[LG P698] Tổng hợp các ROM dành cho Optimus Net Dual

phuc28
22/7/2012 11:53Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À...link trang đầu..😃

Gửi từ LG-P970 của tôi
@uhmhello1807 Viết cũng rõ ràng rành mạch ...looks pro đấy 😃

Gửi từ LG-P970 của tôi
ak...cho m hỏi m xài mạng 3g viettel nhưng trong phần sim ghi network mode là WCDMA ở phần notification bar ghi chữ H @@
ko biết phải là 3g chưa nhỉ @@...m chỉ thấy HSUPA gì gì đó thôi chứ chưa thấy WCDMA @@
Cái có chữ H là 3g roài đấy. H thì tốc độ 7.2mbps. Còn wcdma là dùng khi ở Hàn, Nhật, Đài Loan khi qua đó chuyển qua băng tần này nó tự roaming sang băng tần 2100mhz dành cho các máy gsm có mở roaming quốc tế.

Gửi từ LG-P970 của tôi
có bác nào test hết chưa cho e ý kiến đi.Bữa giờ mà vẫn chưa có rom mới lun ko bik bao h mới co rom hoàn chỉnh nữa
Bác nào bik chỉ e lấy lại icon menu e lỡ tay xóa mất h ko bik làm sao
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
can gap ban stock room v10i cua e nay..minh cai room mod ko co tieng viet muon back up lai stock room a e nao cho minh xin ban back up nhe..thank...
Up thử 2 rom borodinka và Nahim cho papa mà toàn tiếng Anh...sao papa dùng đây ...ekk...back về cái stock root 😔

Gửi từ LG-P970 của tôi
@smallgent cũng hay chứ bạn 😆
nahim dùng tnào hả bạn 😁...mình xài boro hơi tốn pin @@
@uhmhello1807 Same same boro thoai 😃

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@tjctac: share mà gửi qua email hả...potay ..sao gửi được...bèo thì nó cũng khoảng 120-140 Mb :eek:

À mà máy này của papa mình...nên chỉ cuối tuần mới gặp mà backup được. Dù sao mình cũng khuyên là nên xài rom stock mới nhất của LG đi...ok hơn nhiều...root đi rồi xóa những apps không cần thiết là chạy ok à..😁
immortel_la
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang quan tâm e này. máy có khuyết điểm gì ko mấy bác?
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin ban back up room goc a e oi...

Sent from my LG-P698f using Tinhte.vn
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Co ai ko giup minh voi

bạn cài lại rom gốc là đc
http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=3
hướng dẫn làm giống như ở đây : http://www.tinhte.vn/threads/1293127/nếu bị brick nhưng sau khi có âm thanh thì bạn sử dụng phím home volum - power , reset factory là vào đc😁
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uhmhello1807 mjh k co may tjnh nen k lam theo cak nay dc, chj co the up rom qua cwm truc tjep tren dt thuj, co aj gjup dc mjh k...
@tjctac èo @@...sao bạn trc khi up ko backup lại chứ @@...ca này khó :-s
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mjh k co may tjnh nen k lam theo cak nay dc,mjh chj co the up qua cwm truc tjep tren may thuj, co aj gjup mjh dc k..
Còn Rom nào hay ko mọi người? sao e này thấy ít rom quá vậy nè 😔
@hoangtusamac170 ko có bạn ạ @@
buồnnnnnnnnn quáâ a a a a a:(
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh tim tren xda phai co den 5,6 cai rom cook..nhung deu ko co tieng viet..ban nao cho minh xin rom tieng viet voi..file backup qua cwm y nhe...

@tjctac flash rom xong thì cài thêm locale từ play store là có tv ngay. nhưng rom p698 chưa ổn lắm.😃

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mih cai locate roi..van tieng anh..chu co tieng viet o 1so ung dung nhat dinh thoi...

Xin rom goc lg p698 file backup .zip
@tjctac trên play store tìm theo từ khóa 'locale' chọn cái 'set locale and language' đảm bảo tv gần hết ;)

dzụ rom gốc thì flash lại thôi. mình không có máy nên không giúp được.

http://androidrays.com/793/best-custom-roms-for-lg-optimus-net/
Đây nè a e,những rom tốt nhất hiện nay của P698 đó ^^
@hoangtusamac170 bạn nhầm p690 và p698 😁...ms đầu cũng định mua p690 mà lg vietnam ko sản xuất e này buồn ghê gớm @@...p698 chả hiêu sao chả có rom gì,chán chết đi đc @@...thà dùng e mini còn sg hơn @@....vọc vạch cho sg,chả đc vọc chán :-s
@uhmhello1807 hi,sorry mình nhầm mất @@
Mọi người down bản custom rom ZemDroid 0.4.1-RC2.zip (27-08-2012) mà dùng nè,cũng mượt và đẹp lắm đó.Mình đã up xong,thấy rất ok
Link download: http://www.mediafire.com/?l32y63llh289542
http://www.plusgsm.com.br/threads/zemdroid-custom-rom.116473/
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtusamac170 minh up ban nay rui..dung tot phet..nhung ko co tv..ban co the cho minh xin ban back up rom goc cua bban dc k...
@tjctac chịu bác @@...xài rom khác vì là nc ngoài nên ko có tiếng việt là phải,còn backup thì khó lớm @@....bác mượn pc laptop của ai mà vào , làm 5 phút thì xong ấy mà @@
@tjctac Cài cái 'set locale and language' từ play store là ok hết...làm đi 😃

tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uhmhello1807 back up lai mot ban rom co gi la kho khan nang nhoc hay mat tgian dau chu...chac chi 5p la cung..chac ban it cai rom nen tuong lau..tu khi sd dt androi co ngay minh up di up lai den 10 rom khac nhau..phai backup restore lien tuc...
@hoangtusamac170 Up cho lão gia hôm qua...chạy nhanh, nhẹ, ram trống 280mb, nhìn đẹp, lạ, không có tv, pin thì sáng nay lão gia nói pin mau hết quá. Mới up xong boot lại thì màn hình tiếng Tây Ban Nha thì fải, chuyển qua en ok.;)...lão gia giờ lại mò mẫm rồi 😁

@hoangtusamac17: có bị tí nào fc không? còn camera thì sao bạn...mỉnh thì không xài máy này nhưng hỏi để down up cho papa 😁

à có tiếng Việt không dzị
@smallgent custom rom là bên nc ngoài họ mod nên ko bao h có tiếng việt đâu bạn :D
@uhmhello1807 không hẳn đúng. cơ bản kernel nào nó cũng có tv, còn tùy người mod có giữ tv khi mod hay không thôi. Nếu không có tv thì up rom xog thì vào play store cài cái 'set locale and language' như mình nói là có tv...lạ nhỉ sao mọi người cứ hỏi mà không chịu thử là sao 😔

tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smallgent minh dua ban lam gi..minh cai ung dung do rui ma..chi co tv mot vai ung dung cua may thui..he thong cua may van la tieng anh...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019