LG TabBook 11: tablet 11,6" chạy Android với CPU Core i5, RAM 4GB, có bàn phím trượt

Duy Luân
28/7/2014 22:55Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lnminh58
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy tính bảng nhảm shit nhất từng thấy =.=
Chien game voi JAV 4K thi tuyet voi ong mat troi! 😁
mua về mình cài windows được không nhỉ, mà cái cấu hình phần cứng cao thế kia chạy android có phí không
binhmb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chạy Windows được nhưng nhà sản xuất không cài Windows vì chi phí bản quyền.
@binhmb chắc cài windows được kho6ng¿ nếu dùng bootloader khóa lại cài được windows ah? dùng bios như laptop thì may ra.
nếu quyết định mua về cài windows thì sf3 ngon hơn về độ phân giải và cũng chắc hơn lg vì ms support trực tiếp. chứ mua cái này nữa vời về dễ húp cháo.
ruacon86
TÍCH CỰC
10 năm
Ước mơ của mấy bác thành sự thật rồi đó.
traind
CAO CẤP
10 năm
tưởng android ko thích hợp vs dòng chip core i chứ???
yunneg
TÍCH CỰC
10 năm
Vãi các bạn ko hiểu sao lại ngạc nhiên cao đô với việc cpu x86(i5) chạy android quá vậy. lên search google android x86 nhé. Không tương thích hoàn toàn, nhưng cũng co 80 90%. Đặt biệt là LG cài thẳng lên máy thì độ tương thích chắc cao hơn.
Có 2 vài vấn đề lớn với tablet này. Chắc định theo phong trào dòng pro của ss hay sf3 của ms đây.
1kg thì quá nặng cho tablet và dễ nóng với dòng core i5, giả thành sẽ đội khá cao.
Dùng 4GB ram với bản android cũ mèm có lãng phí quá không nhỉ?. Trước giờ LG cũng như ss toàn lấp liếm, ví dụ lg ra con tab 8" dùng qualcomm s600 được người dùng thắc mắc thì bảo sợ hao pin và sợ nóng máy khi dùng s800. Trong khi G2 chỉ là đt nhỏ không sợnhao pin vậy nóng máy khi dùng s800 nhỉ.

Chứ việc giá thành cao cho 1 tablet xem như thất bại về doanh số rồi. Cộng thêm độ phân giải fhd đối với cấu hình như vậy là khá thấp, máy lại nặng.
@ragefighter snap800 mát hơn 600 thím ơi :v
@aboveall27895 bạn co đọc chữ không vậy? hay ko biết đọc? mình nói ông gi của lg biện hộ khi người dùng thắc mắc là tại sao mà xai s600 thay vì s800.
cũng như việc lg nói android 4. 2. 2 là tối ưu cho tablet này.
ai chảng biết s800 mát hơn vì xài hkmg. ngươi đọc không hiểu nội dung mới là bạn thậm chí mình chắc chính bạn cũng ko biêt vi sao s800 mát hơn s600 nữa.
i5 chạy android... Phí
kể như nó chạy được đi, gắn i5 vô chạy Android à, ý tượng độc và lạ, đua xe bao lag 😁
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
Rẻ thì mua về dùng thử, cài Windows ....., oh ze
Có lẽ dùng android thay Ubuntu :rolleyes: vì đây là tablet. Khá hay, nếu cài win thì cấu hình này game 3D rất nặng, nhưng chiến game khủng của android thì máy dư cấu hình ;) đánh thẳng vào nhu cầu chơi game trên tablet 😁
dự là em này sẽ được cài windows
Ko le android sap thanh hdh cho laptop?
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
ko fai lạ mà là phí, nếu mình mua con này về cài thêm win nữa là bá đạo luôn
bên android-x86.org có bản android dành cho core i đấy, độ tối ưu chưa hoàn hảo nhưng chấp nhận đc, bạn thích thì cài thử vào lap trải nghiệm, mình thử rùi thấy cũng khá và tiện khi xài 2 hdh song song
@cantho_ mình thử rồi, là bản do dev tự do phát triển chứ ko phải do Intel hay Google làm nên lỗi ko tương thích khá nhiều
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@vqt907 Mình thấy cũng khá mà, chỉ 1 số app viết dành riêng cho điện thoại thì ko xài đc thui còn lại thì xài tốt, nhưng ko hiểu sao cứ xài khoảng 1 tháng là hdh bị hư fai cài lại, mình nghĩ đây là bản dùng thử thui nên ko cài nữa
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@vqt907 Bạn vào 01.org download bản Android 4.4.2 demo do intel làm dành cho core i Ivy/haswell nhé, mình chạy được benchmark Antutu 1 core là 47.000 điểm, game cài còn chưa được nhiều, nó chỉ là bản demo nên chỉ hỗ trợ 1 số card wifi nên vào mạng khá bất tiện, nhưng độ mượt của bản này thì khỏi bàn, không giật lag ở bất cứ tác vụ nào.
giá rẻ mua về cài win quá ngon, còn đắt thì chết chìm
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Quá...phí...phạm...!
Cấu hình này mà chạy android thì hơi phí nhỉ! Win 8 lên thì ok
có khi nào LG tung tin vậy xong lại cài lén win8 vào ko nhỉ, khách hàng thấy lạ từ đầu sẽ quan tâm
Đấy các bác ước ao androi chạy bằng chip core i nha, hẳn là core i5 đấy, bá đạo, có ai benmack ko ta?
Ralph
TÍCH CỰC
10 năm
Có khi đây là chiêu né tiền bản quyền của LG để giảm giá thành. Không cài Win sẵn mà cài Android, còn người dùng xài Win gì kệ họ😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019