LG Optimus VU F100L - chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

trungbird
8/7/2012 9:54Phản hồi: 2.486
2.486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới lấy 1 em màu trắng về, xài sướng thật, so với one x và s3 thì cái "vu" này đã hơn nhiều, hì hì
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@iloveiphone9 Bác toàn nói đúng hehe
@iloveiphone9 bác nói đúng phết nhợ :"> hê hê
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác lưu ý thêm: Sau khi root thì cài titan backup và cho đóng băng các ứng dụng của nhà mạng hàn quốc (chỉ đóng băng không nên gỡ vì có thể gây lỗi) và dùng setcpu để đặt xung nhịp về khoảng 1 - 1,2 GHz, hiệu suất máy gần như không giảm mà lại mát hơn khi chạy, cũng tiết kiệm thêm chút về pin nữa
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@thongnt Kinh nghiẹm dáng quý...thank bác
@thongnt để tối em làm cái list các phần mềm xoá được để các bác mần, bác Thông có thấy máy này sóng 3G hơi yếu không? làm cách nào để WCDMA prefer bác nhỉ, vì tuy set chế độ này nhưng mà nó toàn nhảy về GSM kể cả chỗ có sóng 3G mạnh
@thongnt
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại đi theo em VU của mình có 8 thẻ NFC...mà chư biết khai thác thê nào...các bác có kinh nghiệm j ko nhỉ. Sao cho khai thác hiệu quả em nó
@trungbird Bac ban cho em 2 cai dc ko...ve em nghich...
Thank bac....mong bac quan tam...
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dòng máy world-phone nó vậy đấy kiểu như con droid 2 global của motorola ngày trước ấy mà, với lại có thể là do cả android 4 nữa. Trước đây Vu ở 2.3.6 không bị nhảy sóng 2g 3g nhiều như sau khi lên 4.0.4.
Ngoài ra chủ yếu là do 3G bây giờ sóng gió chập chờn do ngày càng nhiều thuê bao 3G mà hạ tầng mạng chưa nâng cấp kịp. Tại cùng một chỗ cố định mà sóng 3g của trạm phát lúc mạnh lúc yếu (do đặc thù về vùng phủ sóng bị thu hẹp khi có nhiều thuê bao, điều này chính thằng em mình là kỹ sư viễn thông làm cho mobifone nó bảo đấy) nên đành sống chung với lũ thôi.
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
Máy em vào global roaming chinh thì lại ko bị nhảy kiểu 2 3g nữa...bật phát lag lên 3g ngay
vào global chỉnh thế nào bác , máy e toàn phải để 3g only mới đc , nhưng tốn pin và nhiều khi mất sóng.
trước dùng LU 6200 , khi lên 4.0 cũng vậy , nhưng cài lại bsb là lại bt , không biết e này thế nào , updata theo nhà mạng mà vẫn bị chập trờn 2G và 3G.
Trước tiên xin chân thành cảm ơn tất cả anh em VU to đã chia sẻ. e cũng mới dùng LG VU (máy đã được up lên 4.0.4); theo như bài của bác trtung và bác anhdung86 em chạy hết 12 bước nhưng ko biết kiểm tra máy đã root được chưa? Mong các bác huong dẫn. Cảm ơn các bác!
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@Phạm Thiên Thăng Rất dễ bạn ah...root xong chắc sẽ có thêm apps SUPPER User mà bác....như thế có ngia là máy đã đuoc root. Cũng nhu iphone ipad sau khi jailbreak có thêm cydia ý mà
@Phạm Thiên Thăng Bác lên market download cái root checker về nhé.

VU này root xong thì không hiện SuperUSER như nhiều mobile khác, mà nó dùng SuperSU. Tính năng 2 phần mềm này như nhau nhé 😃
Thế thì con VU của em chưa root được. nản quá làm mãi không được
Máy đã up lên 4.0 vẫn phải làm đủ các bước theo hd mới root đc ạ ? Mà e tìm mãi ko thấy driver của VU trong topic.
trungbird
TÍCH CỰC
12 năm
@lucaupho Thế này bác nhé....bác cài cái lg ugrade tool em để đầu ttopic. Cắm vu vào....trong bước chọn model máy nó cho phép mình nhập email để xác định máy j...và cho chọn ca driver luôn..nó sẽ tự tải về pc và cài đặt luôn
Bác cho e hỏi cách đóng băng với.e dang nâng cấp con vu lên 4. mà nó cứ hiện Download mone chẳng thấy nhảy gì cả,..hic
con vu của e sao không lưu được dữ liệu cuộc gọi các bác oiii,,help,.help
Cứ gọi xong là danh sách lại trắng tinh..
@sunglao đầu topic có chỉ rồiđó bác 😆
h em Vu của e ngon lành. ko root cũg thíc roài :">

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
@sunglao bác up lên 4.0.4 là sửa được các lỗi
Để hiện % pin các bạn làm như sau:
- Vào Settings, chọn Power Saver, tích chọn Battery percentage.
Bận quá chưa root đc e nó . Thanks all đã chia sẻ. Có 1 vấn đề là e máy của mình sáng nay sau mấy ngày dùng , bi hiện tượng nháy màn hình, nhìn kỹ mới thấy , như kiểu đèn màn hình chập trờn độ sáng ( rất nhanh và liên tục ) , không biết có sao không , bị một lúc rồi đỡ dần. Cac bro co kn cho y kien vowis
máy mình chạy XP nhưng không có mấy thư mục như o trang 4 hướng dẫn giải nén, po tay.
đã làm xong hết các bước , chạy ngon lành và đã root thành công , thánh các bác đã chia sẻ. Ai pots những app remove đc cho em vỏi
@lucaupho bác đợi mai em lên list, mấy hôm nay bận quá
hình như root xong bị mất ram các bác ạ , ram của em chỉ còn 564 MB used va 213MB free.:mad:
kt tổng ram chỉ là 777MB thôi , em này 1Gb chuẩn mà
ko bác nào online ah
Root rồi nó có cái icon hình "#" tên là " super SU " bác nhe. Hoặc bác cài titanium xem có chạy đc ko,chạy đc là root ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019