LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nhấn giữ power thì máy sẽ hiện ra bảng nhỏ, trong đó có dòng thứ 2 là restart mà.

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Bỏ đi phần giờ Seoul ở màn hình Lock rồi nhé.!
Lúc u+, lúc mobile, không hiện cố định
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Sửa lại chút. Fix LG U
Vào system / build.prop
Trong build.prop tìm đến dòng ro.build.target_country=KR thay bằng ro.build.target_country=Us
Cái build ở trang 1 tí mình sua lại
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Fix dual clock (màn hình khóa có giờ 2 vùng - VN và seul)
Hay qua. Tks, dần dần VU sẽ hoàn thiện.
Chưa có fix về vụ hotlstpot wifi nhỉ.?

md81
TÍCH CỰC
11 năm
@abcviet Fix cái USSD mình ko rõ thế nào
Ngoài sửa cái Korea_USSD thành China_Korea thì ko rõ sửa thêm phần nào nữa. Không xem được tài khoản KM 1 và 2
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Ai rành vụ USSD code fix đi
ericlee1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
@md81 Máy mình root xong bây giờ lag quá, làm thế nào cho hết lag hả bạn
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@ericlee1983 Bỏ bớt các app hàn đi, xem thằng nào chạy ngầm mà loại được thì loại đi.
ericlee1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
@md81 Đã bỏ hết app Hàn rùi nhé nhưng vẫn lag, có phải reset lại máy ko?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@ericlee1983 Bạn thử tắt máy rồi hardreset. Root vẫn còn
maquan
CAO CẤP
11 năm
@ericlee1983 lag là lúc mới bật máy hay dùng một lúc vẫn lag? Bạn xem có đang bật chế độ power saver ko thì tắt nó đi. Còn nếu chỉ lúc đầu mới bật máy hơi lag là do nó scan bộ nhớ trong thôi, một lúc là lại mượt
hình như bàn phím dial ko có nút xóa số gọi ..hi😁
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@thong_nguyen cái gạch chéo cạnh số vừa bấm là xoá số đấy
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
thớt này của bác md81 là chuẩn nhất, em VU bây h đã dùng như bản quốc tế, bác cố gắng nghiên cứu thêm cho hoàn thiện nhé, thanks bác
Bạn cứ xoa hết đi cũng được mà, thực chất về VN thì những app đó có dùng được đâu. Nếu thấy nhiều quá thì để lại một ít cho đẹp. Nếu máy bạn đã root rồi thì ok tất. Cứ xoá đi, thiếu đâu thì down về sau. Nên để lại cái ...lab đó vì nó là phần mềm diệt virus cũng hiệu quả ra phết.

ericlee1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG Optimus Vu chính hãng giá 13 triệu đồng

Optimus Vu được coi là đối thủ trực tiếp với dòng Galaxy Note của Samsung. Tuy nhiên, model của LG được trang bị màn hình rộng tới 5 inch với tỷ lệ 4:3 nên trong to béo hơn.
Trong khi phiên bản Optimus Vu II đã được LG trình làng trên thế giới và có mặt ở Việt Nam theo đường xách tay thì mẫu Optimus Vu đời đầu (P895) mới bắt đầu xuất hiện trên kệ hàng chính hãng trong tháng 11. Sản phẩm có giá bán chính thức 12,99 triệu đồng.
Optimus Vu với màn hình 5 inch tỷ lệ 4:3.
Sở hữu màn hình rộng 5 inch, nhỏ hơn một chút so với Note và Note II của Samsung nhưng Optimus Vu sở hữu tỷ lệ màn hình 4:3, khiến cho máy trông lùn và béo. Bù lại, nội dung khi hiển thị lúc duyệt web sẽ được nhiều và trông lớn hơn màn hình 16:9.
Giống với Optimus 4X HD, Vu được LG trang bị bộ xử lý 4 nhân Nvidia Tegra 3, RAM 1 GB. Máy có bộ nhớ trong 32 GB, màn hình sử dụng công nghệ IPS với độ sáng cao 650 nit và độ phân giải thực tế là 1.024 x 768 pixel. Camera chính có độ phân giải 8 megapixel với cảm biến BSI, hỗ trợ quay video HD 1.080p đi kèm những tính năng như Beauty Shot, Panorama, HDR, camera phụ mặt trước hỗ trợ quay video HD 720p.
Hướng đến người dùng là doanh nhân, model của LG cũng được tích hợp một số ứng dụng chuyên như Quick Memo, phần mềm hỗ trợ văn phòng và bút cảm ứng đi kèm. Tuy nhiên so với đối thủ tới từ Samsung, model của LG về tính năng có phần không bằng.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Thể nào hôm qua ra thegioididong tìm mỏi mắt ko thấy em vu đâu. Nó bán chính hãng may ra có thêm người dùng.
Hix xem mấy quả rom của Tung Cua mà đọc mãi chưa hiểu up kiểu gì.
CÁC BÁC CHO HỎI TÝ VÀO SYSTEM Ở ĐÂU NHỈ BÁC NÀO CHỈ HỌ CÁI
CON CÁI FIX FULL *101# THI TỚ MÒ DC CÀI CÁI DODOL PHONE TRONG MAKET LÀ OK SE XEM DC FULL TAI KHOẢN
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vtn71 xem bằng cách nào vậy bạn?, đã down về nhưng ko có điapad để gõ phím 🆒
Hì hục làm mãi cũng ko thấy cái icon xóa bàn phím dial..hichic😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119