[LG PRADA 3.0] [KU5400] [SU540] [BASE: ICS V20H V20I RAZR] ALL BUILD

thaihanhnguyen
11/4/2013 14:57Phản hồi: 3.352
3.352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai biết mod trong suốt các wiget ko? giúp mình vs, giờ có nhiều theme đẹp rùi mà wiget đên xì che màn hình hic
@thaihanhnguyen mình muốn mod trên rom của mình, hiện tại cần thời tiết, lịch, số liên lạc favorite, mạng xh, power 😃, hay bạn up cho mình mấy cái wiget đấy, mình pase luôn vào app chắc đc nhỉ 😃
@vip7love Bạn mod dc bản nào thì đóng gói và chia sẽ ae dùng chung cho có nhiều lựa chọn.
Mình mở topic mục đính là hướng dẫn ae mod và đóng gói rom cho Prada được phong phú. Mình thấy các bạn cứ share bản backup thì không hay lắm vì khi format factory là những bản vá ở patiton dada mất hết
Bác nào có rom thì thử đóng gói đi, mình sẽ tình nguyện làm chuột bạch cho khi sử dụng mình mới biết đc nó cần hiệu chỉnh như thế nào để mod lại các file apk và chia sẽ lại các bạn.

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
mrd213
CAO CẤP
11 năm
@vip7love Bác tìm ra cách làm thanh status bar trong suốt chưa chỉ e với
@mrd213 mình chưa làm đc j cả 😁
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
mjnh up bản OC rồi thấy thjnh thoảng cảm ứng vẫn k nhạy lắm, chả biết fai làm sao nữa, chả nhẽ là về bản 2.3.7, hjx, sao rom của Prada chán thế nhở.😔
@tuantung24 bỏ tấm dán màn ra hoặc là màn cảm ứng bị lỗi, thử xem cảm biến trước có hoạt động ko ?
tặng các bác đây. fancy widget bản pro rất đẹp. đổi đuôi .pdf thành .rar sau đó giải nén ra. quăng vô titanium mần. tự vọc nhé có hiển thị nhiệt độ ở stt bar lun. chỉnh màu sắc đc. down theme htc về là đẹp vô đối. 😁
fancy widget.pdf
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@civiler bác cho xin bản rom bác đang dùng không
@civiler Bạn cho mình xin app thời tiết của bạn được ko. Nhìn phối cảnh đẹp wa' 😃
Tiện đây cho mình hỏi để hiện % pin như của bạn thì vào đâu nhỉ? Mình đang chạy bản rom ở #1
@civiler Treo là sao hả bác? Bác có thể thông báo tình hình để mình còn biết đường mà fix.
Có thấy ai bị treo đâu?
Thời tiết thì bản của mình cũng trong suốt rồi

civiler
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen Mình dùng tàm 30'~2h là bị treo máy @@ phải tháo pin khởi động lại😕 .

+Links bản room mình dùng của bác linhbs đây http://clubgsm.vn/showthread.php?t=6962 (các bạn down bản ngày 26/3.LƯU Ý :các bạn cài recovery p940 để tránh 1 số lỗi )
+app thời tiết thì các bạn down của anh lovenedi ở đây #5 :http://www.tinhte.vn/threads/lg-prada-3-0-mod-rom-viet-hoa-toi-uu-huong-dan-va-chia-se-kinh-nghiem.2068137/page-5 , sau đó các bạn vào setting: CONFIGURE-> APPEARANCE SETTINGS -> WIDGET BACKGROUND TRANSPARENCY rùi chọn % hiển thị tùy chỉnh độ trong suốt của nền-> thế là xong 😁thưởng thức thôi.
bạn ơi, cái wiget trong suốt ấy, mình ko muốn up lại room. vậy có cách nào k
Hiện giờ mình đang online 3G nên không chia sẽ file dc.
Các wiget thời tiết, xã hội, music, lich trong bản Rom của mình đèo đã trong suốt. Bác nào dùng rom mình mà chạy wifi thì up mấy file đó lên hộ

Hưóng dẫn sơ bộ việc mod app.
Dùng cái Apk Multi tool mình chia sẽ ở #1
Giải nén file apk cần mod
Hiệu chỉnh lại mấy file hình ảnh
Đóng gói lại
Yêu cầu: phải có đam mê và đầu tư thời gian thì mới có thể thành công dc
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu thật sự muốn fix sms ở rom 2.3 thì làm sao ạ, em ko muốn cài 4.0, 4.1
sau mot tg quay ve optimus black, gio lai nghich prada.

Rom prada it qua. chua ung ban rom nao. hy vong len chinh thuc 4.1

Thanks chu topic
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng mấy bản 4.0 cứ lag lag thế nào ấy, có khj về lại 2.3, mỗi tội ghét cái 2.3 là mở khóa màn hjnh có độ trễ, mà 2.3 pin yếu hơn 4.0 fai k ak? 2.3 thj dùng bản nào là tốt nhất ak?
bác ơi cho e hỏi e vừa up bản oc của bác xong , nhưng tin nhắn k gửi được , nhận thì vẫn ok , bác chỉ giúp đc k a , khi gửi nó cứ hiện ra là message not sent ý
@mrd213 Bạn mod lại cai launcher. Nếu Prada thì dùng chính cái launcher mình share ở trang một đè lên launcher mật định là nó trong ngay.
LGHome3 của mình đã mod rồi đó

mrd213
CAO CẤP
11 năm
@thaihanhnguyen Link theme ở #1 hỏng rồi bác ơi. Mà có cách nào gộp tin nhắn đầu 09,01 với đầu +84 ko bác nhỉ (ví dụ e gửi tin nhắn đến số 097... lúc sau số đấy nhắn lại có đầu +8497... nó thành 2 mục tin nhắn) ở rom 4.0 ấy
@mrd213 không phải hỏng đâu, phải đăng nhập google drive vào :p
mrd213
CAO CẤP
11 năm
@ragnarok94 ok thank bác e down đc rồi😃
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi ku5400 dùng rom gốc 2.3.7 thì fix sms như thế nào ạ, go sms, handcent sms cho phép soạn quá 160 ký tự nhưng gửi đi thì ng nhận ko nhận dc ký tự 91 trở đi đâu
@cq40_630tu http://www.tinhte.vn/threads/lg-prada-3-0-ku5400-chia-se-kinh-nghiem-version-2.1806709/page-333
Thử tìm ở trang 1 của thớt này xem
bác nào cho e xin cái hình nền đèn lông đỏ, rực rỡ đi 😃
mrd213
CAO CẤP
11 năm
@vip7love Cái wallpaper mặc định của LG ah bác, bộ wallpaper lấy từ LG L7 đây http://minus.com/lDf3jz4X9rNDw mà lúc nào tìm ra cách làm status trong suốt bảo e với nhé
Sao bản V20f mới nhất rùi mà vẫn có tin nhắn gửi thông báo updata Install các bác nhỉ ? Chọn Instal cài đặt ĐT khởi động lại là vào recovery luôn cứ chọn reboot lại vô recovery, không khởi động máy vào được. Đành lại bum lại file zip của bác !
Có cách nào khắc phục hiện tượng trên và chỉnh cho con trỏ soạn tin nhắn thành màu đen không bạn nhỉ ?
có bản CM10 nào mới ko nhỉ mọi người ?
bản rom ở trang 1 overclock ngon thế rồi mấy bác còn vô hỏi rom nào nữa. bản OC mình dùng tita back up 81 game và app lại, vẫn chiến phà phà chẳng bị lỗi gì. cảm nhận pin trâu hơn mấy rom trước. cũng thích mod cho vui. nay thêm vụ build rom nữa thì chắc đã mà giờ đi làm đi học bận quá ko thể làm đc. anh em prda biết topic này mà vào ủng hộ vài rom thì hay. ;)
@lovenedi Ý tưởng của mình cũng chính là hướng dẫn những cách cơ bản nhất để anh em biết cách tự mod rom theo ý thích và chia sẽ rộng rãi
Mình thấy mọi người hay phàn nàn chê này chê nọ. Nên mình tìm cách tự mod và chia sẽ lên đây để từ nay anh em thich mod kiểu gì cũng được và mình sẽ tình nguyện chuột bạch cho - Prada chẳng chết đau mà sợ

thaihanhnguyen : em up rom KU5400_ICS_MOD_VH_CWM_20130411.ZIP dùng đến hôm nay thì bị lỗi Home dừng đột ngột khi ấn vào Apps, fix như thế nào giờ anh ??
@ragnarok94 hướng dẫn e fix vụ này với mấy bác.
Con nay rom co 512 thoi ha cac bac

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
@dangkiet ram 1GB bạn nhé
hieubeo89
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi. cho em hỏi muốn fix 4 phím cảm ứng từ p940 về để dùng cho ku5400 thì làm thế nào ak!
Cảm nhận sau 1 ngày dùng bản rom ở page 1 là : NGON 😁
Giao diện đẹp, mượt mà, pin cũng tốt. Thank bác chủ nhiều!
Tiện đây các bro cho mình hỏi có app nào làm nháy đèn phím cảm ứng để thông báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn ko nhỉ? Mình cài LG Touch Led ko đc. 😔
bác ơi cái phần tin nhắn của e e để từ hôm wa đến h vẫn k đc nó cứ báo messent can not ý bác ak . Có cách nào fix k bác . Rom này ngon nhưng e bị ngay cái lỗi này 😔(

@quahmanh Khôi phục cài đặt gốc thử phát đi bạn. Chứ sao lại bị lâu như thế!
@quahmanh gắn vô đt khác nhắn tin xem đc ko. nếu đc thì factory reset hoặc ấp rom mới thôi. hihi 😁
@thaihanhnguyen lạ ở chỗ là e lắp sim khác vào máy e thì nó vẫn gửi tin nhắn được , e tưởng tại sim rồi e lắp sim e vào máy khác thì nó cũng vẫn gửi được , tưởng được ùi , lắp sim này vào máy thì vẫn messent can not . chả bít tại sao nữa :mad:@
@quahmanh vừa reboot lại cũng k đc luôn , quá nản :2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019