Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG ra mắt Optimus GK ở Hàn Quốc: cấu hình giống G Pro nhưng dùng màn hình 5" Full-HD

Duy Luân
29/4/2013 9:35Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực chất con optimus GK này và docomo L-04E của nhật là 1 bản chỉ chình lại rom sthành bản nội địa HÀn mà thôi
cấu hình như này, pin như này, mà nhét vào cái design của G nữa là tuyệt đẹp. 😁
Con này nhìn cái nút home chán quá :eek:
Về VN chắc phải 16 củ?
@tuantm_68 Bạn nghĩ sao với mức giá dự kiến 13.190.000 của LG Optimus GK?
Với Siêu phẩm mới nhất này của LG cuộc chiến màn hình Full HD vẫn chưa thể kết thúc!
Trích bên Di Động Thông Minh-119 Thái Thịnh
@dinhlong0204 Giá thế này có thể cạnh tranh được với SS4, nhưng thương hiệu không có tiếng so với SS nên có thể chật vật trong việc bán hàng tại VN
Con này nhìn ngoại hình giống hệt LG Optimus G Pro của Docomo bên Nhật, không khác tí nào luôn 😁
Mình định mua gk ở bên msmobile.vn hay dienthoaisky.info hay didongthongminh.vn ở hà nội thì cửa hàng nào xách tay nào uy tín vậy các bạn
@soksbay1990 Mình thấy giá của didongthongminh rẻ hơn msmobile, nhưng thấy anh CuHiep mua Optimus G tại msmobile. Còn dienthoaisky thì mình chịu vì chưa biết tới.
Về phần mình thì bạn bè mình giới thiệu cho didongthongminh nên nếu mua thì mình sẽ chọn họ trước (cho chắc ăn) =))
tks bạn đã tư vấn giúp mình nhé 😃
longku25
TÍCH CỰC
11 năm
Ko biết camera của e này có tốt hơn g ko.b nào dùng rồi úp e xin vài tấm hình cam trc và sau với.

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
cho mình hỏi: có nên mua LG optimus gk không? ai dùng rồi cho ý kiến coi?
@minhmaohp Mình chưa dùng nhưng cũng xin có chút ý kiến 😁
Mình thấy con Optimus GK này khá dày và nặng, phím tiện ích Q-Button đã bị lược bỏ. Chính vì thế, mình không có thiện cảm với nó, nếu mỏng đi một chút và giữ nguyên các phím bố trí như Optimus G Pro thì mình không còn gì phàn nàn nữa vì dù sao màn hình 5" vẫn vừa tay và thoải mái hơn 5,5" mà :D
@lee jin ki Mình thấy dùng 5" la hợp lý nhất, vì phải đi lại nhiều ! đang đợi xem có em nào 5" hợp lý thì mua đây :D
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@minhmaohp Hihi thế thì mời bạn soi ngay em sky 870 đi, rất hoàn hảo ^^

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@mitu_pham mình thấy con đấy đẹp, rất man!
la 1 lựa chọn khá tôt 😁
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@minhmaohp Cứ sờ tận tay đi bạn, chỉ cần 30s thui là bạn quên ngay các em khác vì 870 ko có đối thủ đâu hehe

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
ngon
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
lenovo K900 ngon không các bạn ! 😁
@goldvn109 Chip Mediatek nhanh nóng lắm, lại hay đơ => đừng dây với mấy em chip giá rẻ bạn ạ T_T
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
@lee jin ki bạn nhầm lẫn gì chăng ! chip intel new 2013 mà bạn !
@goldvn109 =)) Sorry bạn, chip intel thấy mọi người nói xài ổn, không sợ tốn pin với chip intel vì khoản pin thì lenovo khỏi lo. Nếu bạn thấy phù hợp với nhu cầu thì múc thôi 😁 Hay bạn đang phân vân với mấy hãng khác hả???
đang xài G pro mà vẫn thèm em này 😃
@Mark so với Note 2 thì g pro ăn đứt nhé bạn, mình đang dùng cả G pro và note 2 , dùng g pro rồi chán chẳng buồn động đến em note nữa, màn hình rỗ và ám xanh không trung thực và sáng như g pro, thứ 2 nữa là cầm nhiều em g pro thì quay sang cầm em note thấy nó thô thô và viền màn hình dày quá, có điều pin note 2 vẫn ngon hơn g pro, và hỗ trợ bút, Note2 chơi game lâu lâu cũng mát hơn g pro 1 chút ,còn lại theo quan điểm cá nhân thì mình thấy note thua em nó mọi mặt ( vì note là model năm ngoái rồi, còn g pro là model 2013 và được LG tích hợp nhiều chức năng mới hơn, quay 2 camera cùng lúc, điều khiển TV, điều hòa.... )
Mark
TÍCH CỰC
11 năm
@dainguyenhai Thanks bác rất nhiều,mình cũng đã được vọc qua note2 thấy các tác vụ như mở trình gọi điện,tin nhắn,danh bạ...lag kinh khủng,nó cứ giật giật thế nào ấy,dùng cảm thấy không thích tý nào cả,còn G pro chỉ xem qua you tube thì quá mượt,vấn đề này thực tế thế nào bác?
Thanks!
@dainguyenhai Thêm cái âm thanh hay hơn note,camera cũng cải thiện hơn note,màu mè hơn note,ppi cao hơn note,pin thì cũng ngang ngang chứ chả kém hơn note là bao😃
@Mark nói chung là mượt và nhanh, nhưng khi bạn chơi game 3d dạng như Alpha 7, Dungeon Hunter4... thì khi thoát ra máy cũng hơi lag chút xíu . Nhưng mình nghĩ cái này là đặc điểm của Android, vì lõi của hệ điều hành android nó thế. Với lại android chạy đa nhiệm lên không thể mượt như ip 5 đc ( so với ip5 nhé chứ ko tính mấy con dưới, gấu nhà mình cũng đang dùng ip5 mà công nhận cái ios 7 lòe loẹt quá, màn hình bé lại còn dở dở ương ương cái icon vừa có thiết kế phẳng vừa icon 3d lẫn lộn nhìn ko đồng bộ )
Mà android có mấy cái Lagfix với Seeder ... nó chống lag sao các lập trình viên của Google nó không tích hợp để sử lý triệt để nhỉ
êu đang định mua con G Pro mà em này lại sắp ra nữa 😔

giờ sao giờ sao :(
Mới lấy e nó. Phải nói là toẹt vời. M chưa dùng s4 nên ko so sánh được nhưng pin khỏi bàn lun. 8h00 100% pin mình nghịch gần như liên tục buổi chiều +tối game wep(3g ko phải wifi nhé) call 30' đến 22h còn 30%. Ah độ sáng màn hình m để 54%
@luna_killer mình dùng thấy quá ổn không vấn đề gì chỉ có điều bao da khó tìm quá gọi lên ms hay di động thông minh đều báo hết hàng, còn toàn màu hồng thì ai mê được. ah cam chụp tối vẫn kém tuy là được cải thiện nhiều hôm mình dùng lumia exper thì gk thua lumia còn ngang với exper của sony, híc
@trung_kien_29 bạn nói sao ý?pin G và so với G pro,gk nó cũng chuối lắm bạn ơi,mình xài qua 2 con đó thì con G là nhũn nhất chứ trâu gì,GK còn đỡ chút,bạn nghe nhiều người nói chứ có cầm xài thực tế chưa?pin 2 ẻm đó không bằng G Pro nha
@Azion M đang dùng em gk mà thấy pin thật sự ổn. 100% pin tầm 6h30 cả ngày làm thỉnh thoảng dùng máy. Tối về vợ vào 3g đọc báo. Nói chung m dùng thoải mái tối quên sạc cũng phải được đến trưa ngày hôm sau. M nghĩ dt như vậy là quá tốt rùi
@trung_kien_29 thì mình có nói nó không tốt đâu,mình nhấn mạnh pin GK nó không trâu như G pro thôi mà,có lẽ nhu cầu bạn xài vọc như mình😃
ah quên đó là chụp buổi tối nhé còn ban ngày thì chẳng thua
dunglun
ĐẠI BÀNG
10 năm
bac nao ban em nay pm mình phát nhá
o Dong Nai ai ban con nay thi goi minh
0985932832
o Dong Nai ai ban con nay thi goi minh
0985932832

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp