[LG SU660] Rom CM7.1 có tiếng Việt (2.3.7)

Kenny
30/10/2011 6:1Phản hồi: 2.904
2.904 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận em này ít ng chơi thật, ngon bổ rẻ mà lại k xài
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa tóm được 1 lỗi củ chuối của rom này.
Pin sạc đầy, dùng cạn đến mức tắt nguồn bật không lên, cắm sạc vào 5' lên 60%, rút ra để dùng được 1 ngày nữa.
Chả biết chế độ pin thế nào mà lại thế này nữa.
Các cao thủ rảnh vào xử lý hộ cái này với, đăng cả ngày rồi mà chả thấy tí tư vấn nào cả.
http://www.tinhte.vn/f217/xin-giup-con-lg-su660-919382/
Kenny
CAO CẤP
12 năm
haha bác ơi, cái này bt mà, khi nào bác sạc đầy mà rút ra nó tụt thì mới nói, cắm vào báo 60% thì em cũng đang bị nè 😃 nhưng có j đâu mà. nhưng mà bác dùng 1 ngày là nghe gọi hay dùng wifi + game 😁 dùng nghe gọi thì trâu lắm, bật wifi phát nó tèo ngay, có 188 rùi để tối test xem sao
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
đấy, của em sạc đầy 100%, rút ra cái 99 ngay.
bác chưa hiểu ý em, con của em pin vẫn còn 1 nửa, nhưng nó vẫn tự tắt nguồn và bật k lên đc nữa, sạc 1 cái là thành 60% ngay 😔
Kenny
CAO CẤP
12 năm
tắt nguồn nhưng bác tháo pin ra mở lại đc k, coi chừng dính bug ngủ đông ấy, chứ như bác thì e k bị, em thì hết sạch pin còn khoảng 1-2% cắm vào lên ngay 60% nhưng sạc ~3h moi đầy rút ra vẫn như vậy, bác có wipe battery sau khi uprom k
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em k biết wipe battery ở đâu cả, bác chỉ cho em cái.
cái cwm toàn tiếng tàu, chả hiểu j cả.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
bác mở wifi lên, vào market tải Rom manager về up lên bản mới nhất tiếng anh là ok nhé 😃
Bản CWM 188 đã fix lỗi thẻ nhớ rùi đó bác thử xem nhé, mình đang test đây
cwm mìh up lên có wipe batery ấy. nhưng mà wipe chi thì mình k biết
mới lên cm 188 nhưng thấy k có hay bằng miui ( có lẽ cảm nhận riêng của em) nên quay về miui lại rồi
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok, em thấy trong phần advance của cwm rồi, wipe rồi, phải test cái đã 😃
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin em đầy lúc 12h tối qua, để đến h hết pin (đọc truyện tầm 3,5h, màn hình để sáng 10%), tháo pin ra bật lại vẫn không lên thì đấy có phải bị lỗi ngủ đông không ạ ?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
tháo ra bật lại k lên thì k phải ngủ đông đâu bác ạ, quái, sao e k bị nhỉ, bản 188 thấy dùng khá mướt, pin k auto lên xuống như 167 nhưng xài cũng khá nếu nghe gọi bt thì cũng trụ đến cuối ngày thứ 2 bác coi lại quả pin xem, em này khi bán có 2 pin mà

à còn wipe pin thì bác xài cho hết sạch pin, cắm sạc k mở máy đến khi đầy thì boot vào cwm wipe pin và reboot vào android nhé, thử xem có khá hơn k. wipe tức là giống như canh chỉnh lại pin đó mà
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mua của trungmobile, có mỗi 1 pin thôi 😔
mới up lên 188, hình như dính lỗi ngủ đông rồi ;( gọi xong 1 cuộc thấy tắt ngóm, bật không lên, phải tháo pin bật lại. Chán quá
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải test kỹ bản này mới được, báo pin quá chuẩn. mà các bác xem hộ em xem cái cục pin của nó có mấy chỗ tiếp xúc với ạ, của em pin có những 4 chỗ trong khi máy lại có 3 cái chấu thôi ........
mình mua ở chỗ trungmobile cũng 1 pin thôi, k thích cm7 lắm nên xài lại miui rồi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
pin 4 chấu đúng rùi bác nhưng mà mấy con LG hàn quôc thì toàn là 2 pin theo máy và có sạc ngoài nữa, thàng Trung nó dím roài 😁
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
thảo nào giá rẻ thế, chán, nó luộc mất của em cọng cáp HDMI nữa thì phải 😔
Kenny
CAO CẤP
12 năm
đúng roài, có cáp theo máy nữa 😁 HDMI xịn xuất ra LCD rõ lắm
Kenny
CAO CẤP
12 năm
cần bán bộ PIN + adapter ngoài. cáp HDMI mới xài 1 lần của LH SU660 xài đc cho P990
Pin zin theo máy lun nhé, bộ pin 250k, cáp HDMI 200K mua nhanh gọn khuyến mãi 1 nắp lưng sau lun
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi cái lỗi ngủ đông đấy là do phần cứng hay do rom đấy ạ, đang rất hài lòng với rom 188, chỉ mỗi cái bị ngủ đông, up lại bản 188 thêm lần nữa có hết không ạ ?
em vừa up sang miui, trông ios không đỡ được 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Đó theo em là do rom bác ạ, vì hôm nay em cũng bị 2 phát nè, khi vừa nhận cuộc gọi xong thì bị. up lại 167 thì k bị. Đành chờ bản khác thui bác ạ, CM7 thì tốc độ ra rom khỏi lo
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi, về 167 vậy, em mới thử miui đã thấy lỗi check *101# rồi.
Chắc bản 201 sẽ fix hết lỗi, hi vọng thế 😃
hoathanls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có link down bản miui ko
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây bạn nhé
http://www.tinhte.vn/f280/lg-su660-optimus-2x-ban-noi-dia-han-quoc-rom-mod-cm7-va-miui-918736/
try with ur own risk .... 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
mình k thích giao diện iphone cho lắm, mất chất android hehe,sao tụi này k tách kernel 1g2 ra cho mình xài nhỉ
tomi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cứu em với! em đang xài Cm7 167, nhưng không biết bản muiu nó ra sao nên up lên thử rất ngon lành! nhưng giờ muốn quay lại bản cm7 thì không tài nào làm được, bị treo ngay chữ LG thứ 2. (up lại bản muiu vẫn được ạ) tức là nó không brick. Giờ làm sao ạ?
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại bạn chạy nhầm cái cwm của bản miui chứ sao.
Giải pháp bây giờ là bạn cài lại rom miui, kết nối với máy tính ở chế độ USB debugging, rồi úp lại cái cwm của bản CM7 (tiếng Trung, ở #1 ấy) rồi up lại CM7 là ok nhé.
Try with ur own risk !
theo mình thì dùng smartflash mà flash lại đi rồi up gì thì up
miui thì dùng cwm mình post
còn cm7 thì dùng cwm của bài này nha bác vì cwm mình up khi install file zip thì nó sẽ k hiểu, lg 2x k dễ brick đâu
Kenny làm được quả CM7 này phán mạnh thế 😃. Có bạn nào dùng CWM Tiếng Anh cài được CM7 chưa? Và có bạn nào dùng/cài Rom cook khác ngoài 2 rom CM7 và MIUI ko?

Con SU660 trước đây dùng bây giờ cho con em gái rồi. Mới cầm lại hôm qua thử xem tí 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
cwm tiếng anh cài đc cm7 rồi. nhưng chỉ ổn đnh 167, các bản khác hay reboot và sleep. mình chỉ thích 2 rom đó ngoài ra còn của bác KY nhưng k thích lắm.

mình k thích vọc những con mà nhìu ng dùng, tự tìm thích hơn.
trong bbgfan co them may rom k phai la cm7 va miui do, nhung la froyo 2,2 nen minh k tim hieu
trong bbgfan có thêm mấy bản rom k phải là cm7 và miui đó, nhưng là froyo 2.2 nên mình k tìm hiểu
Kenny
CAO CẤP
12 năm
up date cho các bác bản rom V20F 2.3.4 Zin đã bỏ 1 số ứng dụng k cần thiết, root sẵn và thay giao diện khác, dành cho các bác thích hàng zin nhé
ZZ cài được Rom CSQ 2.3, CM7, MIUI cho con này rồi. Cũng khá thú vị. Trong các Rom đó thì ZZ thấy CSQ ổn nhất nên để cho con em gái dùng luôn rồi. Cái vụ CM7 ko ổn định thì để test thêm xem thế nào.

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:06 PM ----------

Bây giờ có V20H root sẵn rồi hay thậm chí là file system đã convert sang ext4 rồi 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
mình thấy cm7 gọn nhẹ để dùng nhưng lại nhìu bug tuy nhiên tốc độ ra rom thì cũng đáng nể nên ai thích vọc thì có thể thử, vấn đề ext4 mình thấy có vẻ hao pin hơn khoang 10-15% so với định dạng cũ tốc độ có cải thiện nhưng k đáng kể, trước dùng mấy em galaxy và giờ là htc và lg cũng thấy như vậy nên k chơi ext4 nữa 😃 chỉ là cảm nhận cá nhân
đã test bản 188, bị lỗi ngủ đông (nhận cuộc gọi lâu lâu trên 20s) bên kia cúp máy là mình tối thui, bấm nguồn ko lên, phải tháo pin lắp lại mở nguồn mới được, bị lên tục chứ ko fải lâu lâu, tần suất cứ 10 cuộc bị 9 cuộc

---------- Post added at 08:49 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

ko cần rom zin, chỉ cần rom đa ngôn ngữ là ok (nhất là có TV)
Kenny
CAO CẤP
12 năm
nếu có chút kiến thức về rom bạn có thể add thêm ngôn ngữ vào rùi up cũng đc mà 😃 đến hiện nay bản 167 vẫn đc cho là ổn nhất của cm7
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dùng 167, ngon bạn ạ.
pin pủng báo chuẩn rồi 😃
rom gốc không nhắn tin đc 160 ký tự với lại không hiện tên ng gửi tin nhắn.
Theo mình thì cứ miui cho nó đơn giản và tiện dụng bác à
thấy trên bbs.gfan có nói gì về ICS cho con này đó mà đọc k hiểu lắm
Dùng mấy cái này trừ khi Tiếng Anh tệ quá thì dùng TV thôi chứ dùng Tiếng Anh vẫn chuẩn nhất. ZZ cài CSQ 2.3 English cho con này hoạt động ngon lành, nói chung như P990 ( ko bị lỗi USSD Code, SMS 160 ký tự, bàn phím của P990 ... ).

CM7 của con SU660 này là Unofficial nên nói chung tốc độ và khả năng fix lỗi sẽ chậm.

MIUI ZZ thử qua 2 bản 1.11.4 và 1.10.28 thì thấy 1.10.28 ổn hơn nhưng cái lỗi báo pin khó chịu quá.
wos
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình xin link rom CSQ 2.3 đươc không.
Đang tập tành chơi Android, root con SU660 rồi nhưng k biết bản rom nào tốt để up.... cám ơn bạn :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019