LG Optimus VU F100L - chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

trungbird
8/7/2012 9:54Phản hồi: 2.486
2.486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sáng nay thấy VU báo có update rom mới, chưa kịp up lên. Có bác nào thử chưa ạ?
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản cập nhật, không phải ROM mới
Có bác nào để lại cho em 1 em Vu màu trắng đc ko. In box em nhé
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đã root nó báo không cho phép cập nhật, có bác nào có cách khác không?

Bác nào dùng F100S xác nhận xem có bị cái vụ nhảy sóng 2g 3g liên tục không? Bản 100s này LG và pdadb.net bảo là dùng modem ngoài không tích hợp trong CPU APQ8060 nên có khi sóng sánh được cải thiện cũng nên. Nhưng thấy chú trungjapan lại bảo là trên giang hồ đã có bác mở máy và bảo là chả khác gì nhau về phần cứng nên chả biết tin ai.

Nếu bác Ngọc Bắc Ninh còn vào topic này thì xác định hộ anh em cái nhé.

Nói đến sóng sánh của Vu mà buồn, nhìn sóng em prada su540 của vợ mà thèm quá, cùng nằm cạnh nhau và kẻ 3g phe phé người 2g ì ạch. Đã thế vợ lại còn bảo cái Vu này to ngang như ông thì nó chậm như ông là đúng rồi 😔 , đúng là "người làm sao của chiêm bao làm vậy". Mình đang chim cú LG và quan-công quá tính bỏ sang dùng chú sam cho đỡ bực, nhưng lại tức một cái đồ của chú sam dạo này trông giống y như trai Hàn, nhiều nữ tính quá:p
@thongnt lâu rồi có tháo 1 em ra nhưng mà quên mất không chụp ảnh, bác nào cần tháo vác qua em mổ cho 😁.

PS: em này rất là khó tháo, nếu tháo không cẩn thận là gẫy lẫy đó, hôm đó hì hục 1h mới tháo được em nó an toàn :(
@thongnt Theo như công bố thông tin sản phẩm của nhà sản xuất và sơ đồ kỹ thuật :
LG-F100L của nhà mạng LU+ Sử dụng công nghệ CDMA (LTE + EVDO + CDMA) còn các băng tần khác dành cho chuyển vùng quốc tế (Globle roaming GSM/WCDMA/HSPA+) - Sử dụng CPU MSM8660

LG-F100S của nhà mạng SKT Sử dụng công nghệ 3G WCDMA ( LTE + WCDMA +EGSM +DCS1800 +PCS1900 - Sử dụng CPU APQ8060

Còn trên thực tế mình đã tháo máy repair boot con này:

Bo mạnh và linh kiện bố trí khác nhau, LG-F100S và LG-F100L đều sử dụng CPU MSM8260 (Khi công bố thông tin sản phẩm các nhà sản xuất thường đi kèm 1 câu : Thay đổi thông số kỹ thuật mà không cần báo trước)😁 bó tay.com

Thông số kỹ thuật CPU S3 xem thêm ở đây
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đã root thì hầu như ko hỗ trợ update rồi bác ơi, mà cũng chẳng cần thiết vì nó chủ yếu update các apps của nhà mạng korea, chờ đến khi nó lên jelly bean thì up lại stock rom rồi update luôn thể
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này công nhận được cái rất chắc chắn, cầm rất sướng, to mgang hơn prada nhưng còn chắc hơn, nắp sau không bị phập phồng, ọp ẹp. tuy là sóng hay bị nhảy nhưng cũng không muốn đổi em khác
1-2 hôm nữa có 1 quả case cực đẹp có cả chỗ cắm bút ship bên hàn về, mà máy em lại không còn bút nên chắc cho lên đây cho các bác bắn thôi 😁
@trtung Giá cả thế nào bác. Hn e múc luôn
@trtung Vậy mà hôm qua không nói luôn ông kia. 😃 Em đã up lên bản 4.0 rùi bác trtrung ơi
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác trtung ở HN hay HCM vậy?
Vu hôm nay có bản cập nhật hay sao ý,máy e thấy báo cập nhật,nhưng root rồi nên kô đc. Có bác nào cập nhật chưa ạ.
em ở HN các bác ạ, để có hàng em chụp hình cho các bác bắn ;)
@master872009 chào mừng bác vào hội VU ;)
Thế chuẩn là bao giờ có bro. Giá cả ra sao, ? 😁
Cái tin nhắn nó không hiện tên trong danh bạ mà chỉ là +84xxxxxxx , đã cập nhật lên ver 4.0 mà vẫn thế. Đã xài Gosmspro
thongnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoá ra lại là 8260, bác Ngọc đã tháo máy ra coi thì chắc không lầm được rồi, mình lùng sục trên mạng mà không thấy hình ảnh tháo máy của LG Vu, Bác nạp lại boot em này thì anh em up rom đỡ run tay. Nhưng đến giờ vẫn chưa có rom cook 4.1 của các bác Trung Hoa, nếu có mình sẽ chơi luôn xem sao.
Hỏi thêm bác đã có recovery cho Vu chưa ạ, nếu có bác tranh thủ hướng dẫn ânh em tý nhé.
bác hướng dẫn tháo máy thế nào,? E tháo 2 con oc nhưng không cậy đc ra, sợ có vấn đề
@lucaupho tháo 2 ốc xong bác cậy dọc theo mép máy, chú ý phần nắp lưng nhé.
-2 cạnh bên của nắp lưng là ngàm chĩa vào trong nên 2 cạnh này thì phải cậy vào nắp lưng
-cạnh trên và cạnh dưới nắp lưng là ngàm chĩa ra ngoài nên phải cậy vào phần rìa mạ crom, cạy vào nắp lưng là gẫy ngàm đó
cạy nhẹ không nó gẫy đó 😁
@trtung tối về mình tháo ra xem thế nào. Bác về bao nhiêu cái bao da vậy , e đặt gạch 1 cái luôn nhé :D
bạn nào có biêt duog link dow bản 2.3.6 ko nhỉ...mình muốn quay lại rồi up lên để root. hiện tại máy ko thể root dc hix
@ktstranvanchung Sao phải vất vả thế. Bạn cứ factory reset rồi up lại bản 4.04 rồi root thôi.
4.0.4 van root t mà bạn
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng root từ 4.0.4, cứ theo đúng các bước là ok, chỉ có vấn đề sau khi root xong máy báo update nhưng ko được. nhưng cũng chẳng cần update thêm làm gì chờ lên 4.1 luôn thể
minh hay bi loi nhu vay...ban nao biet ko nhi
Picture 071.jpg
binhbich
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường hợp này là khi up không chuyển chế độ cổng usb, bạn phải làm như sau:
setting- Connectivity - USB connection type - LG software,
PC khi đó sẽ nhận được em VU

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế