Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Limera1n, Greenpois0n Jailbreak OS 4.1 cho iPhone, iTouch & 3.2 iPad

homlee
9/10/2010 21:17Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cài Cydia dc rồi.Nhưng sao limera1n k JB 4.1 3gs BB5.14.02.Mà máy vẫn làm dc là sao vậy.Liệu có lỗi j k
Cái này là tool JB, hiện giờ chưa có tool Unlock BB 05.14.02 bạn nhé 😃
máy em là 3Gs world bản 4.1, botroom mới, JB đúng theo các bước nhưng không thấy logo Limera1n hiện ra trên iphone
thang37
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm mãi mà không được. sau khi bấn [ power + home ] xong nó báo [ release power button ] mãi mà không vào được chế độ DFU được. Nản quá
Sao mình làm xong nó báo thành công rồi mà không thấy thằng CYdia vậy pác 😔(
namdisco
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPhone 4 Lock (baseband 2.10.04) CÒN PHẢI đợi thêm bao lâu nữa hã anh em
Sáng nay mới thực hiện thành công với IP4 32GB FW 4.1 baseband 1.59.00, nói chung từ sáng tới giờ ổn định chưa có lỗi gì. Quá vui............................................................!
bực mình thật....máy em cũng y như bác này IP4 32GB FW 4.1 (BB 1.59.00) mà em làm cả chục lần theo hướng dẫn vẫn bị dính cáp và đĩa....?kỳ thật...bác nào có kinh nghiệm giúp em với.......!
TÌnh hình là 3gs với lại ipod touch 2mc đắp chiếu rồi. Nhiều ng' comfirm là ko đc. Xem chiều nay có động tĩnh gì ko
Phải bạn à 😃

Bạn phải vào LimeRa1n cài Cydia nữa :p
Mình không thấy thằng Limera1n với cydia lun , đã làm 3,4 lần rồi vẫn vậy . Chị chỉ em với 😔
Em không thấy thằng Limera1n với cydia lun , đã làm 3,4 lần rồi vẫn vậy . Chị chỉ em với 😔
kate87
TÍCH CỰC
13 năm
bạn thử restore máy lại đi. if mà bản Lock thì nên cẩn thận firmware để mà unlock nữa nhé.
đã có beta3 rồi các bác ạ
em đã JB đc 3gs newbootroom rồi ạ
ko biết có unlock đc chưa các bác nhỉ
4.0.2 BB 3.14 ạ
dathuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới ra bản mới hay sao mà jailbreak được cho 3gs new bootrom?
Chuẩn ^^! E đã hoàn thành JB 3GS new bootrom. Quá tuyệt
làm thế nào unlock đc bạn nhỉ?
Của mình là world mà. Nếu của bạn bb 05.14.02 thì chưa UL đc đâu 😔
mải JB máy quá mà quên mất cả đi chơi xem duyệt binh 10-10 hix hix
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
em làm xong nhưng không thấy có icon limera
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
" Đối với iPhone 3GS Lock (baseband 04.26.08, 05.11.07, 05.12.01, 05.13.04), iPhone 4 Lock (baseband 1.59.00): mở Cydia, search và cài đặt Ultrasn0w để unlock. Còn các iPhone 3GS (baseband 5.14.02), iPhone 4 Lock (baseband 2.10.04) chưa unlock được."

Theo lời ở trên thì máy 3Gs của mình firmware 05.13.04 h lên 4.1 là jailbreak và unlock ok hết phải không các bác?. Làm theo các bước cũ như là phải có sim kích hoạt và v.v..v cộng với sửa lỗi khác sim.v..v... là xài 4.1 mượt phải không?
2 bạn thử nhấn giữ Power & Home cho đến khi trái Táo hiện ra để Reset máy xem sao 😃
minh cũng giống như trên. mình làm lại rồi mà ko được kể cả restore rồi mà cũng không được. mình đang dung 3GS WD newbootrom FW đang ỏ 5.14.02. Giúp mình với....
Download bản beta 3 rồi thử lại nhé. Đã fix lỗi new bootroom của 3gs rồi đấy.
5.13 mới hỏi chứ 5.14 mình xác định khỏi JB rồi 😁

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

á há há hay quá
có sóng rồi
Được post bởi LIENHUONG
Đúng thế bạn à, cứ làm đi 😃

Bạn vào Cydia/Manage/Sources/Edit/Add để add sources iphone.gsm.vnrồi cài Appsync OS 4.1 để cài Game cr4ck nhé 😃
1. Cài qua iTunes như bình thường
2. Cài qua install0us hay AppStoreVN
- Search AppStoreVN, vào AppStoreVN 1 lần để nó tự tạo thư mục Download
- Down ipa trên 4rum về
- Dùng PM kết nối giữa PC với iPhone mà có thể truy cập vào thư mục ẩn trên iPhone như Ifunbox, iPhone Folder, Winscp
- Chép ipa vào đường dẫn private/var/mobile/Downloads
- Vào AppStoreVN/Download trên Iphone cài
- Chơi

Chúc vui 😁

cái
private/var/mobile/Downloads ở đâu ạ
Dùng PM kết nối giữa PC với iPhone mà có thể truy cập vào thư mục ẩn trên iPhone như Ifunbox, iPhone Folder, Winscp
-> Nếu ko hiện thư mục ẩn thì vào cydia cài tiếp afc2add rồi kết nối lại nhé :p
Bạn mở Cydia cài Ultrasn0w nhé

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:04 AM ----------

Sặc. Xin chúc mừng bác ^^! Hưởng thụ thôi
Máy IP4 của em 4.1 - 2.10.04 tuần thứ 39 khi xài limerain làm đúng hết các bước nhưng đến bước exploingting của phần mềm limerain thì trên iphone của em nó không có hiện ra cái hình Limerain như hình hướng dẫn nói. Sau khi phần mềm báo là đã jailbreak xong. Em vào iphone check thì cũng không thấy icon cua Limerain đâu làm đi làm lại 5~6 lần mà không được. Bác nào cứu em!
jfuolu
TÍCH CỰC
13 năm
Không biết có bị mấy lỗi như mấy ông Egadget nói không nhỉ
Chứ mà không restore được fw gốc thì lúc hỏng còn bảo hành bảo tỏi gì nữa
😁 (iP4 world os 4.02 vịt teo)
devil91hp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn cho mình hỏi Ipod touch gen 4 đã JB được chưa. Trong máy mình có 1 số app bản quyền nếu JB xong có bị mất ko.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019