Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[lg P768] hướng dẫn unbrick + unlock bootloader+ root + recovery +up rom kitkat 4.4

kimiduhi1
26/6/2014 5:0Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
No chinh la kdz do ban 😁

Sent from my LG-P760 using Tinhte.vn mobile app
sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimiduhi1 tạm thời bị brick r mà ko mở S/W mode đc, ko lên màn hình chỉ còn sáng 2 đèn bên đưới =-=
~~~~ nó ko lên màn hình nhưng vẫn vào S/W mode haiz troll. Mình up lên 20a cua 768 thì sau này co1 cần làm lại bước cài fastboot k?
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@sensirou Lên 20b vn là bị khóa quay lại 20a lại unlock

Gửi từ LG-P760 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
3. Sau 30ph giữ Shift nháy chuột phải vào thư mục Android trong ổ C chọn Open comander window
Gõ lệnh adb devices (để kiểm tra kết nối dthoai với máy tính bỏ qua cũng được)
Gõ lệnh adb reboot oem-unlock. Máy sẽ khởi động và đi vào chế độ LG Fastboot mode (nền màn hình màu đen có chữ LG Fastboot)
4. Bấm VOLUM UP để unlock bootloader
5. Nhấn giữ phím nguồn 10s để tắt máy. Và máy của bạn đã unlock bootloader thành công rồi.
Công việc khó khăn nhất đã xong

~~~ hiện màn hình đen r nhưng bắm VOl + thi k thay co gì xay ra ca
~~~ vào recovery thì báo "security error" thôi -> các pro vào giúp vs
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sensirou báo "security error" là bị brick rồi nhé. Bạn làm lại từ đầu. Up rom V20B EURO nhé. sau đó bạn unlockbootloader. Nhớ đọc kỹ từ đầu nhé.
sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình làm 4 lần ăn "security" cả 4, đang nghi ngờ cái bước vào recovery rồi bấm VOL+. Cái bước này khi bấm VOL+ thì k thấy cái gì xảy ra hết T_T
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ban vao recovery bam VOL + lam gi chu.ban chac chua hieu cac buoc lam roi. Ban nho doc ky lau nhe

Sent from my LG-P760 using Tinhte.vn mobile app
sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
xin lỗi ở trên mình nhớ nhầm, đính chính lại là: mình nghi ngờ cái bước này "4. Bấm VOLUM UP để unlock bootloader" vì khi đó bấm vào k có gì xảy ra hết.
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn lên trang chủ firmware tải v20a p760 của nhật về và lam theo hướng dẫn này đc 100% và ko phai đợi 30p nhé Mình mày mò mãi không làm được ở 20b việt nam bạn nào không làm dc giống mình thì hạ về v20a vn hoặc v20a eu unlock theo bài này nhanh gọn nhẹ dễ sử dụng nhé

sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aminana link root die r bạn up lại đc ko?
FW 20a japan trẹn trang chủ ko có bạn ơi, giờ google cũng k thấy @@
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@sensirou Xl bạn nhé mình nhầm của tây ban nha uploadfromtaptalk1406274843191.jpg
20A Tây ban nha unlock

20A dowload ngay

Rom tookit tool 2.0

aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn chỉ cần tải bản 1.3.1 là đã unlock đc v20a của nhật rồi nhé ko cần phai tải 2.0 cũng ok

kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aminana Nguyên tắc Unlock bootloader là bạn phải up dc rom stock thích hợp để unlock. Tất cả rom stock của VN đều không dc. Mình chỉ thử với 20B của EURO thì được. Các bạn đã thành công với stockrom nào thì chia sẻ cho anh em có nguồn phong phú
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@kimiduhi1 20a vn cũng dc bạn à cơ mà phai qua xda tải linh fshare nên lâu thôi

20A Việt nam unlock

aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm nào rảnh mình tải về up lên google driver cho a em tải cho nhanh hôm trước tải về xong cài xong lỡ tay xóa mất 😃

aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Thực ra là link không die đâu mà chẳng qua file đó nó ẩn đi thôi 😃 mình mất mấy ngày ngồi hì hục unlock 20b vn ko đc 20a eu cũng khó khi phai đợi chờ 30p dùng tookit tool 2p xong ;) khi đã unlock xong rồi bạn root máy xong dùng bất cứ công cụ gì để cài cwm nhé
Còn mình thì dùng cái này nhớ là phai root và unlock xong mới dùng nhé
CWM trực tiếp trên điện thoại

CWM 6.0.4.8 update sau khi đã có cwm bất kỳ

sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
THẮC MAC81~~ mình up rom của P768 20b vn, hôm nay vào S/W mode tính up rom thì thấy trên góc trái màn hình có dòng chữ màu trắng "Bootloader status: Unlocked" ~~~ dòng chữ này nghĩa là unlock r hay chua unlock ??
làm theo cách của bạn naminana thì tới bước vào press VOL UP + home + power thì chỉ hiện ra cái bảng báo là "service cho recovery center" - nó chỉ yêu cầu reboot thôi chứ k có làm đc gì cả
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@sensirou Xong rùi đó bạn lên 20b la nó lại khóa lại đó để 20a thôi nếu đang ở 20a vn bạn ấn 3845#*768# xuông mục check bootloader unlock ban xem nếu hiện chữ unlock la dc rồi nếu là rom p760 thi bấm 3845#*760#

sensirou
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi check nó hiện unlock nhưng vào recovery thì báo "security error" thôi T.T
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@sensirou Bạn root chưa và cài cwm như nào

kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
up recovery vào là được thôi có gì đâu bạn
Mình cũng hì hục làm theo các bước trên nhưng cũng chỉ làm được đến bước Unlock Bootloader, thấy nó báo vậy nhưng khi cài recovery thì chưa bao gờ thành công cả :|
Hôm qua lên lại XDA thì thấy có cách mới để làm, đơn giản hơn nhiều, các bạn có thể thử: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2779985
Link file trong bài: https://www.dropbox.com/s/pmjc3sj44irqjwc/LG_L9_ROOTING_GUIDE_BY_CMAHENDRA.zip

Bước 1:
  • Vào Settings >>> Developer Options >>> Check chọn "USB Debugging Mode"
  • Vào tiếp Security >>> Check chọn "Unknown Resources"
  • Download file zip file LG_L9_ROOTING_GUIDE_BY_CMAHENDRA.zip sau đó giải nén và copy toàn bộ file vào thư mục Internal Storage của máy (chép ở ngoài luôn, không tạo folder gì hết).

Bước 2:
Cài LGPwn.apk

Mở chương trình quản lý file trên điện thoại ra, cài "LGPwn.apk" vào sau đó chạy nó rồi chọn "Root Me" như hình. Sau đó bạn sẽ thấy SuperSU chạy ra hỏi bạn permission, chọn "Deny" yes "Deny". Còn nếu SuperSU không bật ra thì thôi 😃

Bước 3:
Tiếp đó thì cứ nhấn Next như hình dưới

Bước 4:
Tại màn hình EULA License, bạn chọn Accept, bây giờ LGPwn sẽ backup root info cho bạn và sau đó tới màn hình Backup chọn "Restore"

Bước 5:
Bây giờ bạn sẽ thấy màn hình "Restore Location", chọn "Internal Storage"
Sau đó tới màn hình "Restore" bạn chọn "LGPwn" entry as shown below.

Bước 6:
Sau đó đến màn hình "Selection" bạn sẽ thấy xuất hiện hộp thoại Cross Model, click "OK" và "Continue".
Sau đó xuất hiện một hộp thoại khác, click "Restore" và "Continue".

Bước 7:
Chờ chạy xong bạn nhấn Yes

Bước 8:
Bây giờ cài và chạy "Super SU" ("eu.chainfire.supersu-1.apk")
Xong xuôi thì có nghĩa là máy đã được root. Đóng SuperSU đi.

Bước 9:
Bây giờ cài và chạy app "Flashify" ("com.cgollner.flashify-1.apk")
Chọn "Accept" ở hộp thoại Disclaimer, Chọn "Grant" Superuser permission, và click chọn "Choose a file" tại hộp thoại Flash Recovery.

Bước 10:
Sau đó bạn chọn "Flashify File Explorer" và chọn "Once".
Tại cửa sổ File Explorer,Chọn file "recovery-clockwork-touch-6.0.4.5-p760.img" rồi nhấn "Yup!" (trong này có 4 bản recovery bạn chọn bản nào cũng được hoặc chọn TWRP (trong này không có bạn phải tự tải)
Sau khi Flashify chạy xong bạn nhấn "REBOOT NOW" thì sẽ vào Recovery mode.

Bước 11:
Đây là màn hinh Recovery, bạn chọn Custom ROMs mà mình muốn để cài

@anh86 Cho mình hỏi chút?
- Trong bài hướng dẫn này, bước nào là bước unlock bootloader thế bạn.
- Máy mình đang ở room stock vn P768, đã root và cài recovery rồi. Nhưng chưa unlock bootloader được. Mình làm theo hướng dẫn này được chứ? lỗi bước có bị bick máy ko?
Thanks, bạn!
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng khá khá nhiu công đoạn nhỉ cái này làm dc trên 20b ko hay vẫn phai ở 20a:oops:

bản nào cũng được bạn à, chép vào là làm hoàn toàn trên điện thoại luôn, còn nếu máy bạn đã root rồi, thì chỉ cần làm từ bước 8 trở đi thôi
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@anh86 Ố ồ chưa unlockbootloader mà flash recevrey la lại treo logo đó bác
Xin lỗi vì mình không nói rõ là máy phải Unlock Bootloader rồi mới làm được, lúc mình làm thì máy mình đã unlock rồi.
Nếu muốn unlock bootloader bạn có thể thử cách này xem sao:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2190326

Mình ko làm theo cách trang 1 được vì lúc nào cũng không cài được driver OMAP
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
Khi unlock bootloader rồi thì dùng công cụ gì cài recovery cũng đc cài xong update bản mới nhất là ok thôi cái khó là unlock mà 20b vn ko unlock dc phải dùng 20a

Hehe, cuối cùng cũng unlock được, hiện giờ khó nhất là up rom stock V20B Europe, vì toàn bị lỗi khi FlashTool. Khi up xong làm theo bài hướng dẫn của kimiduhi1 là được 100%.
Ai gặp khó khăn trong việc Flash rom V20B Europe, thì xem bài hướng dẫn này và làm theo nhé: http://choimobile.vn/threads/huong-dan-up-rom-goc-moi-nhat-lg-lte-3.25961/
Maxllem
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm thấy hào hứng...cuối cùng củng unlock bootloader thành công sau bao ngày mong nhớ....thanks bai viết rất nhiều
p768 của e bị mất boot làm theo hướng dẫn gõ lệnh ....fastboot flash u-boot 2u-ice.img... báo lỗi như hình...ae cao nhân giúp với
aminana
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenhoanmy Bác chả làm theo cách của mình tỷ lệ thành công 100% mà ko phải gõ lệnh gì bác kdz lại thôi

Gửi từ LG-P713 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019