[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

andy1178
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi chào mọi người, mình cũng xài ku5400
Có cách nào cho lock screen bật nhanh hơn hok ạ....bâm mở khoa ko nhận phản ứng dc ngay nên e thấy hơi ức chế😃
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuvuong1989 Dạ e thấy cũng đâu có lâu lắm nhỉ.e toàn dùng nút giảm âm lượng thôi.chẳng mấy khi dùng nút nguồn
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuvuong1989 Dạ e thấy cũng đâu có lâu lắm nhỉ.e toàn dùng nút giảm âm lượng thôi.chẳng mấy khi dùng nút nguồn
@vuvuong1989 cái này b chịu khó xài tạm các app thay hổi lock screen chờ rom cook thôi b ah
😁 thế cũng gần....có khi m giữ lại em prada này hôm nào ta off hội cái nhỉ.h phải quảng bá cho các bé xa nhà tập trung đã :D
@v0tinhc0ngtu Bác định bán à.bác bán làm gì .e thấy con này hiện nay là 1 trong những con androi đẹp nhất rùi.hiệu năng cũng ok .nếu tương lai e có đổi .chắc chuyển sang lumina
@sekeleton m rao bán mãi mà chẳng được. tại đợi mãi chẳng lên ics.thấy có hình ảnh rom ics rồi.mở máy báo 2.6 có cập nhập mới nên cố chờ xem thế nào
Các anh cho e hỏi, các a có thay prada hay bị nóng máy ko, e dùng dropbox có 2,3' la nó nóng lên rùi, như vậy có sao ko ạ?
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuvuong1989 mình dùng chơi game liên tục chỉ thấy ấm ấm...
@vuvuong1989 Ko nóng đâu b ah.chỉ khi vừa chơi vừa xạc mà phải chơi game nặng nó mói nóng phía trên đỉnh máy thôi.b dùng ku5400 hay p940 nhi
@v0tinhc0ngtu E dùng p940 e dùng 1 lát là nó nóng nên ko bik có phải nó xung đột app j ko
nóng liên tục hay chỉ thi thoảng mới nóng b.b thử kill hết ứng dụng rồi chơi 1 game nặng để test thử xem thế nào
mình chơi game cũng chỉ thấy ấm thôi,máy mình lúc nóng nhất là khoảng 40 độ nhưng ít khi bị nóng đến thế lắm
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào thỉnh thoảng lúc mới mở máy lên.. nhắn tin mà màn hình nó ko nhận ko???
@mabuthan là sao.bác nói cụ thể đi
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v0tinhc0ngtu e dùng task kill de tắt các ứng dụng khi khoá màn hình.. mà thỉnh thoảng mở khoá lên. vào phần tin nhắn. các phím ấn vẫn nhận bình thường. nhưng gõ phím khôg hiện chữ
cái này trước m dùng raider thi thoảng cũng bị thế.hình như là lỗi của hdh.bạn tắt ứng dụng có khi nó tắt luôn.mà b có dùng bộ gõ tiếng việt ko
khoamach28
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang tìm 1 tai nghe in-ear của em này, bác nào có thì PM em nhé, em ở HCM
thêm 1 bằng chứng chứng minh prada đã hoàn thiện xong rom android 4.0
đây là chứng nhận universal plug and play được cấp bởi diễn đàn UPnP.chứng nhận này sẽ chỉ được cấp khi thiết bị đã có android.Hi vọng bản cập nhập được nhân 2.6 tới đây sẽ là ics.
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy e thì lại hiện thông báo là 6-6. Ah tình hình từ hồi dùng ốp lưng máy có tình trạng bị đơ máy.e đoán do bị nóng trên đỉnh máy
@NguyenNhim uk.còn phụ thuộc vào nhà cung cấp b ah.
@NguyenNhim Mình thấy lưng máy rât sang và đẹp, bạn dùng bao da khacten la ok oy chứ dùng case nóng máy lắm;))
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuvuong1989 Có thiệt là dùng case sẽ gây nóng máy không vậy? Để test lại thử vì mình thấy có or không cũng nóng như thường àh,
Cái camera của máy nằm sát mặt ốp lưng quá nên mình sợ bị trày chụp hình không được đẹp nữa nên mới dùng case, dùng bao da thì hơi bất tiện nhỉ? Có ai có cách nào khác không vậy?
@tuananpr b cứ yên tâm đi.cái camera khó xước lắm.ko dễ đâu 😁
@tuananpr bao da hơi bất tiện thật nhưng + lg prada sẽ rất là sang trọng! 😁
m thì chẳng xài j cả.máy thiết kế đã đẹp lắm rồi.dùng ốp xấu máy đi 😁
@v0tinhc0ngtu Chuẩn ko phải chỉnh.máy này nhìn ngoài đã đẹp rồi.nếu mặt sau có lớp da thật +quả tai nghe ko dây có khắc prada nữa thì tuyệt vời
cho e hỏi e muốn thay pin lg cho dung lượng cao hơn thay vì 1500 dc ko ạ?
@vuvuong1989 nếu b là tín đồ của công việc thì thay ko có vấn đệ.chứ nếu là tín đồ của thời trang thì m khuyên thật là ko nên.vì pin dung lượng cao dày gấp đôi pin zin nó sẽ làm cái lưng máy phồng lên đó (có nắp lưng đi kèm pin)
@v0tinhc0ngtu Có phải cái nắp cũng prada ko ạ.....e phải làm bt, gửi mail lia lịa mà nó hết gần cuối ngày lúc e đang ngoài đường:p
cái nắp lưng ko đẹp đâu.để m gửi link cho b tham khảo http://thuonggiado.vn/Pin-LG/5736/Pin-dung-luong-cao-cho-LG-Pra-30-P940(3500mAh)kem-nap-day-pin.html
phankhang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin một vé gia nhập hội . Mình phải mua pin dung lượng cao thôi để dành lúc cần thiết , còn thường thì thôi . Anh em nhớ comment khi có ICS nhé
Quá say đêm qua, đờ đờ đẫn đẫn thức dậy sáng nay bỗng dưng thấy em Prada đẹp gái thế nhở... Dùng 1 time rồi nhưng thật sự là chưa có để ý lắm đến cái sự tinh tế của em nó... Bất giác tự sướng. Kekeke.
Mí ace cho mình hỏi tí. Preview cái memory status của Prada thì như thế này có giống với mọi người ko?

2012-06-01 07.39.09.png

Còn cái widg AppMan hiển thị phần free Ram Mem. có vẻ sai lệch vs Running Service thì phải? (trái 409MB vs phải 582MB) cái nào hợp lý?

2012-06-01 07.39.20.png 2012-06-01 07.39.32.png

Lúc trước dùng Sony thì thấy nó có mấy cái F1-Help - Support mới làm quen thấy cũng useful lắm mà qua Prada này thì ko có đâm ra có khi lại lúng túng.
Mà em này browse Web hao Batt vãi, khoảng 45min đi hết vài chục % rồi.

À mà còn chuyện này có cách nào cài data của game, app lên sdCard ko? File Explorer ra thấy SdCard ở đây chính là cái phần vùng Memory thuộc Internal Memory, còn thực tế thẻ gắn ngoài là 1 shortcut lnk trong này. Cài game thì tất cả data của nó đều nằm trong internal memory mà ko thể move ra gắn ngoài, chỉ có 4GB allocated ntn thì cài game cũng phải đắn đo thiệt là mệt.

2012-06-01 09.28.06.png
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@EXCUSE Bạn thử lên CHplay tải Gemini App Manager về xài thử nhé! (Không biết có cần root hay không vì máy mình đã root rồi)
vừa lượn lên trang chủ lg korea thấy thông báo đợt cập nhập ics đầu tiên ko có em prada nhà mình.thất vọng tràn trề
adidas1976
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình nguyên gốc Rom là 10b, update qua LGMobile Support Tool thì chỉ lên được 10c, k thấy 10f,
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adidas1976 Mấy của bạn là hàng xách tay đúng hem?
adidas1976
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuananpr Xách tay hay công ty đâu có quan trọng, miễn là P 940
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adidas1976 Tại mình thấy hàng chính hãng thì update lên được tới 10f rồi còn hàng xách tay lên được cỡ 10c àh!
@tuananpr Xách tay 1 số máy lên v10k rồi b ah.máy m bản hàn quốc mà đang ở v10f vẫn báo update tiếp
adidas1976
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuân
chuẩn đấy bạn ah, PRADA chỉ có 4G bộ nhớ trong thôi
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adidas1976 Vậy mà ở đâu đâu cũng thấy ghi là 8Gb làm mình lúc đầu mua cũng tưởng là xài đc 8Gb thật 😔
adidas1976
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuananpr
đúng là 8G đấy, nhưng chỉ có 4Gb để bạn có thể chứa dữ liệu, còn 4Gb bị ẩn rồi!! Thế nên mình mới nói là chỉ có 4Gb thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019