LiftPort xây thang máy không gian trên Mặt Trăng trước năm 2020, khi giấc mơ không còn xa vời

shinbehv
29/8/2012 0:51Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãy quay về với blackberry hay iphone đi, đừng viển vông hão huyền làm giề. Khoảng cách từ TD đến MT xấp xỉ 380.000 km nhé.
có khi lại quyên góp xong các ông đi ăn thị chó vs nhau, Việt Nam toàn thế =))
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
nói thật chứ ko ủng hộ việc này, tốn kém, và mỗi lần bảo trì vào sửa chữa thì sao? hay rác vũ trụ vô tình di chuyển va chạm chúng, or thiên thạch? lỡ trúng vào thì có nói ói
@dangphi95 Khoảng cách từ trái đất đến mặt trăng là bao nhiêu
Mình so sánh truong hợp của bạn thế này mặt trăng là nhà bạn ,trái đất là nhà mình ,nhà bạn nhà mình chung nhau bức vách , có 1 quả bom quăng vào bức vách chung của 2 nhà ( bức vách là khoảng cách trái đất ,mặt trăng ,quả bom là thiên thạch ,còn rác vũ trụ thì kô có ở khoảng này đâu ..đến mặt trăng còn bị hút nữa là rác .. )
Thế thôi nhé bạn tự hiểu ý mình chứ😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
@dangdinhgiang thế bạn ko tính đến chuyên thiên thạch từ nơi khác bay vào àh, bạn nên nhớ, ở trái đất, 1 viên đá mi vô hại, nhưng khi ra vũ trụ, nó có thể " xuyên táo" bạn 1 cách ngon ơ đó 😃 bạn ạh, nhìn thế chứ nó ko thế đâu... còn nhiều yếu tố lắm...
phía tối của mặt trăng...
ý tưởng nghe ảo quá @@ ko hiểu ngta định làm cái gì lun
Trí tuệ con người đúng là vô đối. 😃
Thế này thì người ta sẽ phải san bằng khoảng không theo đường xích đạo( giống như là giải tỏa cũng đc) kế đến sẽ làm 1 đường day vô cùng chắc chắn ,gắn 1 vật có thể bám chắc và di chuyển trên đg day ,và dĩ.nhiên là cáp treo sẽ gắn trên vật này
Đó là ý tưởng của mình còn chi tiết thì chờ các ông ấy lam xong đã
Xin ý kiến của các bro nào

@dangdinhgiang À xin đính chính thêm là đường day vô hạn quang đường xích đạo ( 1 dg tròn quanh trái đất)

Cốt là trái đất có đủ vật chất cho các bác ấy xây được cái í tưởng không?
trước 2020 thì gió cũng lớn đấy.
softwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko nghiên cứu sản xuất mấy siêu vi cơ bay với vận tốc ánh sáng như trong phim star war ấy nhỉ 😃. có thể bay tới nhiều hành tinh khác nữa.
ko biết có đủ tiền để đi ko nữa
teik
TÍCH CỰC
12 năm
giống trong Gundam ghê 😁
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng quyên góp được 8000$ á 😆
Neu la su that thi con nguoi se thoat duoc tham hoa tuyet chung.Dang ky lam chuyen len mat trang tham chú cuội.😁
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Xa vời quá @@!
quy109
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinhte nên đập hợp cái thang máy náy đi.
den khi xong minh ban nha mua cai ve den chan cai cap la duoc
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa đọc hết nhưng thấy ý tưởng đã thích rồi :|
Cái này làm mình đến câu chuyện Nobita dùng bảo bối của Doraemon để lên mặt trăng. Dĩ nhiên là không có chuyện leo lên bằng thang rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019