Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là k nên dùng task mannager pro vào prada.. lúc mình dùng task khi mở khóa màn hình nó cứ bị ngơ ngơ khoảng 5s. Sau 1 time khó chịu quá. Xóa đi thì nó chạy bt. Nhanh như điện xẹt. Sg cả người
@mabuthan tất nhiên, máy nào cũng ko nên dùng
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào k dùng taibnghe của e nó ko? Để lại cho e vs.
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@NguyenNhim Tai nghe PRADA thì đương nhiên là đẹp roài ;)) có trả e 500k e cũng ko bán đâu (a e nào xài kỹ thì cũng đừng nên dán keo trong lên miếng nhôm tai nghe nha ..) .. mốt lột ra tróc chữ PRADA đêý 😆 như em .. tróc mất 1 góc chữ A .. bùn ghê lun ..
@HoliCf mình còn mất chả 1 bên chữ luôn 😁
@NguyenNhim mình có nè, chưa dùng, còn nguyen luôn !!
@alokjss bác ở đâu vâỵ.giá bao nhiêu thế
4Oranges
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có ý định bán cái tai nghe của e nó thì để lại cho mình nhé 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
😆 Cứ ngỡ PRADA bị xuống giá thê thảm chứ .. Ai dè giờ hết sản xuất luôn roài .. Thegioididong cũng như VthôngA .. kiếm lòi mắt ra 😃) (Cũng đỡ thấy cảnh đau lòng khi ẽm xuống giá)

Giờ đây ta xài hàng độc - đẹp hô hô hô ..
Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Ai chà hết sx rồi hả bác. Đã quá. E là kết cái thông tin này lắm hehe. "Chỉ tay lên trời hận máy mình vô đối" =]]
Mình đang định sắm em này các bác cho mình biết về cách kiểm tra máy như thế nào với đề phòng máy lỗi hay hỏng gì đó v..v....
Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe càng ngày càng cảm thấy yêu e prada.hôm bữa bị đơ máy factory lại máy. Giờ xài ngon kinh khủng .đúng là ăn đứt s2 .ram trống đúng là phải hơn 600mb. Mà đc cái càng ngắm e nó càng thấy yêu.
các bác cho e hỏi chút, cái message default trong máy Prada này chỉ gõ đc 90 kí tự phải ko ạ? có cách nào khắc phục mà ko phải dùng ctrinh message khác ko ạ
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@OnLy_Manucian Phiên bản Hàn Quốc KU5400 mới bị giới hạn 80 ký tự thôi bạn à (Bên Hàn 1 chữ của nó nhiều ý nghĩa nên ko cần nhiều ký tự) . Còn phiên bản Quốc tế -p940 thì 160 ký tự vô tư (thuần chữ cái latin nên 160 ký tự mới đủ đô nhắn tin)

Có 1 cách khắc phục mà ko cần phải dùng trình Mesgr nào khác là bác UP ROm p940 quốc tế đè lên Ku5400 😁 tiếc là ..e chưa mò ra ROM Quốc tế .. bác cứ chờ cho vui vậy nhé ..

Ngoài ra còn có 1 cách .. là Root máy .. cài Titanium .. xoá cái trình tin nhắn của Ku5400 .. sau đó tìm cái backup trình tin nhắn của P940 .. Restore nó .. (Cái này chỉ là e suy luận ra .. e ko có Ku5400 để thử nên chưa biết ..)

Nếu có dịp Offline - chắc Topic sẽ phát triển hơn đoá :D a e có góp ý dự tính gì hok ?
Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Tiếc là a e phân tán ở 2 đầu nam.bắc thành ra hơi khó nhỉ
Bác dùng su 540 à.ko vó cách nào ngoài gosms đâu.mag thật ra go sms cũng chỉ nhắn được khoang 3 trang tin thôi.nhắn nhiều hơn máy kia cũng ko nhận được tin

Sent from my LG-SU540 using Tinhte.vn
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=] Cách kiểm tra máy PRADA rất đơn giãn .. mình coá đăng ở đầu bài đó .. Chỉ cần
3845*#5400# (Đối với máy Hàn Quốc mã KU5400)
3845*#940# (Đối với phiên bản Quốc Tế mã P940)

😁 Hi .. cá nhân mình xài từ đầu mùa đến cuối mùa chả bị treo đơ cái gì hết ák .. RAM Dual Chanel mà lị .. bác mần gì mà ẽm đuối đến mức đơ đếy ?
@HoliCf
Hàng vẫn còn,hnammobile còn bán đấy, ae cứ check,mà ở vatgia thấy cũng nhiều nơi bán mà

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
bên mình đợt này về nhiều KU5400 và SU540 này. Bán cũng rất chạy, tuy nhiên bên TQ có bản rom P940 giành cho các bản nội địa rồi, ko biết bác nào đã thử chưa?
http://bbs.hiapk.com/thread-3707125-1-1.html
Bấm 3845*#940# máy tốt thì mình sẽ thấy gì hả các bạn, còn ko tốt sẽ thấy gì khi kiểm tra kiểu này. tKS nhìu mình sắp mua con này mà
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@axetank 😁 Cứ đi lấy máy bấm thử . Nó sẻ hiện ra 1 cái danh sách từ thông tin máy tất tần tật cho đến Test đủ kiểu (Ví dụ như test camera , ánh sáng , màu sắc màn hình , cảm ứng , loa trong , loa ngoài .v...v.v...) . Máy tốt hay ko tốt gì thì nếu là PRADA cũng đều bấm đc hết . Chỉ có điều là những gì nó thể hiện khi test khác nhau thôi .. Đại loại như máy nào lỗi màn hình thì khi test màn hình trắng - xanh - đỏ sẻ thấy dấu hiệu gì đó ko đồng bộ .. âm thanh thì rè , camera lỗi hồng tâm - hoặc mờ - Flash ko chịu hoạt động ...

Bất cứ lỗi gì cũng có thể xảy ra trên 1 chiếc đt ... nhưng =] hầu như a e trên đây ko có ai dính gì , phàn nàn gì ..

=> Từ đó suy ra .. PRADA từ LG sản xuất rất kỹ , rất tốt .. chạy rất ngon .. máy nào cũng "chất" như nhau. .. hehe ..

Bởi ẩu tả thì sẻ ảnh hưởng đến 1 lúc 2 thương hiệu - là LG và PRADA :D ..chứ ko phải 1 mình LG
andy1178
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài cái anten, các bạn còn phát hiện ra điễm gì khác nhau về ngoại hình giữa P940 và KU5400 ko?
@andy1178 CAM của ku5400 lệch sang phải 2mm !!! mình mua ốp nikin k khớp hoàn toàn!!!
andy1178
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alokjss Vay a, vu nay minh moi biet, cu tuong cai op nikin dom.

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
tình hình là mình dùng dòng galaxy cũng chán rồi, pác nào có prada mà muốn bán lại thì nt cho mình nhé ( mình muốn mua prada hoặc Sensation XE ). Ưu tiên cho bản World hơn là bản nội địa hàn quốc vì mình ko thích có ăng ten. Yêu cầu máy còn mới chứ đừng xướt xác gì nhìu, giá cả thì cứ 2 bên thương lượng qua lại và bao test đoàng hoàng cho mình - SDT của mình 0933-666-321, tphcm 🆒
angten nó làm ẩn, có người dùng nửa năm mới phát hiện ra nó là cái angten 😆.
bản qte có 2 nút ấn trên đầu, 1 nút nguồn và 1 nút để chụp nhanh = camera trước.
bản HQ có bộ nhớ trong 16Gb ngon. Và chất HQ cũng an tâm hơn
andy1178
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn một điễm nữa: P940 có 4 phím, KU5400 chi có 3 phím thôi (ko có phím kính lúp).
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@andy1178 Ơ hơ .. cái này mình mới biết luôn .. tưởng y chan nhau mà .. bạn chụp hình máy cho mình koi cái koi ..
@HoliCf ku ko có phím search cảm ứng
bác nào có KU5400, up bản V10F rồi chạy bản rom quốc tế dc nhé, mình đnag làm chuột bạch, ok sẽ up lên cho ae biết
Chờ ics chắc mọi bản đều ok nhỉ

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@intermilanfc mình thì cứ từ từ chờ =] ko cần vội ..vì cá nhân mình thấy 2.3.7 từ LG cho PRADA đã ổn định lắm rồi ..

ICS mình chỉ mong PRADA nâng cấp camera cho em nó .. Camera sau thì đc rồi ..nhưng chưa có chụp HD .. còn camera trước em nó "phơi sáng" mạnh wá .. chụp dưới đèn trắng là cái mặt mình như thoa phấn .. trắng bệch .. 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm

😁 Hoan nghênh tinh thần của bác ghê luôn ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019