[LG PRADA 3.0] [KU5400] [SU540] [BASE: ICS V20H V20I RAZR] ALL BUILD

thaihanhnguyen
11/4/2013 14:57Phản hồi: 3.352
3.352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhờ các bac giup đỡ.
em up lại rom con prada xong nó lại ra tiếng hàn ko có tiéng việt ạ.có bác nào biết chỉ em với ag.thanks...
cần giúp đỡ. các bác ơi. e có con lg ku5400. mọi hôm vẫn sạc bình thường. hnay dùng hết pin cạn. cắm sạc thì ko lên. cắm vào nó nháy hiện hình cục pin rồi tắt luôn. cắm vào máy tính thì vẫn hiện cổng ÚSB đang kết nối. thế là bị làm sao hả mọi người
kichstater
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhken998 mua cục pin # thui. hoặc kích lai pin cũ
nam470
ĐẠI BÀNG
10 năm

Mình đang bị lỗi này. Đã KDZ nhiều bản rom, nó chạy đến 100 xong thì khởi động lại (như vậy là xong đúng ko). Nhưng sao mình Recovery thì nó lại ra lỗi đó hả bạn? Help với, mình bị 2 ngày rồi, up hoài bằng kdz mà vẫn ko Factory được để vào rom. Cứ boot loop hoặc logo hiện lên xong cứ sáng màn hình, ko thấy gì cả.
Nản toàn tập rồi
nam470
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm được, cuối cùng té ra nút volume phải ấn thật mạnh mới được.
Chào mọi người......Cho mình hỏi là máy mình bị lỗi Blutooth, cứ mỗi lần bật lên là khởi động lại máy. Vậy thì cho mình hỏi, mình nên làm gì bây h..Nếu phải cài lại mới thì bày lun với, mình mới mua máy nên chẳng biết vọc ntn...Thanks All.
Bác thaianhnguyen oi, không hiểu sao mình up bản 25/03 xong rồi nhưng khi reboot logo cứ nháy hoài không lên được ạ
nhobaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
Prada có hỗ trợ up lên 4.4 không mọi người 😁
kichstater
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhobaby không có đâu nhé
@nhobaby Không bao giờ có luôn :3 chứ k phải có hay không =))
Đây là hình ảnh của bản rom nào vậy các bạn???
nhobaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng Rom ROM_KU5400_SU540_V20I_RAZR_DEODEX_20140424
Giờ muốn thêm cái nút khoá màn hình trên thanh status bar thì làm như thế nào bạn?
volong1012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi với bản :
ROM_KU5400_SU540_V20I_RAZR_DEODEX_20140424
là bản android 4.3 à ? vì mình không thấy ghi thêm phiên bản vào nên không biết cứ ngỡ nó chạy 4.0.4 như hồi trước
@volong1012 4.0 hết mà bạn?
volong1012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducvuong94 Ủa vậy hả ?? Tại vì mình đọc trên mạng thấy họ ra nhiều bản quá có cả 4.1 và 4.2 có cả 4.3 (nhưng hình như chưa thấy ai cài được trên KU5400) nên mình nghĩ là bản này là 4.3....
chuyện là thế này e đang sài rom SU540_ICS_V20H_RAZR_FINAL_2013123 ccạy nói chung khá ổn ...giờ e muốn lên bản cao nhất và tối ưu về pin và hiệu năng mong các bác cao thủ cho e ít tư vấn ...e mới mua prada được 2 hôm ..và ví dụ e úp rom KU5400_SU540_V20I_RAZR_FINAL_DEODEX_20140407 thi có được ko và úp như mọi rom zip khác hay là về gốc rồi úp lên
kichstater
ĐẠI BÀNG
10 năm
@setokakri bị lỗi bộ nhớ b nhé.dọc hd #1
Anh @chucvnvn va anh @thaihanhnguyen oi cho em xin cai nham home khoa mang hinh vs cai qslide vs, em sai tock v20d fix full oc 1.2 ah .em tim mai k ra . Thank cac anh .Sory k viec dau dc vi onl bang dt .
@Vuong233 Nhấn Menu khóa màn hình chứ làm gì có nhấn Home bạn!
Các bản FINAL_DEODEX của mình đèo có nhấn giử Menu khóa màn hình!
File Qslide thì vừa share!
nhobaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng Rom ROM_KU5400_SU540_V20I_RAZR_DEODEX_20140424
Mà không có Snake Qslide giờ muốn thêm nó vào được không nhỉ?
@nhobaby Đây bạn!
Thích cài thì cài như app bình thường! Không thì bỏ vào System/app cũng được nhé
https://drive.google.com/file/d/0B_EImoQUKIQnZjlkS1NCRGZMT1k/view?usp=sharing
Lâu nay dùng Lumia không đụng đến LG Prada. Sáng nay mới lấy ra lại bật nguồn lên thất nó vẫn chưa chết!
Nhưng mình chán Android lắm rồi nên chắc là không phục vụ anh em được nữa! Nhờ cao thủ khác vậy.
Hôm nào rỗi mình sẽ gửi các gói full fix của mình lên để anh em tự độ chế nhé!
Anh @thaihanhnguyen oi sao anh k up lên bảng fix full ạ. Mà anh có thể chỉ em gở cái khóa trên sttbar dc k anh

Gửi từ LG-KU5400 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
supperdream
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi mua pin con lg prada này ở tp Hồ Chí Minh
@supperdream Pin này mua pin l3 bỏ vào củng dc mà

Gửi từ LG-SU540 của tôi sử dụng Tapatalk 2
Bạn ơi cho mình hỏi mình đang dung SU540 thì up rom nào ít lỗi, ổn định pin bền nhất hả bạn, ko cần quá màu mè hay đẹp, ưu tiên ổn định, ít lỗi thôi nhất là khoản nghe gọi, nếu có link rom luôn càng tốt
no_6120
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôol root 4.0 còn cách khác không m.n? mình rooit hoài không được Su540 V20H

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019