[LG PRADA 3.0 - KU5400] Chia sẻ kinh nghiệm Version 2

keta124
10/1/2013 3:43Phản hồi: 7.398
7.398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy bạn là ku5400 thì 20D là mới nhất mà
Camera mặc định của Prada là 400=ISO . Trong trường hợp thiếu sáng bạn có thể dùng phần mềm Camera của bên thứ 3, tăng được ISO lên 800. ban sẽ thấy chất lượng ảnh tăng lên rõ rệt. Nhất là chụp nơi thiếu sáng như trong phòng,hay hoàng hôn.

Các bạn thử luôn đi. Thấy chất lượng ảnh khác hẳn luôn.

VD: MX,zoom fx, HDR camera+.....
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bản recovery từ 4.0 về 2.3 ( bản 10L) , ai cần không để t post 😁
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@koconguoiyeu có hàng rồi nhé, mục linh tinh
@keta124 mà cái bản recovery để về 2.3 của bác đã có root và fix lỗi chưa nhỉ ?
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@koconguoiyeu Chưa thử nghiệm 😆
Bản đấy down trên web khựa, thấy bảo rất ổn =))
@keta124 ặc @_@ E là k thích hàng của bọn khựa đâu. Nhưng vẫn thank bác nhiệt tình 😁
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lu6200 dùng pin 3G tính bằng phút 😆
Với lại thiết kế cũng không đẹp bằng prada
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai up lại dùm mình link down tool để root được ko vì link đầu bài báo virus ko cho down về, với cho mình hỏi sao mình vào phần Developer option thì ko check được vào USB debugging vì nó bị disable rồi (mình vừa up bản 20D xong), thanks.
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iomb4ilu Đã thêm link cho bạn.
Rút cable ra mới tick đc
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keta124 Dc rồi thanks bạn nhiều, mà máy mình cắm thẻ nhớ 2G thì nhận trong khi thẻ 8G thì ko nhận (máy khác vẫn nhận), có phải làm gì đặc biệt ko hay do thẻ nhớ vậy 😔
lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ở đây chắc nhiều bác cũng biết Script V6_Supercharger. Không biết có bác nào đang sử dụng nó cho PRADA không nhỉ. Nếu có xin phát biểu cảm nhận ^^!!
Imel của mình là: 350305260000001 Imel lỡm đó bà con
Đang tìm cách khôi phục lại nhưng chẵng biết nên làm như thế nào. Không biết root máy nó có làm máy mất imel không nữa. Vì có mấy lần mình dùng cách root của hội Tầu không biết có ảnh hưởng gì không.
@koconguoiyeu nếu cài file zip fix thì đúng là như vậy, con tự fix nt, giao diện gọi điện, đồng hồ thì ngon lành 😃
@vip7love Thế bi h phải làm thế nào b ? Up lại bằng kdz rồi tự fix à ? E factory reset vẫn bị.
@vip7love Chơi cái này dc k b ? E ngại dùng kdz up quá,trước giờ dùng android toàn chơi CWM thôi.
Hơ ! Thế là em Prada KU và SU mình có nhà mới rồi à! Sao kín tiếng thế bác chủ? Thế mà mình cũng định lập một topic để tập trung phát triển ROM và Việt Hóa cho em nó. Kiểu này thì kế vào đây thôi hehe. Mình có 2 bản ROM Mod ở bên kia, đính kèm để bác nào ghé qua thì test !
Trang TT nhà mình bữa nay bị gì đó !
@keta124 *#06# bạn ơi!
b
buồn nhât là chỗ đóa
neu ko gap van de tv thi rom goc va root la ok.
xl dt minh bi mat gotiengviet

giảm giá sốc đặc biệt đến Tết :
-vest thanh niên kiểu+complet:300k-400k/áo/bộ
www.gianhangvn.com/vest54khamthien
địa chỉ :54 khâm thiên hn
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây h mình muốn 1 bản nào ổn định nhất, cảm ứng ngon nhất, pin trâu nhất thì xài bản nào hả các bạn? 2.3 cũng được nhé, mấy hnay dùng bản mod từ v20d cũng ổn ổn nhưng phải cái không có EDGE ><
@tuan0saker bạn cứ cài cái bản ROM 2.3 gốc ấy
@tuan0saker Up V10L kdz sau đó up bản mod của mình qua recovery là hổ trợ EDGE ngay

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
Cài bản 10L xong không thấy nhận mạng là thế quái nào các bác nhỉ? Tức là em không lướt web được thế mới tài chứ! Ai mắc lỗi này chỉ em phát! Mà em cài bản 40D fix rồi thì đơ máy liên tục, cứ phải tắt nguồn bật lên?
@koconguoiyeu Ý bạn là sao nhỉ?
Trước giờ anh em vẫn dùng 2nd-init Recovery đó thôi.

chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihanhnguyen khi nào bác có bản rom mới hả bác =p~
chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihanhnguyen à ý bạn ý là cách cài recovery cho 2.3 ý . cái 2nd-init chỉ dùng cho 4.0 thôi ạ ><
@chulsmile Dùng được cho cả 2.3.7 bạn nhé. Mình vẫn dùng cách này để up ROM Mod mà

lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy con này nt cứ hay đơ đơ bàn phím khó chịu thiệt, À đúng rùi các bác có ai sử dụng V6_Superchager không. ?!?! Tham khảo ý kiến nào.
@lcefrog Hình như là chạy Cm 10 k còn đơ nữa b ạ,e mới dùng thử 1 ngày 😁. E đang chờ link up thử về 2.3 xem có đơ bàn phím k.
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách này có dùng dc với tất cả các rom không? Ví dụ mình up v10l qua kdz rồi up lên cm10 thì cm 10 có edge ko?
Sao máy mình lúc nhắn tin hay bị bấm nhầm vào nút menu thế @@ đang nhắntin nhiều lúc out luôn ra ngoài

@tuan0saker Mình không chắc là chạy được CM10 từ V10L bạn nhé. Vì CM chỉ có phần system và boot còn lại dựa hoàn toàn vào V20D.
Vì thế từ V10L qua bản mình rồi mới có thể up CM dc bạn nhé. Bản mình gần như đầy đủ thành phần trừ phân vùng Radio mình chưa tìm ra cách để tích hợp được

tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen à bản của bạn bị lỗi đèn phím nguồn phải không? máy mình là KU5400, chả bao h thấy nó sáng.
cái đèn ý giá mà ai mod được chức năng biến cái đèn đó thành đèn Notification thì quá tuyệt vời nhỷ? như kiểu khi có tin nhắn thì cái đèn đó sáng ý 😆
@tuan0saker minh cung thac mac sao ko bao h thay no sang tru khi nao vao recovery
thaihanhnguyen em up v10l xong qua rec làm như bác hướng dẫn, nói chung xong xui hết, mỗi cái tội máy thi thoảng lại đơ cảm ứng không chạy, phải giữ chặt nút nguồn rồi mở lại. Tình trạng trên là bị sao bác nhỉ?
chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
thaihanhnguyen bác ơi . em đang ở bản oc của bác . rồi em vào recovery wipe data/factory . rồi em up lại bản oc đấy . giờ nó ko nhận sim nữa thì làm thế nào hả bác
@chulsmile Sao thế được nhỉ. Mình vẫn up và khôi phục bình thường mà. Lười up kdz nên trong thẻ nhớ mình đủ kiểu Rom và không thích là mình up bản khác ngay.
Những bản mình share là bản ưng mình đầu tư ưng ý nhất.

chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihanhnguyen Hehe. Đc r bác ạ . Hehe
1. Mình dùng SU540, khi vào Setting - Call setting - Reject call và Lock Outgoing call, máy bắt nhập pass. Các bác biết pass mặc định là gì ko?

2. Thứ nữa là mình ko thấy nút chụp màn hình. Hồi trước mình dùng sony thì chụp màn hình chung với power, bây giờ qua SU540 tìm mãi ko ra 😔
À, mấy file văn bản bằng tiếng Việt cũng ko đọc được nữa, nản quá

3. Máy mình mới dùng mấy bữa thôi, chủ yếu là cho cv chứ ko vọc. Mình có nên up lên 4.1 ko?

Ngoài ra, máy xài rất ổn (cho ai đang cân nhắc nên mua hay ko). Mình dùng 3G, wifi, nghe nhạc, đọc văn bản ...liên tục thì pin khoảng 10h, máy ko nóng lắm nếu so với sony - mấy bác bên topic khác nói đó là chức năng sưởi tự động 😁 Mình có dùng Auto Call Record thì thỉnh thoảng bị đơ, nhưng ko phải vấn đề to tát. Nhìn chung, ko có gì hối tiếc khi mua LG Prada SU540
@herb 1. Bấm giữ phiếm nguồn + nút Home là chụp màn bạn nhé.
Nếu muốn có nút chụp hình thì bạn dùng nút Vol trong lúc chụp hình
2. Dùng Polaris vẫn đọc được các file office bạn nhé

keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen Bác dạo này rảnh không, tìm tòi giúp anh em vụ thay đổi màn hình khóa này đi. Trên XDA nhìn của mấy tên sửa đẹp vc ( ẩn nhà mạng, ẩn emergency call, ẩn thanh thông báo nhỏ lại ... ) 😆
Gần tết bận quá không nghịch được
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1442320
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1452514

Hôm qua nghịch cái khóa màn hình, ẩn mấy cái chấm giữa màn hình nhìn cũng hay hay (chưa nghịch được ẩn cái đồng hồ 😔( ), ai thích pm
@keta124 Ok bác. Tối mình sẽ nghiên cứu thử.
Nhưng thú thật là mình vẫn thích cái khoá màn hình mật định (Swipe) của LG
Ngon lành thì mình sẽ chia sẽ cho anh em!
@lecongchinhhc Uhm, mình dùng rom gốc
chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
Sao minh hay Bị mất sog thê nhỉ . Bât tắt chế độ máy bay là Mâts sóng
pin bnhiu % vậy bạn?
Ủg hộ 2pic mới:rolleyes:
Thiếu rom P940 kìa,rom đó lỗi mỗi cái check tk thôi,còn đâu ngon hết mà😁

Life113
ĐẠI BÀNG
11 năm
em up rom off đến bước upgrade start này thì nó chỉ hiện như vậy thôi các bác ạ,hôm trc còn up bt hôm nay không hiểu tại sao lại ntn
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Life113 Xóa đi tải lại bản up rom cho win 7 về
https://docs.google.com/file/d/0B1faMeCzYBAwQjJwTVREYVFldUU/edit?usp=sharing
@keta124 bác ơi con KU5400 này có bị lỗi mất sóng khi pin yếu không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019