LG Việt Nam ra mắt Optimus L9 và trao giải thưởng chương trình săn smartphone L9

cuLong
24/11/2012 4:10Phản hồi: 181
LG Việt Nam ra mắt Optimus L9 và trao giải thưởng chương trình săn smartphone L9

Sáng hôm nay 24/11, Công ty điện tử LG Việt Nam đã chính thức ra mắt Optimus L9, chiếc smartphone mới và cao cấp nhất trong dòng L series của mình. Cũng trong buổi lễ này, LG Việt Nam đã kết hợp với cửa hàng điện thoại Thế Giới Di Động 359 Lê Văn Sỹ (TP. HCM) tổ chức trao giải cho chương trình "Săn hàng đỉnh LG Optimus L9", với giải thưởng là 9 chiếc điện thoại L9 nêu trên và 39 phiếu giảm giá 30% khi mua chiếc điện thoại này.

Sau các sản phẩm Optimus L series gồm L3/L3 Dual, L5/L5 Dual và L7, LG Việt Nam tiếp tục tung ra chiếc smartphone Optimus L9, là sản phẩm cao cấp nhất hiện nay trong dòng L series. Máy có độ mỏng 9,1mm với thiết kế hiện đại có đường viền ánh kim bao quanh máy (tương tự Optimus 4X HD). L9 cũng được trang bị màn hình cảm ứng lớn hơn các chiếc L series cũ, rộng 4.7", độ phân giải qHD, sử dụng BXL 2 nhân TI OMAP 4430 tốc độ 1GHz, RAM 1GB và pin dung lượng 2150mAh. Được biết, LG đã trang bị cho Optimus L9 nhiều phần mềm, tính năng đặc biệt để hỗ trợ người dùng, ví dụ Quick Memo - giúp ghi chú nhanh một cách tiện lợi, Quick Translator - quét hình ảnh một đoạn văn bản và dịch nhanh ra 40 ngôn ngữ thông dụng trên thế giới, Cheese Shutter - tự động chụp ảnh bằng giọng nói thông qua các từ đơn giản như "cheese, LG, smile, whiskey...", và ECO - tự động ngắt các kết nối không cần thiết giúp tiết kiệm pin cho điện thoại khi gần cạn pin.

Một điểm đặc biệt là chiếc Optimus L9 được bán ra ở thị trường Việt Nam sẽ có máy ảnh chính độ phân giải 8MP, so với 5MP của L9 dành cho thị trường quốc tế. Máy chạy HĐH Android ICS 4.0.4, sẽ được bán ra với giá 7.800.000 đồng, tặng kèm thẻ nhớ 4GB.

Về cuộc thi "Săn hàng đỉnh LG Optimus L9"
Nhân sự kiện ra mắt L9 sáng nay, LGEVN cũng đã tổ chức trao giải cho chương trình có tên gọi như trên, với giải thưởng gồm 18 chiếc L9 và 78 phiếu giảm giá 30% khi mua chiếc smartphone này (chia đều cho Hà Nội và TP. HCM mỗi nơi 1/2 số giải thưởng).

181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng vip quá
Không thích LG 😃 . Ngoài N4 😁
mong là cụ LG đừng có PR quá trớn như anh samsung rồi giá lại lên mây xanh...
@KyNuConTrinh LG mà PR quá trớn và đội giá thì chưa từng thấy. Hàng LG lúc nào cũng giá thấp hơn các hãng khác.nếu nói về giá thì LG là ổn nhất rồi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh Không LG không thế đâu, mấy con mới ra như L5 L7 giá cũng đẹpmà bác. mấy con đấy màn hình nét phết 😁
@KyNuConTrinh Phải như vậy mới bán nhiu hàng ở vn đc bác, cứ như ông sony bác thấy đó có trương trình nào dư thế này chưa ? Nên doanh số của sony kg bằng dc
LG đc.
d7293
CAO CẤP
11 năm
@KyNuConTrinh lâu rồi mí gặp bác...
like cho LG😃
Hôm nay e xem phim "The King of Drama" mình rất thích vì trong phim toàn dt LG, ko thấy cái S3 hay note 2 nào cả 😁
Thấy những dt vuông vuông rất độc đáo, tuy cũng to như cái dép nhưng mà rất style :D
@thongtg_2007 xem phim korea nào cũng thấy quảng cáo điện thoại :|
@nhatientri Thấy SS nhiều tới mức nhàm chán và muốn k xem cái phim đó luôn!!
@nhatientri Nice Guy thì quảng cáo Samsung Galaxy S3. 😁
Tầm 7t hàng c.ty thì em này quá ng0n 😃
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Bắt đầu mùa mua sắm rồi. LG dạo này hot thế!Tiếc cái em nó chưa chạy JB!
Em L9 này thuộc phân khúc tầm trung. Có vẻ giá còn hơn cao so với cấu hình. Nhưng được cái "dáng" em nó cũng đẹp.😃
zeustb
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này xách tay 7tr, quá ngon.thiết kế dòng L từ L7 trở đi phải nói là rất đẹp.hôm nọ có bài trên tay mấy bác cứ so sánh với n4, đấy giờ có giỏi bỏ 7tr ra mua n4 đi, đã nói rồi, rẻ mà ngon thì khó mua lắm :p
tầm tiền này mua con Xperia P ngon hơn ah
( kiến thức còn hạn hẹp, sai gì mong ace nói dùm )
@min min hero mua cty bác ah, đi bh hoài chán lắm:rolleyes:
@sadec1 thế bạn đi đâu cũng ôm theo để sạc à lỡ em P chai pin lun thì sao 😁
@vithanh1989 chai thì lên hãng sony mà thai
@sadec1 nếu nghiêng về phong cách và mún màn hình lớn ko kể bọn tàu khựa thì mình thấy e này la số 1
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi trước dùng LG rồi toàn hàng chán nên giờ không tin dùng nữa.mua máy về toàn bị lỗi đem ra bảo hành ở Đức Hiếu thì dùng 1 tuần sau vẫn lỗi như vậy.giờ nhắc đến LG là nhắc đến hàng kém chất lượng dành cho những người thích quảng cáo mà mua
@dh2l tôi cũng thế, lúc ra GT 505 mua dùng thử máy mới thì dùng ngon lắm dùng chừng 5 tháng hư tùm lum tà la hết
(con cảm ứng đâu tiên của tôi ôi thật là buồn)
@dh2l Bạn nên xem lại cái nơi bạn mua nó bán hàng xách tay dỏm đó. bạn mua hàng chính hãng LG bảo hành thì không nói được gì đâu 😁
@sadec1 E dùng con km555 gần 3 năm nay.chưa gặp bất cứ vấn đề gì.chỉ hư viên pin thôi....hàng điện tử hên xui mà

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@dh2l anh cứ mua ở siêu thị to như thegioididong thì họa hoằn lắm mới lỗi 😁 lg optimus 4x hd của em chạy phà phà 😆
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@dh2l ko biết bạn xài model nào chứ mình dùng qua 2 con LG - optimus one và optimus black đầu thấy rất hài lòng, chỉ mỗi vụ rom riếc là tệ
rất có cảm tình vs LG 😁
Được không 1 chiếc smartphone, thật tuyệt, chúc mừng các bạn trúng thưởng! Hãy ủng hộ LG 1 trong những thương hiệu điện thoại có màn hình đẹp nhất nhé!
VIệt Nam Lg ưu tiên 8 Mp sướng quá 😃
@min min hero con Lu6200 của mình cũng 8mp nè nhưng mà chụp xấu lắm. LG cải tiến camera thì hay.
muafiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@min min hero 8mp mà chụp xấu wa'c .
Mấy em PG cứ tranh thủ lấy cái vụ auto focus ra lòe nta ko .
Nhìn mấy bức hình chụp toàn sạn , xin lỗi chứ thua 5 chấm bold .
chac la se gjam nhanh con 6tr thui bang gja mua xperia p ngon hon
Hôm trước tìm hiểu về L9 thì chắc mẩm số em này chắc yểu lắm vì có N4, thế mà bây giờ giá N4 lại nằm từ 10 - 12 củ như chỗ mấy bác thương gia hét thì lại có 1 tương lai cho em nó rồi.
Cấu hình đẹp và giá tốt lg sẽ thành công
đẹp ... máy LG chất lượng cũng tốt
Đẹp thật! Nhìn rất thích , giá cũng vừa phải.... l9 xứng với giá tiền .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019