[ LG Optimust Black P970 - LG KU5900 Korea] Làm lại 3G cho các bác nào Up Rom mất 3G. Update Rom ICS

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi N-Trung Kiên, 22/7/12.

1. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Chuẩn luôn ! Cứ giống như con Galaxy S M110S ngày trước, anh em vọc, up rom tè le mà nó chẳng chịu chết ... :D

N-Trung Kiên thích nội dung này.
  2. haidtd

haidtd Thành viên

Đầy ông chết boot kìa

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn

skyfire thích nội dung này.
  3. anh3vn

anh3vn Thành viên

Bản rom HQ đã fix lỗi tin nhắn rồi đó.
    Hiện tại mình đang xài CM10 thấy cũng ổn, nhanh và mượt :)

4. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Em chẳng bị chết boot con nào. Bị brick thì sẽ có cách cứu :D

5. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Hi bạn, hôm trước mình đã up rom V20F Việt Nam kết hợp với file fls của KU5900 như trang 1 thì thấy xài Wifi hơi bị chập chờn, lúc được lúc không cứ tưởng là do mạng wifi của công ty có vấn đề (do tụi IT cũng nói đang nâng cấp gì đấy) nhưng rồi khi so với 1 máy Android khác của đồng nghiệp thì máy nó lướt wifi phà phà. Hôm qua mình up bản ROM V20E của bạn share thì thấy vẫn bị y chang như vậy.

Không biết anh em có gặp vấn đề như mình không và nên giải quyết thế nào ? Trước đây khi máy xài ROM gốc của KU5900 thì wifi rất bình thường. Nhưng từ khi up các bản rom P970 Việt Nam thì có tình trạng trên.

Rất mong bạn chủ và anh em chỉ giáo dùm. Thanks ! :D

6. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Lúc bác flash cẩn thận cái baseband. Chính cái đó làm cho các kết nối chập chờn ạg

7. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Mình chưa hiểu ý bạn lắm, vì khi up mình cũng kết hợp giữa fỉle bin P970 Việt Nam với file fls gốc KU5900 mà bạn đã post ... :(

8. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

cÁI DẤU TÍCH Ở Ô erazer entry cp ấy bác

9. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Ah, vụ này thì mình cũng làm đúng như hướng dẫn ở trang 1: khi up rom gốc của KU5900 thì stick chọn ô này. Tiếp theo, khi up rom bản P970 Việt Nam V20E thì không chọn, nhưng có stick cho nó từ mờ thành đậm lên ... Tình trạng thực của em nó là vẫn nhận wifi full sóng, nhưng khi vào net hay Play Store thì rất chậm, có lúc đột ngột chạy cái ào, xong rồi ... chậm trở lại ... vậy mới điên :mad:

Vậy là khi up file fls của KU5900 + rom tiếng Việt vẫn phải stick chọn cho ô Erase Entire CP luôn hah bạn ??? Để mình thử wipe data/cache rồi up lại thử xem thế nào :D

10. vuong161092

vuong161092 Thành viên

mình tải dc bản v30i rồi nhưng khi dùng kdz để tách thành bin và fls thì ko dc.ai co cách nào chỉ cho mình với

11. haidtd

haidtd Thành viên

Tách được nhưng không up được bằng cách đã trình bày đâu

12. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Thế thì do mang bị chậm chứ ko phải do máy đâu bác ạ :D

13. anhai

anhai Dự bị

Làm thế nào lên được ics vậy bạn???

14. con ga tre

con ga tre Dự bị

15. con ga tre

con ga tre Dự bị

bai cau bac Trung Kien toi thay rat ok, toi da lam theo cach do?thank you!

16. vuong161092

vuong161092 Thành viên

the ban da up dc chua.nhu the nao

17. haidtd

haidtd Thành viên

Copy file zip vao the nho. Recover lại thôi. Nhưng dùng vẫn bị lỗi. Đang tìm cách up rom mới mà k đc

18. mamtuan

mamtuan Thành viên

CÁC BÁC ƠI, E DÙNG KU5900 , HIỆN TẠI ĐANG XÀI 20G VIỆT NAM, MÀ BÂY GIỜ LÊN ICS GỐC HÀN LÀM THẾ NÀO MÀ UP, E ĐÃ UP QUA LG UPDATE BẰNG FILE KDZ,VIỆC NÀY THÀNH CÔNG NHƯNG LẠI BỊ TREO LOGO OLLEH,
    RỒI CẢ TÁCH KDZ SANG BIN , FLS UP QUA SMARTFLS THÌ NÓ BÁO LỖI " MAGIC NUMBER DOES NOT CONCIDE"

HUHU, GIÚP E VỚI,XIN ĐÓ

19. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Lỗi tách file KDZ sai code đây mà :D

20. mamtuan

mamtuan Thành viên

thế tách kiểu gì vậy bác, em tách theo hướng dẫn như thường mà,hầu như chả làm gì để nó tự động tách
    bác giúp e với chứ e mệt với cái máy này quá :((
    bác còn bản 30i bác tách r thì cho e với