Liệu đây có phải là cảm biến camera trên Nokia EOS?

Blaze1st
5/6/2013 15:0Phản hồi: 249
Liệu đây có phải là cảm biến camera trên Nokia EOS?

Vừa mới đây một trang tin ở Trung Quốc đã bất ngờ đăng loạt ảnh được cho là thiết kế chính thức của chiếc Nokia EOS - smartphone WP8 được dự đoán là sẽ sở hữu cùng cảm biến camera 41MP như trên 808 PureView. Khi nhìn vào hình ảnh, điểm nổi bật và đập vào mắt chúng ta đầu tiên đó chính là khu vực dành cho camera của máy, có thể nói camera trên Nokia EOS chiếm một diện tích rất lớn, và nếu nhìn ở góc độ nằm ngang, ta sẽ thấy camera này còn lồi hẳn lên - tương tự như camera trên 808 PureView. Ngoài ra, ở mặt sau của máy còn có hai chấm nhỏ ở phía dưới, và nhiều khả năng đây là dấu hiệu cho biết Nokia EOS cũng sẽ có chức năng sạc không dây.

Cũng liên quan đến Nokia EOS, một tài khoản Twitter cũng đã chụp cận cảnh camera mà theo anh này là được trang bị trên EOS. Theo hình, camera này vẫn sử dụng ống kính Carl Zeiss, công nghệ PureView quen thuộc, cảm biến camera rất lớn, sử dụng đèn Flash Xenon kích thước lớn, và một đèn Flash LED phụ trợ. Bên cạnh đó, độ phân giải của camera được ghi là XX, không rõ XX là mã hiệu chưa được tiết lộ hay có nghĩa là 20, tức 20MP. Có lẽ trong thời gian sắp tới, chúng ta sẽ được biết nhiều thông tin hơn về chiếc Nokia EOS bí ẩn này.

249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon quá!chắc hơn 808 pw thần thánh rùi!nhưng mà lồi lên mà tròn thì hơi xấu!ít ra cũng vuông vuông thì tuyệt! vuông như N8 ấy!còn lồi thì phải chấp nhận thôi, không thì lấy đâu ra ảnh đẹp
loc689
ĐẠI BÀNG
11 năm
@annaphuong Mình thấy N8 cũng đẹp mà,nếu phải hi sinh bề ngoài thì mình thích giống N8 hơn là 808
hoangbn136
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko thích Camera lồi ra 1cục như thế​
Mong là One Sony thiết kế đẹp hơn​
Sony luôn nổi tiếng là bậc thầy về thiết kế ^^​

PS cho mấy ông trẻ trâu ở dưới quote bài này

Mình nói câu nào là Sony chụp ảnh đẹp hơn Nokia hay là "vô đối" "nhất" "đứng đầu" chưa?
Mình chỉ nói là hy vọng One Sony thiết kế đẹp hơn cái kiểu lồi lồi này thôi? Có gì sai à?
Ai theo dõi thông tin thì cũng biết One Sony có cảm biến lớn hơn cả N8, chỉ kém 808 1 chút. Vậy chắc chắn nó cũng rất to. Và mình ko thích nó lồi như Nokia. Thế thôi. Mình nói câu nào là nó tốt nó vô đối nó đứng đầu?
2 bác có biết chữ ko hay là cuồng quá hóa điên?
@yellowcricket90 sony tụt giá từ lâu lắm r. mà t mua arc cuxbg từ 2011 lúc đấy làm gì có máy nào dưới 8tr mà ngon đâu
@bad_boy174 thì bởi như dz mình mới nó... tụi nghiệp thằng nhỏ mún nổ ấy mà.... sonyE dòng cũ mà 8.0 là chụp ảnh ngon lắm lun rồi.... còn Nokia camera2.0mpx thì đó giờ chưa thấy cái nào chụp tốt như dz đâu..
@Kennyrobyn
:rolleyes: mở miệng ra là phọt 2 từ trẻ trâu 😁 vốn từ bọn trẻ ngày càng thấp phải chăng do hoạt động ít hay bị va đập mạnh lúc còn nhỏ
@bad_boy174
:D chém thế mà muốn so với cái 2mpx của anh nô thật à ^^
"mình thấy Nokia chụp cũng ok lắm" :D nếu nó chỉ ok thì nhiều thằng khác chỉ là đồ bỏ :D (ngoại trừ sony thần thánh ra) ;)
Lồi vãi
Cảm biến camera 41MP như trên 808 PureView. Nokia Vượt qua tất cả
Cũng đep :rolleyes:
Muốn ảnh đẹp thì phải lồi thôi
@meteora_ptit Mình thấy lồi này đẹp :rolleyes: , ko lồi như kiểu SS rất nhàm :oops:
@dmt4ukhw4 lồi kiển 808 thi mình k thik lắm chứ mình thấy lồi kiểu phẳng làm nhám thế này rất đẹp ấy chứ
Sao nokia cứ tập trung vào cái máy ảnh nhỉ?? Cam trên đt thì khá là đc rồi, nếu muón chụp chuyên người dùng còn lựa chọn DSLR mà. Dòng lumia ngoài khả năg chụp ảnh tốt thì ko có j.
@minhhoang89lk Chuyên nghiệp thì đúng là phải DSLR. Nhưng có những tình huống mà có 1 cái đt vừa nghe gọi vừa chụp hình quay phim rõ nét thì vẫn cần thiết đó bạn. Có những nhu cầu không thể biết trước, đến khi nó xuất hiện rồi mình mới thấy là cần thiết. Thêm nữa bạn nói dòng lumia ngoài khả năng chụp ảnh tốt thì không có gì là bạn phủ nhận những công nghệ khác của Nokia, của thế giới công nghệ. Những cái không có gì đó là thành quả nghiên cứu sáng tạo của rất nhiều chuyên gia kỹ sư đó.
Theo nick thì chắc sinh năm 89 nhỉ? Cũng 24t rồi..
Mình không cuồng đặc biệt 1 thương hiệu nào. Là người đam mê công nghệ bất cứ thương hiệu nào có đóng góp cho thế giới công nghệ mình đều thích và tìm hiểu chứ không cố tình phủ nhận như 1 số người. Công nghệ là để phục vụ cho con người, đừng quá thần thánh hóa 1 thương hiệu hay công nghệ nào đó riêng biệt. Con người mới là quan trọng nhất, thiết bị chỉ là công cụ thôi.
@EIGRP Mình ko cuồng bất cứ j cả, những j mình viết trên chỉ là cảm nhận của cá nhân mình về dòng lumia và không có bất cứ lời lẽ nào phủ nhận những đóng góp của Nokia cho giới công nghệ. Thân
@biqTube Haizzz, mình ko có ý muốn đôi co, ý mình ở đây là chỉ chụp ảnh tốt thôi là chưa đủ khi người dùng chọn mua đt mà còn nhiều thứ khác nữa mà Nokia cần tập trung hơn. Thân
@tuandat91 Thì mình chỉ trình bày quan điểm cá nhân thôi bác làm j mà nóng vậy!
ca_kiến
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm ít tấm hình:

nguồn: winphoneviet.com
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@ca_kiến Đẹp mà các bạn,tuy không đẹp bằng 925,nhưng thiết kế mặt sau tròn tròn nhìn lạ mắt và khá độc đáo,lâu lâu đổi gió một tí cho mới lạ,còn con honami sony đã có ảnh chụp thực tế đâu mà biết, chỉ là tin đồn thôi mà mấy bác,ít nhất con EOS này của nokia còn có hình chụp thực tế khá chi tiết.
Cũng được. Nhưng bề lồi lên làm nhám thấy kì kì. Thiết kế này cho thấy, Nokia tới giờ vẫn chưa nghĩ ra được kiểu dáng nào mới, vẫn là đi theo phong cách N9, Camera bự nên cho nó lồi lên là xong 😕
@Armerial One Sony chắc cũng lồi nhỉ, ko yêu lắm...!😃
mấy cái thiết kế lồi camera thế này sài bị trầy thấy xót. giống mấy con N8,808 hay họ HTC camera lồi. sài 1 thời gian toàn trầy. từ giờ mình ko sài con nào bị lồi camera nữa
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Chúc mừng bro đã mua trúng mấy con hàng TQ, mình xài hàng chính hãng không dán, không bao da, quang quật từa lưa mà nó không xước ^^ công nhận N8 bền thật. Có sao nói vậy thôi 😃
@nokishock vâng. bác sài không sước. đưa em sài thử vài bữa cho. coi có sước ko. đúng là mình sài nokia sản xuất từ trung quốc bạn ạ. không tin bạn thử coi trên tem hay vỏ hộp coi sản xuất ở đâu. kaka. mách nhỏ bạn nè toàn bộ máy nokia chính hãng phân phối ở việt nam đều sản xuất ở china nha bạn. iphone cũng thế. giờ chỉ có samsung là sx ở việt nam thôi.
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit NO, mình nói bro mua trúng đồ TQ, tức là HÀNG NHÁI, N8 nhái đầy ra kia mà :v Chứ ai mà chả biết gần như các mặt hàng điện tử đều sản xuất tại TQ ^^
Mình xài là xài bình thường, chứ đưa cho bạn, bạn làm như miếng xoong chà nồi thì kiểu nào mà nó không xước. Cũng như mấy em quảng cáo có mặt kính không xước, mua về liền lấy dao (nĩa) ra cứa cứa, cào cào ... Xui xui nó xướt phát là lại lên đây than thở. Xperia Z quảng cáo không vô nước, mua về đem ngâm nước :lol: nó chết phát không biết bắt đền ai 😁
@nokishock nhái nhưng với người khác thừa biết cái nào là nhái nên bạn nói thế ko mang tính chất thảo luận. mà mang tính chất châm biếm. nói thật là mình đã sài con n97 mini, n97, N8, 808 rồi. kết luận của mình là ko sai. sau khi qua dòng galaxy trừ s2 thì còn lại làm camera sâu. thấy thích hẳn. và đang thoả mãn với note
Công nghệ máy ảnh đc, nhưng chả mấy ai bình dân dùng cái này chụp ảnh cả, họ chỉ dùng mấy cái máy ảnh kĩ thuật số hay là mọt chiếc di động thông thường thôi!
Cảm ơn Nokia vì đã tạo ra những siu phẩm này!
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
2297_1279317480866 (1).jpg móa lồi như N8 hay 808 có phải đẹp không, lồi cả cục nhìn buồn cười thí mồ 😁
nhìn cái hình đầu bài cứ tưởng cái cam thiết kế như mấy cái SLR hay là DSLR cho nó chất cơ chứ ai dè :3
@Snake696 phải chi bán kèm hẳn cái lens 18-55 lắp lên cho nó hầm hố luôn bác nhỉ
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
@phucduong2011 bác tính làm quả Nó kìa DSLR hả 😁
@Snake696 làm thế cho bá đạo luôn
Gần như chắc chắn là nếu nó được ra mắt thì máy ảnh của nó là siêu khủng rồi, nhưng không biết có nhiều người đánh đổi kiểu dáng để lấy cái camera này không ?
Nhìn to và ngầu quá , nếu nó có thêm chức năng thụt ra thụt vào như cái Samsung bên dưới thì quá ngon :p

@lumialumia Gớm :eek:
@lumialumia đó chỉ là concept chiếc galaxy camera mà bác, gốc gác thực tế của em nó là ntn 😁
@lumialumia Xấu
@lumialumia EOS nó chả cần Zoom quang...
Ăn đứt con ss này r...
@lumialumia mún dz thì mua cái compact xài cho rẽ... mua smartphone chi dz
tucec
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh thay cai camera loi len hoi nhieu nhung ko sao lap them cai op sac ko day hoac op lung bao ve se on thoi.
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm

nhiều bác bây giờ vẫn cứ nghĩ chụp ảnh chỉ có Sony đứng đầu thôi mà bác 😁
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Snake696
"Nghe nhạc, chụp ảnh - Điện thoại sony là nhất". Phát biểu câu ấy là những người chưa dùng điện thoại Sony, hoặc chỉ dùng mỗi Sony.
Xấu hơn 808 nữa cơ à? Điện thoại thì chỉ là điện thoại thôi... "Nokia không hiểu điều này"
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh_nhan ý bạn là điện thoại chỉ để nghe và gọi...bạn có hiểu điều này !
@thanh_nhan Nokia ko hiểu gì bạn ? Tập đoàn ngta bao nhiêu chất xám mà thua bạn nữa
@ste7en9x91 câu hay nhất trog ngày. Phải chi ai cũg hiểu như vậy
@thanh_nhan thế thì cần gì lõi tứ chơi game làm gì....đt chỉ là đt thôi...sao thay đc máy chơi game
Em này phải thêm phần ốp lưng vào nữa thì sẽ ko bị thô, vừa bảo vệ máy lại gọn gàng hơn. Mong là lần này anh No ko cho leo cây nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019