Linh tinh về Playbook 4G LTE

leanhtuancdt2k50
9/7/2014 7:21Phản hồi: 12
1. Ưu điểm:
· Cấu hình tốt (phải nói là rất tốt 😁)
· Độ phân giải màn hình 600x1024 nhưng cho chất lượng hình ảnh và chữ tốt hơn hẳn so với các con máy có cùng độ phân giải của Asus hay Acer.
· Pin Li-Po 4800mAh như máy của mình thì xem Video trên Youtube được có 4 tiếng thôi (check health của Pin bằng Guru battery thì chỉ có 90% )
Cấu hình phần cứng các bạn xem ở đây
gsmarena.com/blackberry_4g_lte_playbook-3846.php
· Có khe cắm sim (micro Sim) nhưng chỉ dùng dịch vụ dữ liệu, không nghe gọi và nhắn tin được
2. Nhược điểm
· Blackberry đã ngừng sản xuất dòng Playboo --> chắc không còn bản cập nhật OS nào đáng để chờ đợi cho dòng này
· Do Blackberry đã ngừng sản xuất từ năm 2013 nên máy mới cũng không còn nhiều và đồng nghĩa với nó là linh kiện chính hãng để thay thế chắc cũng không có
· Nếu dùng cho mục đích giải trí thì kho ứng dụng quá nghèo nàn. Chạy được App Android 2.3 nhưng không phải App nào cũng chạy được. Mình tìm mãi được hai kho chứa ứng dụng Playbook (cảm ơn tác giả của hai kho App này)
mediafire.com/?6l4rdgscl4k8g
mediafire.com/folder/utte5oqz22oyo/PLaybook#a6gng6dy9ob3m
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa cho bay một em vì dùng thiếu thốn quá
Hic e moi sd no,hoan toan bo tay luon,do h xai android quen r,hic sao e down mấy cái app kia về no cứ hiện là " Unable to find default app"
Để cài được App cho playbook thì hơi phiền một chút. Mình có thể tóm tắt như sau:
1. Download vnPButils cho Playbook. bbvietnam.com/forum/phan-mem-tien-ich-cho-playbook-f50/vnpbutils-tien-ich-cai-dat-quan-ly-ung-dung-va-tao-file-bar-cho-playbook-t5944.html
2. Kích Hoạt Development Mode (vào Security>Development Mode> chọn ON) gõ Pass
3. Cắm Playbook vào máy tính rồi cài thông qua vnPButils
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
10 năm
định làm một em, nghe thế thì tụt vòi vào rồi hix, nhưng em chỉ cần lướt web, face, có ổn ko các bác
lugiang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ổn bác ạ. Giá quá tốt cho một em như thế. Tuy nhiên phải cân nhắc vì nhiều lúc không có app rất khó chịu. Mình dùng hai em. 1 em 64 wifi và mới lấy thêm 1 em 3G. Quá rẻ.
changech
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lugiang Mua ở đâu giá tốt vậy bác
lugiang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ở SG. Bác vào Nhattao, nhiều tg đang bán giá từ 1.9-2.1 tr.
playbook có chơi được clash of clan không mấy bác ơi 😃
Không chơi clash of clan được đâu bạn ơi
Nói chung là dùng cho mục đích công việc thì cực ổn. Thỉnh thoảng mình báo cáo cắm em này vào máy chiếu báo cáo ầm ầm 😃
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac nao co bo go tieng viet cho. E. No ko? Cho. E. Xin voi. Voi. Lai. Cach. Tat. Tu. Dien. O. Dau. Chi. E. Voi. Kho. Voi. E. No. Qua
Không có bộ gõ cho nó đâu bạn ạ. Chỉ có một cách duy nhất là dùng phần mềm MyEditor rồi copy sang thôi.Còn về từ điển thì dùng MSPDICT cũng được thoát thì cứ tắt như app thông thường thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019