lắm lun ^^ hehehehe
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng android trước đến giờ mình ưng ý nhất là em này về thiết kế, chất lượng chế tạo, Hàng LG nội địa bây giờ ngon lắm các bác ạ. Bản rom 4.0.4 dùng ngon nhưng chưa root được, đành chờ các bác tàu khựa trên bbs vậy. Bác nào có thông tin về việc root và cài recovery cho 4.0.4 thì chịu khó đưa lên đây sớm nhé. Thanks!
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@thongnt Em cũng nhất trí với bác...nhung chưa root đc chưa co lucky patcher...nhưg chẳng hiểu sao mình dùng launcher tsf shell ma ko bị thằng google nó hỏi thăm..hehe. nói thật nhìn tổng quan em thấ LG VU còn đẹp hơn note nhiều hehe. Hôm đi mua cái ốp lưng gặp 1 đ/c cũng đi mua bao da cho note. Nhìn em VU của mình xuýt xxoa khen đẹp mãi...hehe
@trungbird Co ai biet o dau co ban bao da ,hay op lung cho may ko zay
@vitinh154 đúng !! e cũg đag tìm 1 ốp lưg cho e nó 😔 mà chả thấy ở đâu bán :(

baaaadboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
em len wep kiem fix cho con optimus tag de fix loi hien thi tin nhan nguoi gui den ma thay so dien thoai,tha co topic
http://bbs.koxda.com/thread-27985-1-1.html .khong hieu no la root may hay la upgrade len 4.0 vay may bac.? thay google tran no ra the nay
[Tutorial] LG Andrews models official KDZ Brush package upgrade
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@baaaadboy EM DỰ RẰNG...ĐẤY LÀ UPDATE LÊN 4.0 BÁC Ạ NHƯNG LÀ MỘT CÁCH KHÁC THÔI....ĐÂY MỚI LÀ ROOT NÀY (NHƯNG LÀ CHO 2.3.6 - KHÔNG PHẢI CHO 4.0.4): http://bbs.koxda.com/thread-9908-1-1.html
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungbird khong phai cua minh la optimus vu f100l, ma cua minh la f120l optimus lte tag.
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
đây này bác GIÁ CÓ 70K THÔI... hiện tại ở Hà Nội chỉ duy nhất chỗ này bán: THUONGGIADO - 384 CẦU GIẤY - http://www.thuonggiado.vn/LG-Silicone-Case/5784/Bao-silicon-cho-LG-Optimus-Vu-F100L.html
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Loa Loa Loa tin sốt dẻo: Đã có cách root thành công 4.0.4 cho LG Vu do các bác Trung Hoa phát minh ra. Mình đã thử và root thành công LGF100L
cách đây 30 phút nên vẫn phê như con tê tê

Đây là Link gốc hướng dẫn bằng tiếng Hoa, các bác có thể dung trình duyệt Chrome để chuyển ngữ qua tiếng việt nhé.

http://bbs.gfan.com/android-4585597-1-1.html

Tuy nhiên với các bác chưa có kinh nghiệm mình xin khuyến cáo chưa nên làm vội để mấy hôm nữa mình rảnh sẽ hướng dẫn chi tiết và đưa đầy đủ các công cụ (vì bây giờ phải về đón con rồi ạ, sorry các bác)

Bác nào là pro tự làm được theo link trên mà rảnh rỗi thì hướng dẫn chi tiết cho anh em trước thì càng tốt ạ

Lưu ý các bác Vu F100S (APQ8060) và 100L (8660) khác nhau về cpu nên tuyệt đối không nhầm lẫn em nọ với em kia là tèo luôn đấy ạ
@thongnt bác ơi . mà cho e hỏi ngu xí - root máy có j thích thú hơn là ko rOOT zậy bác ? ^^
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tái bút: Hotline cho các bác không hoãn sự sung sướng lại được nếu trong quá trình làm cần trợ giúp qua điện thoại: 0988.078.168
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@thongnt Bác sắp xếp time..làm cái hướng dẫn ae...để em đua lên đầu luôn
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
Lên nào....l.l.l.l.l.lllll
ew!!!!!!! lên thoaiiiiii

Cách root cho optimus VU (nguồn: http://bbs.gfan.com/android-4585597-1-1.html)

Chân thành cảm ơn bác thongnt đã hướng dẫn tỉ mỉ đểmình root thành công em này 😁

1-Download 2 file LGVURoot.rar và file Vuroot.rar tại đây: https://dl.dropbox.com/u/53924796/VU root.rar

2-Dowload KDZ_Tools tại đây:https://dl.dropbox.com/u/53924796/KDZ_Tools.rar

3-Download rom gốc của máy (mình chỉ có đường link của F100L) : http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGF100L/ALGTBK/F100L29i_00/F100L29i_00.kdz
4-Cài đủ driver cho máy

5-Giải nén LGVuRoot.rar được file “LGVuRoot.exe”cho vào thư mục sau:
Win7: C: \ ProgramData \ LGMOBILEAX \ Phone \
WinXP: C: \ Documents and Settings \ All Users \ Application Data \ LGMOBILEAX \ Phone \

6-Đưa máy về download mode
7-Mở thư mục (và để nguyên không đóng):
C: \ ProgramData \ LGMOBILEAX \ Phone \ với win7
C: \ Documents and Settings \ All Users \ Application Data \ LGMOBILEAX \ Phone \ với win XP
8-Chạy “KDZ_FW_UPD” Chọn “CDMA hoặc 3GCQT” “Diag” (xem hình)* [​IMG]
9-Refresh lien tục thư mục đang mở ở bước 7 đến khi thấy xuất hiện file “F100L29i_00.tot “ thì chạy file “LGVuRoot.exe” đã giải nén ở bước 4**
10-Chọn 1 hoặc 2 cho F100S or F100L, nhận được thông báo "cracking end" là được (xem hình) [​IMG]
11-Sau khi hoàn tất update firmware máy sẽ khởi động lại.
12-bật “unknow source” và “debugging mode” rồi giải nén file “Vuroot.rar” sau đó root là xong
Chúc các bác thành công!
* cách up KDZ bác nào chưa làm vui lòng search trong diễn đàn
* *Tất cả cá file đều “run as administrator”

Sau một ngày vọc thì cảm nhận các nhân của mình về em này:

1-Màn hình: quá tuyệt!
- màu chuẩn, cảm ứng tốt, sáng(kéo sáng hết cỡ thì note với s3 xách dép)
-tỷ lệ màn hình 4:3 trông hết sức kì cục nhưng sử dụng thực tế lại quá tuyệt vì các lý do sau:
-Dùng bút ghi chú/ vẽ vời (đặc biệt là vẽ) thì không phải căn trước để đến khi vẽ gần đến rìa màn hình mới biết là…không đủ chỗ vẽ tiếp :D.
-do màn hình lớn nên việc gõ phím cực kì thoải mái với những người có ngón tay vừa và to
-khi soạn một văn bản thì phần còn lại của màn hình rất rộng để các bác có thể nhìn được nội dung văn bản
-Duyệt web thoải mái hơn màn wide (cái này là cảm nhận cá nhân thôi)
2-Tốc độ, tàm tạm
3-Pin: tốt(li-polymer mà :D)
4-Sóng sánh/ nghe gọi: rất ổn, sóng hơi mạnh một tí
5-xem video: ngon
6-nghe nhạc: tạm ổn
7- tương thích tốt, phần lớn đều không bị giãn hình. tạm thế đã :D
longbao0404
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trtung Link rom gốc k down dc bạn ơi.
@trtung Bác lên bản 29j chưa vậy?
@trtung Link dow rom gốc bị Die rùi! 😔
@trtung làm sao mà em ko làm được 1 bước. mấy bác giúp em với
Tình hình là cám ơn bác trtung sau một hồi mày mò theo HD của bác thì em cũng đã root xong 😁.

Tuy nhiên do có một vài khác biệt với các chi tiết trên nên e cũng mất khá nhiều time mày mò. Nay update thêm một chút để các a e khác gặp phải trường hợp giống e thì có thể làm được:

- Nếu dùng win7 mà vào C: \ ProgramData \ LGMOBILEAX không thấy thư mục Phone đâu thì tự tạo lấy sau đó copy file LGVuRoot.exe bình thường.

- Nếu chạy KDZ_FW_UPD mà window mở lên các button bị mờ hết (kể cả đã chạy Windows Enabler) thì tải bản ở link sau sẽ ok: http://www.mediafire.com/?qrkyw9udbia6x1c

- Nếu khi chạy KDZ_FW_UPD mà thấy báo lỗi upzip file hoặc khi chạy LGVuRoot thấy báo lỗi không đủ bộ nhớ thì kiểm tra lại ổ cài win (C😃 còn trống nhiều không, tốt nhất là trên 2GB, ít hơn thì phải xóa bớt ổ đi.

- Nếu khi chạy KDZ_FW_UPDmà gặp dòng:

thì cứ mặc kệ nó, đến khi nào nó đếm đến 100 thì máy sẽ tự reboot lại bình thường. Sau đó chạy Vuroot là OK :D
@anhdung86 Bạn ơi, sao mình cứ chạy đến phần LGVuRoot.exe thì máy tính ko chọn được 1 - 2 là sao ? Mình gửi ảnh lỗi này ở file đính kèm. Bạn xem giúp mình với nhé.
thanks ban !!!
sao e vẫn thấy sợ sợ & chưa dám thử. hiz...

mấy bác ơi. cho e hỏi xí có ai bị như e ko. huhu. máy e thườg xuyên UNSIM fải khởi động lại máy mới có thể nhận sóng & mạg bt. và e xài mạg mobifone. thỉnh thỏag nó hiện lên chữ Mobifone la LG U+ e ko hỉu sao lun

Dòng L thường bị bệnh chung là nhận sóng kém thì phải (đặc biệt là 3g). Máy của e sau khi lên 4.0 thì muốn có 3G phải set mạng là WCDMA chứ để mặc định thì chỉ hiện mỗi chữ G và mạng rất chậm 😔
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung tất cả các dòng máy dùng cpu SoC 8660 của qualcomm đều cho cảm giác sóng kém chứ chả riêng gì Vu, lý do thì theo mình có lẽ là:
1. Do dòng cpu này hỗ trợ tất cả các kiểu mạng di dộng hiện có trên thế giới và modem tich hợp trong chip cpu nên có thể công suất phát không được khỏe.
2. Tín hiệu phát sóng 3G của các nhà mạng có một đặc thù là càng bị thu hẹp khoảng phủ sóng khi trong một BTS có càng nhiều thuê bao 3G kết nối. hiện nay số lượng điện thoại kết nối mạng 3G cực lớn do các nhà mạng tung ra các gói cước không giới hạn và khuyến mại khủng về data.
3. Khi tín hiệu từ mạng yếu, nếu modem của điện thoại có công suất phát lớn nó sẽ phát công suất tối đa để bù cho tín hiệu mạng, chính vì vậy mà khi ở trong vùng sóng yếu điện thoại hết pin nhanh hơn.
4. Để chuyển 2g 3g cho Vu ta có thể dùng 2 cách:
+ Từ trình gọi điện thoại mặc định của máy nhấn tổ hợp *#*#4636#*#* rồi kéo xuống sẽ thấy phần chuyển đổi kiểu mạng, nhưng cách này hay bị nhảy về 2G khi song 3G yếu
+ Vào system seting - global roaming - roaming network setting - manual - network mode - WCDMA only cách này ít bị nhảy về 2G nhưng nếu vào vùng sóng 3G quá yếu máy bị mất liên lạc và rất nhanh hao pin, và khi sóng 3G yếu máy vẫn tự dộng chuyển về 2G để giữ liên lạc, đây có vẻ như là cơ chế mặc định của android 4.x chứ chả phải là của riêng một số đời máy
@thongnt Thanks bác, mấy hôm nay máy nó cứ hiện 2g, tưởng hỏng 😁, h set thành WCDMA prefer lại ngon roài bác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019