Lịch Việt cho Android (đã phát hành bản 1.4 đặt sự kiện theo âm lịch)

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi haichau_it, 14/4/10. Trả lời: 356, Xem: 78552.

1. KeVoDanh

KeVoDanh Thành viên

Phần mềm này rất hay và thú vị, nhưng nếu có nhiều themes nữa thì tuyệt, mình thịk cái widget tháng của GOwidget nhìn đơn giản mà rất đẹp.

Mình không thêm các sự kiện được, nó báo là máy mình không hỗ trợ lịch chuẩn, chắc là tại bản ROM, để mình up lại ROM coi sao.

2. mascehuy

mascehuy Thành viên

V.1.5 - Bad bad bad bad bad bad bad bad bad
    Các bác đừng up lên V1.5 nhé, kẻo hối không kịp đấy. V1.5 không hiển thị thông tin ngày được, khi nhấn vào ngày thì "Dữ liệu không đọc được" (hay đại loại như thế), không có cơ hội xài lại v1.4. Bác nào có lichviet 1.4 .apk thì up lên cho em xin lại nhé. Thanks

3. manhhung1420

manhhung1420 Thành viên

trót up lên 1.5 rồi, hết đường cài lại hic, chán ơi là chán

4. narus

narus Thành viên

File .apk của bản 1.4.9 cho những ai cần đây.
    tiện thể góp ý cho chương trình luôn là ở Widget ấy, bấm vào ngày cụ thể thì nó sẽ không nhảy vào ngày đó, mà chỉ nhảy vào chương trình thôi, bác chủ lảm thế nào để bấm vào một ngày nào đó trên widget mà nó nhảy đúng vào ngày đó thì hay

File đính kèm:

coc3k thích nội dung này.
  5. bpmtri

bpmtri Thành viên

Đã có bản cập nhật trên Market sửa lỗi này rồi mà?

6. mascehuy

mascehuy Thành viên

Trên mạng đã có bản fix nhưng mình cài lại cũng không được đâu ậ.

7. microghost

microghost Thành viên

Bản mới trên market đã ngon trở lại, chạy full screen cực đẹp, thanks!

8. hikaru2003

hikaru2003 Thành viên

hình như tác giả đã bán app này cho ng khác ^^

9. mascehuy

mascehuy Thành viên

Mình thì nghĩ chắc "chuyển" cho người khác thôi (vì vẫn free mà, ai lại đi mua 1 phần mềm, phát triển lại share free bao giờ). Nhưng mình e rằng trong thời gian tới sẽ có phiên bản tính phí thôi. hic hic

10. hikaru2003

hikaru2003 Thành viên

tính phí thì say gút bai ^^

11. mascehuy

mascehuy Thành viên

Alo, mình xác nhận bản fix trên mạng đã hoàn chỉnh và chạy bình thường. Thank tác giả nhé
    P/S: Mình kiến nghị admin thêm nút Thank cho tác giả để tác giả nhanh lên *.:)

12. vutananh

vutananh Thành viên

Bản 1.5 fix đã chạy tốt!Xin cảm ơn tác đã lắng nghe ý kiến của cộng đồng và sửa lỗi một cách nhanh chóng!

13. nghtri

nghtri Thành viên

thấy trang chủ 1.4 mà.....dâu có 1.5 đâu mấy bro

14. ffxx2

ffxx2 Thành viên

hic sao tôi up lên 1.5 thì ở màn hình home ấn vào widget không còn lịch việt để nó hiện trên nền home nữa, remove đi cài lại bản cũ trên widget cũng mất lịch việt giờ phải làm sao

15. cugieo

cugieo Thành viên

phiên bản 1.5 update qua android market ngon lành, hôm qua vào market thấy báo tự động cập nhật.

16. ffxx2

ffxx2 Thành viên

Tình hình là cài bản mới trên google nexus one thì bị mất widget lich viet không thấy đâu nữa; có bac nào bị thế không

17. zippi

zippi Thành viên

em xài LG P350 2.3.7

down bản 1.5

ko có widget trên home, ko xóa event dc @_@

trong phần tạo event (bằng dương lịch) số tháng 11(nov) bị biến thành 111, 10 => 101, 12 => 102

bạn nào có file cũ 1.4 up cho mình với : minhf22@gmail.com

Xin cám ơn :)

18. sicilian

sicilian Thành viên

Mình dùng bản 1.5 thì thấy có 1 vấn đề thế này: tạo sự kiện theo âm lịch => ok nhưng không thể sửa được những sự kiện đã sửa.

Với dương lịch thì đơn giản vì mình có thể dùng calendar của android hoặc gmail để sửa. Nhưng với âm lịch thì không thể vì những sự kiện như ngày giỗ... lặp lại hàng năm nhưng không đúng y ngày dương lịch. Vậy nếu dùng android calendar hoặc gmail thì cũng chỉ sửa được từng ngày thôi chứ không sửa tự động được.

19. VirusBB

VirusBB Thành viên

Bác nào có file apk của bản 1.5 share tớ với, down từ market toàn bị FC :(

20. ti007

ti007 Thành viên

mình vừa down về và sử dụng ngon..phần mềm rất hữu ích. Cảm ơn bác chủ..