[LG SU660] Rom CM7.1 có tiếng Việt (2.3.7)

Kenny
30/10/2011 6:1Phản hồi: 2.904
2.904 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hỏi bản 167 có bị lỗi ngủ đông ko, xài 2 bản 18x bị ngủ đông cả 2 khi nhận cuộc gọi xong, chán
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
không bị bạn ạ 😃
máy minh cài lại rom theo cách trên ko hiểu sao giờ khởi động cứ vào cwm và muốn cài lại rom gốc thì không vào được boot loader nữa bấm cài gì cũng chỉ vào cwm mong các bạn có cách nào thỉ chỉ giáo cho mình với
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ nhỉ, mình cũng chỉ bấm giữ nut Volume - là có thể flash lại rom gốc mà. bạn làm đúng theo thế này chưa ?
http://www.tinhte.vn/f280/huong-dan-up-rom-va-flash-ve-rom-goc-cho-lg-optimus-2x-741707/
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nhớ tháo hết pin, thẻ nhớ và sim ra trước nhé 😃
Đã sữa lại đc chưa bác
Kenny
CAO CẤP
12 năm
gg vừa tung mã nguồn ics rùi thì k lâu sẽ có thui

---------- Post added at 11:36 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

trên bbs.gfan thì 167 đc vote nhìu nhất ấy bác 😃)
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
các pro cho hỏi, trước mình cài rom gốc có cái app Facebook for LG, vào được facebook mà không cần đổi host và DNS, update rom CM thì không tìm thấy app này, cài app Facebook thì phải đổi host với DNS. Ai có app facrbook for LG thì cho mình xin với 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Mình tài app facebook for android vào bt mà bác đâu cần host j đâu, còn bác mún xài app FB của LG thì down cái rom gốc đã root của mình rùi rút trích file .apk ra, dùng fileexplore chép vào máy là xong 😁
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ là do bản rom chưa đổi host cho mình vì vào trang facebook bằng browser cũng không được 😔
Em muốn nhờ bác Kenny tư vấn online giúp em, bác Kenny PM cho em xin nick YM được không ạ? hình như em là mem mới nên khong PM được. Thanks
Link của bản 167 die rồi, các bạn nào up lại không. Hoặc có version nào ổn định hơn không.

ah cho mình hỏi bản 167 có bị lỗi thẻ nhớ không nhỉ?
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cài hoài cai CWM hok dc. Nó cứ báo là permission denied ở cái dòng cuối cùng
Bạn nào còn giữ bản 167 up dùm với,link die rồi.Mà bản Miui có TV không các bạn.Mình tìm Miui nhưng cũng ko có link nào.
Thank mọi người!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
đang up, mediafire chậm quá
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Đã up link mediafire cho rom 167

http://www.mediafire.com/?8pi1j7j367d0fc2
cám ơn bạn đã chia sẽ cho cộng đồng SU660 nhe.

Vinhphu296
tomi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic em không tài nào cài được cái gapps các anh ạ! em chép file gapps vào thẻ nhớ rồi vào CWM install zip from sd-card>>>complete. nhưng khi vào vẫn không có market. Nhờ các anh chỉ em với!
Em đã up thành công bản 167 nhờ sự trợ giúp online của bác Kenny, đã fix được toàn bộ lỗi khi dùng bản nội địa, Thanks bác Kenny nhiều.

Rất cảm ơn Kenny,mò đỏ con mắt kiếm bản 167.
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chờ gần tháng rồi mà chưa thấy bản mới, sửa lỗi ngủ đông cho bản 188. bản 188 dùng pin tiết kiệm nhất chỉ tội hay bị ngủ đông. bản 167 dùng k bị lỗi này, nhưng mà ngốn pin kinh nếu kết nối mạng, em chỉ có 1 cái mail exchange, bật 2,5G lên, vứt máy đấy, khoảng 6h sau pin giảm 25% (từ 100 xống 75), kinh thật 😔
Máy em trước và sau khi up vẫn bị tình trạng gọi cho máy khác thì không nghe thấy gì dù máy được gọi vẫn nghe được (khoảng 10-20% cuộc gọi), không biết bị lỗi gì, bác nào biết cách chỉ em fix với, em đã thay sim mới luôn rồi mà vẫn bị.
Riêng phần pin sau khi up thấy tốt hẳn lên, hiệu suất sử dụng pin tăng khoảng 40% trong cùng điều kiện so với khi chưa up.
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cho các bro vào chỉ bảo, mình trước cũng bị lỗi này (chỉ khác là bên kia cũng k nghe thấy mình nói gì cả), nhưng giờ thì k thấy nữa, hôm trước có thử bằng cách lấy cái tai nghe xoay xoay nhiều vòng vào jack 3.5. bạn thử xem có đỡ k ?
Em bị tình trạng này mới điên nè bác ạ: Em đi làm ở Q7 thì bị tình trạng như trên và khi tháo sim gắn qua máy khác thì không bị, về nhà ở GV thì lại nghe gọi bình thường, không biết LG nó có config gì với thiết bị trong trạm BTS không nữa (có nơi sử dụng Alcatel, Ericsson, có nơi là Nokia-Siemens), à mà chỉ để ở chế độ Use Only 2G networks mới được, nếu bỏ chọn chế độ này cũng điếc luôn.

Nick của bác Kenny hình như bị banned rồi thì phải.
Bác Kenny ui. Mình gà quá loay hoay mãi vẫn chưa được. Bác cho e cái Yahoo đi, hôm nào rảnh e thỉnh giáo bác chỉ dùm. Yahoo e nè: chipit09. Thanks!
E bị y chang bác trên kia. Chạy bình thường em restart máy. h nó ko vô đc màn hình chính. Chỉ vô CMW 😔 h làm sao đây các bác? ko vô đc màn hình up/dơn firmware nữa chỉ vô CMW :(
cho hỏi su660 mang về việt nam dùng mạng viettel sóng khỏe không các bạn,có cần giải mã không vậy
nick kenny cãi nhau với thằng bibo crazyfan samsung bị band roài 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019