[ LG Optimust Black P970 - LG KU5900 Korea] Làm lại 3G cho các bác nào Up Rom mất 3G. Update Rom ICS

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi N-Trung Kiên, 22/7/12. Trả lời: 731, Xem: 47532.

1. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Hi bạn, hôm qua mình đã up từ bản V20G lên ICS V30G mà chủ thớt đã up ở trang 1. Máy chạy rất mượt nhưng lại bị tình trạng là không nhận ra thẻ nhớ ngoài cũng như bộ nhớ trong của máy. Mình vào Clockword recovery thì vẫn thấy được thẻ nhớ bình thường. Mình đã wipe cache, wipe partition đủ hết mà vẫn như vậy. Không biết bạn có gặp tình trạng như mình trước đây không hen ? Thanks ! Mình cũng đang tính down tiếp bản V30I về up lại xem thế nào ... :(

2. philonely

philonely Thành viên

Ban 30g thi may minh ko bi. Ban cai thu qua ban 30i thu xem. Ban 30i ko bi loi tin nhan 90 ky tu, check imei va tai khoan ok. Minh ngai moi khoan pin khi up len. Chac up ve ban 2.3 thui. Rom 4.0 ngon pin qua, ko biet may moi nguoi tn. Ban cu thu xem sao. Thong cam vi m online bang dt.

3. bkchem1

bkchem1 Thành viên

OK, cám ơn bạn nha ! Chắc có thể mình bị sai hay thiếu bước nào đó. Để up lên luôn V30i xem thế nào. Bất quá quay trở lại V20G Việt Nam ... :D

philonely thích nội dung này.
  4. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Up làm sao được hở bác :))

philonely thích nội dung này.
  5. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Lại đi 6h tối hwa mình mới up lại rom ICS chuẩn fixx lỗi sd card và 160 kí tự tin nhắn :D

6. haidtd

haidtd Thành viên

Sr. Ko đọc từ đầu. Bản ics chuẩn là bản nào? Cho mình link và hướng dẫn mình đc k? Thank alot

Sent from my LG-KU5900 using Tinhte.vn

7. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Bài viết đầu tiên trang 1 Đã Up link Rom. Link 4share. Down về copy vào thẻ nhớ rùi từ máy vào chế độ recovery để flash rom :D

8. philonely

philonely Thành viên

Bản v30i mới ngon hơn bản cũ. Mỗi cái pin vẫn vậy. Tiếc wa'. Mình phải up về 2.3 rồi :(

N-Trung Kiên thích nội dung này.
  9. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Ngon hơn là chắc rùi ^^
    Còn Pin thì k có máy dùng nên k biết :((
    Mẹ cái thằng trộm nó hack mất máy rầu :((

haidtdphilonely thích nội dung này.
  10. haidtd

haidtd Thành viên

Pin sụt quá nhanh, Mình phải về 20g

11. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

ICS mà :D Làm viên Pin dung lượng gấp đôi thì nên dùng :D

12. haidtd

haidtd Thành viên

Tại sao ics làm cho bộ nhớ trong còn tầm 7mb nhỉ

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn

13. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Mình ko có máy để tét nên cũng chưa biết :(

14. haidtd

haidtd Thành viên

Ics mà bộ nhớ trong còn 7 mb nhi?

15. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Sao quái nhỉ, mình up V30i lại thấy pin có vẻ tốt hơn cả mấy bản 2.3 luôn, nghe gọi + nhắn tin + wifi chút đỉnh thì 2 ngày vô tư ... :D

Mà vô thử mấy trang của XDA thì đúng là mấy bản ICS này có chút vấn đề với sdcard, phải cài thêm 1 bản patch vào là xong, nhưng tất nhiên là cũng không thể xài được bộ nhớ trong của KU5900 ... :(

16. minhduk

minhduk Thành viên

cài bản patch nào vậy a. a có thể hướng dẫn e k

17. N-Trung Kiên

N-Trung Kiên Thành viên

Có 2 bản. Cả 2 đều không dùng đc bộ nhớ trong. 1 bản fix lỗi sd card với sms. Bản còn lại thì phải thêm 1 path mới fixx đc sd card :D

bkchem1 thích nội dung này.
  18. bkchem1

bkchem1 Thành viên

Bạn vào đây tìm hiểu thêm nha:
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1899680

Nếu có vấn đề về sdcard với 2 bản ICS V30g và V30i thì down cái old hotfix trong trang 1 về, chép vào thẻ nhớ rồi vào Clockwork recovery của máy và install nó from sdcard ... :)

19. haidtd

haidtd Thành viên

Bạn up bằng cách nào. Cài file zip hay zdk

20. minhduk

minhduk Thành viên

cài file zip khác file kdz ntn vậy b