[ LG Optimust Black P970 - LG KU5900 Korea] Làm lại 3G cho các bác nào Up Rom mất 3G. Update Rom ICS

N-Trung Kiên
22/7/2012 10:28Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

a ơi. cho e hỏi. bây h máy e đang ở v20f h làm sao để lên ics đc a. chỉ cần vào recovery flash là đc à?
@minhduk Đúng rùi
thế làm như vậy có mất root k a? và có ngôn ngữ gì a
@minhduk Mình vừa up xong. Ngôn ngữ dùng tiếng Anh thui, ko có tiếng Việt đâu.
t.a thì ok. hi. thế root ntn a. a test rôi thông báo e với nhé
@minhduk uh. quan trọng nhất là khoản pin chưa biết tn. 3g+wifi thì ok rồi.
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi cho e hỏi các rom này có update được cho con LG LU6800 ko ạ? e up nhầm rom giờ nó thành cục gạch rùi
@coldboy46 chắc chắn ko đc rồi 😃
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế bác có bít cách nào up rom gốc cho con LG LU6800 bị brick ko ạ. e up kiểu j cũng vẫn bị lỗi.huhu
sao lên ics 4 cái phim nó k sáng nữa nhỉ. với lại nhìn hơi xấu. hihi. có thể thay theme đc k a
Sao nâng cấp lên ics rồi thì thỉnh thoảng nó k nhận thẻ nhớ vậy?
@minhduk mình thì chưa thấy hiện tượng j` 😃
ku có dùng rom cm10 của p970 đc k nhỉ. đã ai thử chưa vậy ?
rom ics up đc cho l-07c không bác
Tình hình là quay về rom 2.3 thôi, rom 4.0 ngốn pin quá. máy các bro thế nào 😃
pin vs e thì ks . hết lại sac. cái giao diện k đẹp lắm nhỉ. có ai biết mod k hướng dấn e với
Chút sẽ Up bản chuẩn thấy bảo chưa lỗi lầm gì 😁
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@philonely OK, cám ơn bạn nha ! Chắc có thể mình bị sai hay thiếu bước nào đó. Để up lên luôn V30i xem thế nào. Bất quá quay trở lại V20G Việt Nam ... 😁
@bkchem1 Lại đi 6h tối hwa mình mới up lại rom ICS chuẩn fixx lỗi sd card và 160 kí tự tin nhắn :D
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N-Trung Kiên Sr. Ko đọc từ đầu. Bản ics chuẩn là bản nào? Cho mình link và hướng dẫn mình đc k? Thank alot

Sent from my LG-KU5900 using Tinhte.vn
@haidtd Bài viết đầu tiên trang 1 Đã Up link Rom. Link 4share. Down về copy vào thẻ nhớ rùi từ máy vào chế độ recovery để flash rom 😁
coldboy46
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi up rom máy này cho con lg lu6800 được ko ạ. E thấy cấu hình nó giống hệt nhau mà

Gửi từ LG-SU640 của tôi
@coldboy46 Up làm sao được hở bác 😆
Không hiểu sao mình qoanf bị báo lỗi MAGIC NUMBER DOES NOT CONCIDE. Lúc tách files KDZ mình đã làm rất cẩn thận, thậm chí còn làm đi làm lại mấy lần
pro nào xin cho cách giải quyết
Bản v30i mới ngon hơn bản cũ. Mỗi cái pin vẫn vậy. Tiếc wa'. Mình phải up về 2.3 rồi 😔
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N-Trung Kiên Ics mà bộ nhớ trong còn 7 mb nhi?

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haidtd Sao quái nhỉ, mình up V30i lại thấy pin có vẻ tốt hơn cả mấy bản 2.3 luôn, nghe gọi + nhắn tin + wifi chút đỉnh thì 2 ngày vô tư ... 😁

Mà vô thử mấy trang của XDA thì đúng là mấy bản ICS này có chút vấn đề với sdcard, phải cài thêm 1 bản patch vào là xong, nhưng tất nhiên là cũng không thể xài được bộ nhớ trong của KU5900 ... 😔
@bkchem1 Có 2 bản. Cả 2 đều không dùng đc bộ nhớ trong. 1 bản fix lỗi sd card với sms. Bản còn lại thì phải thêm 1 path mới fixx đc sd card :D
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bkchem1 Bạn up bằng cách nào. Cài file zip hay zdk

haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại sao ics làm cho bộ nhớ trong còn tầm 7mb nhỉ

@haidtd Mình ko có máy để tét nên cũng chưa biết 😔
cài bản patch nào vậy a. a có thể hướng dẫn e k
bkchem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhduk Bạn vào đây tìm hiểu thêm nha:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1899680

Nếu có vấn đề về sdcard với 2 bản ICS V30g và V30i thì down cái old hotfix trong trang 1 về, chép vào thẻ nhớ rồi vào Clockwork recovery của máy và install nó from sdcard ... 😃
cài file zip khác file kdz ntn vậy b
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhduk Mình ko rõ nữa mới hỏi bạn kia. Trog diễn đàn có cách cài đc zdk đấy. Cài xog bộ nhớ đc 5.5 gb. Còn pin chưa biết

@minhduk KDZ thì up kh vào upgrate còn zip thì vào recovery
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N-Trung Kiên Máy mình ko upgrate đc. Mặc dù đã về phiên bản hàn. V20i và V20t.

Up = KDZ phải đưa máy về chế độ upgrate and download firmware
Tắt nguồn giữ volume + rùi cắm cáp
haidtd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N-Trung Kiên Bạn chỉ rõ cách up. Up bằng gì đc k?

@haidtd Cái Up = KDZ này em vẫn đang nghiên cứu. Còn bác nào muốn Up ICS có file zip ở trang 1. Download về copy vào thẻ nhớ. Vào chế độ recovery. Wipedata and factory reset rùi flash file zip đó là có ICS rồi nhé. Nhước điểm ICS là tốn pin lắm 😔
Tình hình chắc em phải ráng kiếm con máy để làm chuột bạch tiếp cho các bác thôi. Chứ cứ như này k đc. Bị trộm mấy máy chán quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019