[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới mua 3 tháng, thấy nó lỗi wifi hay sao ấy, dã root mà thấy wifi còn chậm hơn rất nhiều so với 3g, nhà mình dùng mạng ngon chứ, ping có 5 6 thôi 😔
@HoliCf

Phiên bản dải tần cơ sở : L6260_MODEM_SIC_01.1138.00
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton Mình đã bán S2 để mua PRADA đêy nè ;)) ..
Cảm nhận riêng mình :
1 . Hơn : Nếu bỏ qua thông số (Chip của PRADA chỉ 1GHz còn S2 1.2GHz) . mà chỉ xét về trải nghiệm thì chưa chắc PRADA thua kém về mặt nào . ;)
- Chip TiOMAP của PRADA là chip chuyên về tiết kiệm điện năng và lướt web nên xét về 2 mặt này mình tự tin là ngang cơ Exynos 1.2Ghz của S2 ..
- RAM của S2 và PRADA là 1GHz .. nhưng PRADA lại nhỉnh hơn vì là Dual-Chanel ;)
- Giao diện của PRADA đã đc tối ưu hoá hơn các dòng Optimus rất rất nhìu ..nên - đẹp - tiết kiệm điện - độ tương phản cao (dễ nhìn ngoài trời) - Đặt cả chục Widget bên ngoài mà vẫn mượt mà ;) - nhanh nhạy (thử mở Gallery của 2 máy - xoay ngang dọc để xem phản ứng của PRADA và S2 .. PRADA có cảm biến nhanh nhạy hơn)
- Quay phim của PRADA AUto AF nhanh và nhạy - tốt hơn S2 nhiều . Quay phim fullHD của PRADA mượt và ko zoom hình (Nếu để ý .. xài S2 - quay phim HD 1080p - bạn sẻ thấy khung hình trên S2 bị zoom sâu vào so với 720p)
- Nghe nhạc của PRADA là "giả lập 7.1 HD (Hight Digital) ..nên âm thanh tách bạch rõ ràng và hay hơn mấy dòng khác . (Cái này nhiều người ko biết nên cho rằng âm thanh tách bạch là do tai nghe ;))

** Về ngoại hình thì hiện tại PRADA là smartphone đẹp nhất trong mắt mình ;) đẹp nhì là Nokia Lumia 800/900 .. đẹp 3 là Iphone 4/4S ...

2 . Kém :
- Lockscreen của LG có vẽ hơi nặng (bóng bẩy wá) nên mổi lần bấm mở khoá ko nhận đc phản ứng tức thì ..
- Chụp hình của LG PRADA khá đẹp và nét - Auto AF nhanh và sắc ..nhưng lại giới hạn ở 1MP - 3MP - 5MP - 8MP .. chứ ko chụp HD 6.9MP full màn hình được như S2 .. (Mún chụp cũng đc - chỉ cần xài Vignette ..v...v..)
- Mặc định ko có My File hoặc File Manager như các dòng Android SAMSUNG (Phải vào Polaris Office hoặc tải IO File Manager - Root Explore)
- Xem phim HD 1080p được ..nhưng tiếng của mấy Video clip đó bị nhỏ hơn 2 bậc so với 720p (Mấy bạn có thể thử bằng mấy video clips HD tải về từ Youtube để so sánh)

** Còn 1 cái thua kém S2 nữa .. đó là "cộng đồng phát triển ROM" gần như ko có ;) ... (Nhưng đó có phải là vấn đề khi .. PRADA ROM cơ bản cũng đã khá tốt ??)
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@truongcan123 =] Trùng Baseband rồi bạn à .. Từ đây suy ra 5 điều ..
1 . Wifi nhà bạn có ai đó xài ké nên đường truyền yếu ;) (có thử wifi cà phê hay trà sữa ngoài đường chưa ?)
2 . Mạng 2G/3G của nhà mạng bạn đăng ký yếu (Mình xài Viettel - Gói MIMAX 50k/tháng) .. Và nếu như bạn xài mạng Mobifone thì ..đúng là nó yếu.. ;))
3 . Market của Google - máy chủ đặt ở nước ngoài nên hay chập chờn và chậm .. treo là hiện tượng quá bình thường ở Android Việt Nam ..
4 . Tiếp theo điều thứ 3 ở trên .. Bạn cài quá nhiều tài khoản .. và khi vào market .. những tài khoản đó sẽ đồng bộ hoá với market .. (đương nhiên đồng bộ hoá cũng phải cần đường truyền mạng > mạng yếu > vào martket chậm là điều tất yếu)
5 . 4 điều trên chỉ là giả thuyết cũng như suy luận cá nhân mình.. nếu đúng thì thôi .. nếu sai hết thì .............thôi rồi ;)) cái PRADA của bạn có vấn đề ..hehe .. mình chỉ biết nói thế ..
@HoliCf Bạn nói đúng òi, mạng bị bọn nó chôm, láo thật, anh đổi pass, mà cũng do lắm tài khoản quá là đơ, ức quá, còn các cái khác như youtube, web nhanh như gió. Mình xài mimax vịt teo mà, nhanh hơn wifi mới ức 😃
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng ko chết là đc rồi mà bác hỳ hỳ 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Update Themes cho PRADA : Launcher 7 Donate (Xem trang 1 - topic 2#)

;) tiện show vài tấm chụp màn hình .. (bởi vì mình đang xài - lúc trc xài Galaxy S2 cũng dùng Launcher này)

(LockScreen)

(Menu chính)

(Menu chính)

(Menu phụ)

;) ... Welcom a e trải nghiệm (Có thắc mắc gì thỳ góp ý nhák)
@HoliCf ơ, bác cài giao diện tiếng việt kiểu gì vậy ạ
Mình dùng TSF laucher, anh em xài thử xem,
mà tiện thể ai chấm điểm quadart máy chưa ?
máy mình 26018 điểm @@ !
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@truongcan123 😆 Óh ỳe .. mình chưa đo ..hehe .. nhưng mà thấy điểm của bạn đăng mừng ghê .. Chip 2x 1Ghz chưa OC mà 2k6 như dzậy là ngon roài . 2k là đã dư xăng chơi tẹt ga mấy games HD hiện tại đó . Hồi đó xài S2 đc có 2k3 ~ 2k4 thôi (ROM gốc) . CÒn sau khi UP ROM cook của forum xda thì lên 2k6~3k2 😁 Nếu S2 UP OC thì S2 có thể lên 4k~5k .. nhưng mà 1 time sau ..máy có hiện tượng lì ..nên sợ quá .. ko dám OC nữa .. (máy nào ép OC hiệu năng cũng cao ..nhưng xét thực tế 2k2~ là xài đủ nhu cầu từ lướt web , chơi games , kéo pin roài ... và điểm OC có lên 4 5k thì cũng ko thấy nhỉnh hơn là bao .. khiến mình có cảm giác ..điểm ảo ..) ..
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cái link này bùn cười quá 😁 Phải mất $1.31 các máy Android khác mới có đc cái giao diện PRADA giống mỳnh thông qua Go Launcher ..:p
https://play.google.com/store/apps/details?id=ru.reynsoft.theme.lcpada

-----------
TSF launcher là cái này đây hở ? :D
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tsf.shell ($16.77)

... Tiện . Anh e nào muốn trải nghiệm TSF Launcher như bạn "truongcan123" thì download ở đây nhák :
Link :
http://52g6.com/extract.php
(code download)
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
UPdate thêm CODE Test LG PRADA cho ai cần ;) Trang 1 topic 1 (mục thủ thuật - mẹo vặt)
Hướng dẫn cách UP Volume cho PRADA
Prada chạy ko nóng như s2 s2 chạy stock khá nóng

Sent from my LG-SU540 using Tinhte.vn
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
3845#*940# code này xài được cho máy chưa root nha!
hình như máy mình đc 2750 thì phải. ^^
Mình có thắc mắc một tí là: Có ai xài chức năng HDMI thông qua cable mà không cần dùng dock chưa vậy? Và có ai biết cách làm sao để có chức năng USB OTG không vậy?
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananpr Thanks bạn đã xác nhận dùm 😁 Code Test LG hoạt động mà ko cần Root thì a e có thể vô tư Test máy mua ngoài cửa hàng rồi

Về HDMI và OTG . Nếu có cáp chuyển đầu microUSB qua các cổng USB và Micro HDMI thì chắc là xài đc ;) .. HDMI mình thử rùi .. nhưng OTG thì chưa thử
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Vậy là cable HDMI cấm vô là nhận được luôn chứ không cần phải root gì hết phải không bạn?
Còn về cable OTG thì mình đã thử cho máy chưa root và đã root nhưng không cách nào nhận được, không biết là có cần chỉnh sữa gì lại không nữa hay là do cable mình mua nhầm hàng dỏm rùi (40k/sợi àh). 😔
Mà phải công nhận phụ kiện, linh kiện của máy ở nước mình kiếm khó thật, lên chính hãng vấn không có được pin zin để mua, muốn mua phải đặt hàng trước. :(
anh em xem, r00t qua super oneclick 1.7 thì tôi dùng cái quick reboot có vào đc recovery đâu, mà kể cài phần mềm r00m toolbox bản quyên cũng đơ
đặc biệt đơ ( đột ngột đóng ) cái talking ben dog ( bản quyền ) anh em xem giúp
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@truongcan123 😃 Bạn cài Recovery rồi sao ? Recovery bản nào thế ?? ROM Manager mình có cài thử . nhưng nó chưa tương thích / chưa hổ trợ cho PRADA ..
Mấy cái Recovery khác mình chưa thử .. và cũng làm biến Recovery (vì có ROM nào đâu mà Recovery để UP)
ROOm Toolbox mình cũng cài thử . Đúng là đơ .. chắc là ko tương thích với máy rồi ..
😃) Được cái là.. trò Plant vs Zombie vesion 1.3 lại chạy ngon ơ trên PRADA .. trong khi lúc trc Galaxy S2 mình xài ko đc (chỉ cài đc v1.1) ..
Chắc là tuỳ Chip ..
Từ trc đến h chỉ thấy mỗi chip Tegra và Snapdragon là ko kén bất cứ 1 thứ gì ..
@HoliCf bạn cho mình xin link mấy game cho prada với .mấy game HD ý
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton 😁 Games thì qua mục trò chơi đã có quá nhiều người post rùi .. mình làm 1 tràn ở đây nữa thì rối topic lắm ..
Bạn cần games gì - nói thể loại hoặc tên cụ thể mình post
@HoliCf Cảm ơn bạn. Mình hỏi vậy vì mình ko biết việc r00t bằng super1click có full r00t đc ko. Ngày trước dùng galaxy S thấy vào đc recovery ( ko pải cái CF r00t, ko có phần cài r00m flash !) , nên hỏi ae xem ko biết cỏ pải do lỗi r00t chưa hết ko thôi 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@truongcan123 =] Ko có chuyện "Root ko hết" ..chỉ có chuyện app đó "hết cần root" mà thôi .. (Nói lái cho vui) ..
Cái đt nào sau khi Root thì cũng phải cài Recovery thì mới có Recovery bạn àh .. Thực chất thì cái Recovery mặc định của máy cũng có .. nhưng nó chỉ đc xem như là "nguồn" để Factory Reset mà thôi ..
Ngoài ra máy còn có 1 chức năng khác như Download-ing , Update , FW-Update ..v....v... tuỳ hãng ..
sắp có 4.0 cho prada 3. rồi , vui quá
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@truongcan123 Mỳnh cũng mới đọc tin tức =)) vui theo ..her her ..
Chào tất cả mọi người......
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cập nhật room nó cứ bảo là bạn đang xài phiên bản mới nhất hoài vậy mặc dù room đang xài là bản V10c ??? Đã thử dùng cả 2 cách bạn chỉ ở đầu bài nhưng không cách nào được cả. 😔
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananpr :| Lạ nhỉ .. hiện tại mình (P940) chính hãng là đã đc cập nhật lên v10f rồi .. (Còn phiển bản 5400 của Hàn Quốc thì mình ko biết rõ)
Bạn có thể chụp hình lại cái lúc thông báo "bạn đang xài phiên bản mới nhất" cho mình xem đc ko ? Bạn đã cài driver để máy nhận chính xác chưa ? Đã đăng ký LG SmartWorld chưa ? Trong Titanium Backup (Muốn cài Titanium Backup thì phải Root rồi) bạn có thấy "com.lge.sellout 1.0" hay ko ?
Nếu có com.lge.sellout , thông thường trong khoản thời gian mình xài , sẽ có 1 lúc nào đó bạn nhận đc thông báo "cảm ơn bạn đã mua LG PRADA 3.0 p940 ... chúng tôi sẽ thông báo và cập nhật cho máy bạn nếu có và sớm nhất...v..v.. (đại loại là như vậy) ..
Lúc đó , ta có thể tự nhiên UPdate bằng Wifi thông qua cách hướng dẫn topic 1 tự nhiên (vì máy chủ của LGE đã nhận dạng và kết nối với máy mình)
2 cách trên mình hướng dẫn thực chất là 2 cách cơ bản mà LG phổ biến cho người dùng . Thực chất còn 2 cách nữa . Mình đang mò mẫm - Sẽ cập nhật sớm nhất cho mấy bạn .. (nếu có)
1 . Là UP FW cho máy thông qua file ROM gốc KDZ
2 . Là Up Rom gốc cho máy qua file zip (Với điều kiện máy phải có Recovery)
tắt mấy cái wilget thời tiết đi thì có vẻ nhanh hơn 1 chút ....
máy mình update lên bản v10k máy hàn xẻng
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton Éc .. vậy là máy Hàn Update nhanh hơn P930 quốc tế @@"
mình update từ hôm mới mua cách đây 1 tuần rồi.up bằng wifi trong phần about ghi là V10k L😆
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton =] òh thì v10f cũng ra từ 26.4 rùi mà
Các bác cho mình hỏi, sao lúc mình root bằng SuperOneClick 1.7 đến đoạn gần xong rồi nó lại báo lỗi này
Code:
mount: mounting /dev/block/platform/mmci-omap-hs.1/by-name/system on /system failed: Device or resource busy
Bác nào gặp tình trạng như vậy thì chỉ giúp với ạ. Mình dùng KU5400.
@vietmt04 mình cũng bị thế.bác cứ rút ra thấy có hình đầu lâu là ok
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó báo như vậy nè bạn ơi!

😔
nghịch mãi cũng bắt đầu thấy chan chán rùi đếi.... tại chả có rom mà nghịch í chứ huhu...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019