Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG ra mắt Quick Voice - cạnh tranh trực tiếp với S-Voice và Siri

babybungbu
20/6/2012 4:47Phản hồi: 87
LG ra mắt Quick Voice - cạnh tranh trực tiếp với S-Voice và Siri

Nhận diện giọng nói đang là xu hướng của những sản phẩm điện thoại cao cấp hiện nay. Bản thân tính năng ra lệnh bằng giọng nói không hề mới, nhưng chỉ từ khi Apple giới thiệu cô trợ lý ảo Siri trên iPhone 4S, tính năng này mới bắt đầu được các hãng sản xuất điện thoại quan tâm đến. Không lâu sau khi Samsung ra mắt S-Voice trên sản phẩm Galaxy S III, đồng hương Hàn Quốc của hãng là LG trong ngày hôm nay cũng đã chính thức giới thiệu công cụ Quick Voice. Tính năng này sẽ được LG trang bị cho các dòng điện thoại Android thuộc gia đình Optimus của hãng như Vu và LTE II. Quick Voice sẽ hỗ trợ những tác vụ quen thuộc như tìm kiếm, lập cuộc hẹn và mở video từ YouTube. Hi vọng trong chúng ta sẽ sớm có dịp trải nghiệm Quick Voice và so sánh nó với Siri hay S-Voice trong thời gian tới.

Nguồn: Engadget
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuộc chiến trợ lý ảo đã bắt đầu. 😃
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ko hứng thú với mấy chương trình này lắm.cũng vì nó ko hỗ trợ tiếng việt.
Đúng phải công nhận gái hàn trai hàn quốc xấu số một và giả tạo.
Không biết sao số nhiều đam mê họ và cho họ là thần tượng một cách mù quáng.nói thật gét bọn hàn hơn cả khựa đi đâu thấy là nhứ mắt đau óc.
@Net0925345000 mặt mộc nó kinh khác gì vn.LoL
@movado_38 Quá bựa
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@movado_38 Nói thế này thì coi như hết biết nói gì với bạn rồi .... 😃 Mình gặp những loại người như bạn nhiều quá giờ mình mệt mỏi để nói với các bạn rồi ....
@huydinhhd90 cũg tùy thôi bạn . bây h idol càg trẻ hóa và đẹp r .mặt mộc vẫn xih . có điều là sự chêh lệch jữa non-make up với make up nó hơi lớn

Sent from my LG Optimus L3 - E400 using tinhte.vn
LYSM
TÍCH CỰC
12 năm
Haiz, một thứ không mới nhưng kể từ khi Apple đưa vào ip 4s các hãng khác mới phát triển. Thế này chẳng trách iFan họ có niềm tự hào riêng của họ
@LYSM Bạn nói đúng đấy, cái phần mềm dạng thế này có từ lâu rồi nhưng chẳng mấy công ty nào chịu phát triển phiên bản kiểu như Siri. Chỉ đến khi Apple ra mắt thì mấy anh Hàn Xẻng mới cuống cuồng làm 😁 lanh quanh vẫn đi sau Apple, cứ chờ Apple ra cái gì hay ho là lam theo thôi, chưa có gì tự làm & đột phát hết :D
Kenny
CAO CẤP
12 năm
bạn sẽ k thể kiện ng khacx bắt chước vì bạn cũng đang bắt chước người khác... sau này sẽ có M-Voice, H-Voice.... nhuwng tên gọi như thế chẳng có tính nhân bản nào cả, k giống nói chuyện vs bạn hay trợ lý mà vẫn là cái máy
Kenny
CAO CẤP
12 năm
bạn sẽ k thể kiện ng khacx bắt chước vì bạn cũng đang bắt chước người khác... sau này sẽ có M-Voice, H-Voice.... nhuwng tên gọi như thế chẳng có tính nhân bản nào cả, k giống nói chuyện vs bạn hay trợ lý mà vẫn là cái máy
Không biết nó có chết yểu ko nữa 😔
Kid14112
ĐẠI BÀNG
12 năm
thư kí đại chiến lần thứ 1
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng cần làm đc j nhiều .chỉ mong giúp mình vui mỗi khi buồn! Thứ làm đc điều đó chỉ là
talking pierre và talking tom cat thôi.
Ai thích hai cái này như mình like nhé!
Mấy bức hình chụp mẫu của LG và SS bao giờ cũng có góc độ tương tự nhau là thế nào nhỉ :mad:
dù không hiểu nhiều về chương trình này,nhưng thấy LG đang phát triển để đe doạ vị thế của 2 ông lớn kia rồi
Vãi mấy chú hàn xẻng, cái gì cũng có.
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng như dự đoán hồi năm ngoái. Apple luôn tạo ra xu hướng để mấy công ty khác chạy theo 🆒
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc đang nói Apple tạo ra xu hướng , liên quan gì đến IP

mà biết bạn thuộc loại nào rồi :rolleyes:
@Hungdunghcmc Apple cũng chỉ mong iPhone trở thành một feature phone hàng ngày cho tất cả mọi người thôi, được thế nó lại chả vui quá =))
@Blue_Gene cái ông Hungdunghcmc là một trong những antifan cuồng có tiếng trên diễn đàn mà bạn ko biết à? =))
@Blue_Gene Loại nào bác nói thử xem. Sak lại liên quan đến vấn đề cá nhân ở đây thế bác.
khuých pô i sừ LoL tiếng hàn phiên âm tiếng a vui phết
LG ko tự tạo ra dc cái gì nó ra hồn
@trụngvuachua1 Bác thử liệt kê xem có công ty nào của Nhật và Tây Âu còn so được với LG Group nữa.

Lạc hậu quá. Hàng cao cấp của họ tràn ngập Mỹ và Eu, VN khoái hàng China và SEA đóng mác Nhật, nên suy nghĩ chỉ đến thế.
Siri và svoice đều đi mua lại không biết, quick voice của lg mua lại từ cty nào đây
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này ở việt nam cũng khó dùng giống 2 cái kia. có cái để nghịch là vui .
T
LG group năm 2010 đạt 122 tỷ Usd doanh số chắc cũng ít người để ý.
@Hungdunghcmc Làm gì mà nhiều vậy nhỉ?
Dù ít nhiều vãn yêu LG!
Ukm.Vùa xem lại rồi.Đúng thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019