Liệu có dùng mạng AT&T hoặc Sprint được ở Việt Nam?

quythan
30/9/2011 5:11Phản hồi: 8
Mình cũng không phải là dân IT nên kiến thức hạn hẹp. Dạo này mình đọc báo mạng thấy Samsung galaxy s2 mới ra rất nhiều phiên bản,2 bản LTE ở Hàn và mấy bản ở Mỹ. Vậy mình muốn hỏi là mình có thể mua những chiếc này và sử dụng ở Việt Nam được không? Nếu mua của AT&T hoặc Sprint thì mình dùng dịch vụ của họ hay bắt buộc phải unlock? Còn phiên bản của Hàn Quốc thì có thể dùng tại VN ko?

Mong có bạn nào đấy giải thích giúp mình 😃
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 con đó dùng được tại mạng VN.
quythan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Liệu có dùng mạng AT&T hoặc Sprint được ở Việt Nam

Cám ơn bạn. Vậy khi mang về Việt Nam mình có cần phải làm gì không hay sử dụng trực tiếp được = sim của VN?
Unlock để sử dụng, khi up rom ko mất đó là con hq. Con at chưa ra

send from Galaxy SII
hip.lipbip
ĐẠI BÀNG
13 năm
a ơi cho e hỏi, e nghe nói at&t k xài dc 3g bên mình, còn sprint thì k thể gắn sim vina/mobi/viettel để mà xài, tại sprint thông số CDMA nó khác hoàn toàn hay sao ấy nhỉ?
e đag fa^n vân lắm, tại tính nhờ ng` wen cầm về dùm, mà sợ mang về lại ko unlock để mà xài dc
quythan
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng mình còn 1 thắc mắc là nếu mua đt của mạng AT&T thường phải mua theo hợp đồng,vậy khi mua thì hợp đồng đấy có giá trị sử dụng ở VN đc ko? (kiểu như mạng AT&T có phủ sóng ở VN ko?)
Ở vn sao bắt sóng at&t chài. Mà có bắt dc đi nữa thì gọi vào vn nó tính international ah. At&t bán 2 loại no contract or with contract. Contract đó dĩ nhiên chỉ hiệu lực tại us

send from Galaxy SII
Sprint dùng CDMA nên tùy loại phone sẽ có khe sim hay không. Nếu không có như thằng ip4 đã làm với Verizon thì về VN mua thêm cái 1110 nữa để dùng 😆. Bên Mỹ thì chỉ mua hàng của ATT & T-mobile là chắc nhất, còn lại đem về VN nếu hên thì dùng sfone, không thì để chơi game 😃).

Ở Hàn Quốc đa số cũng dùng CDMA nhưng mình không biết là Galaxy bên đó dùng GSM hay CDMA nên không bình luận.
Em có người quen cũng mang về con HTC One của Sprint, vậy mua lạoi nào thì xài được. Và vè VN có cài đặt xài được khg và cài ở đau thì uy tín. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019