Link down bộ cài OS X 10.9 đơn giản nhất - Chỉ cần burn ra USB là xong!

Love_apple
25/10/2013 12:42Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi cách này và cách bác Vũ Hải đều chạy OK không ?
Do cách kia gõ lệnh phức tạp quá. Chạy mọi máy MAC ok không ?
Cám Ơn.
ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bộ của anh là đơn giản nhất va hay nhất mấy đứa kia chỉ phức tạp quá. Dùng Fshare tool 4.7 tải vể rất nhanh.
@ccphuc Bạn cài vào máy ok chứ? ;)
mình đã tải và retore ok, sau khi cài vẫn được, nhưng máy sau khi cài không có phân vùng Recovery, vả lại khi check ổ đĩa thì bị báo lỗi, sau khi sửa lỗi xong thì máy không chạy được phải cài lại, mình cài lại mấy lần vẫn vậy, không biết có phải do bộ cài có vấn đề không nữa
@nhutmp Mình dùng bộ cài này cài cho 2 máy, máy mình và máy ông anh, với lại rất nhiều bạn đã down về và dùng bình thường mà? Còn lỗi mất recovery HD kia thì mình và nhiều người khác cũng bị, không phải chỉ riêng máy bạn.
Cách fix thì ở đây: https://www.facebook.com/media/set/?set=a.536746153084221.1073741968.324810654277773&type=3
minh restore khong duoc ban oi. Ban co the huong dan minh restore bang superduper khong minh chi thay tuy chon backup all ma no chay xong usb khong thay gi. Thanks
Bạn cắm sang máy win rồi dùng TransMac restore cho nhanh 😁

Bác vào chỉ bác ấy kìa :p
mình toàn bị báo lỗi này thôi,giờ phải làm sao mọi người ơi Screen Shot 2013-12-10 at 2.40.41 PM.png
@luongnhung002
Bạn phải mở file đó ra trước khi restore
Bắt buộc là usb phải trên 8 gb ak bác của em đungs 8 ghi có đc ko bác
chip_kid113
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vũ Lê Minh 8 Gb trở lên nhé
chip_kid113
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản này đã mở file ẩn nên down về bỏ vô usb là xài thôi đúng không bạn
Minh ko lam dc ban oi. Keo wa chu retore sang nhung nhan vo no bao loi. no bao quyet o cung gi do
Hay quá đi, hay quá đi, tôi
Đánh dấu để down về cài !
chủ thớt dạy mình restore với, sao toàn Busy vậy ????
mình đang sài windows, chưa cài mac bao giờ giúp mình cách tạo usb mac os và cách boot với :mad:
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
DÙNG BẢN NÀY ĐỂ CÀI MỚI RỒI UP LÊN BẢN MỚI LÀ ĐƯỢC
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
ĐÚNG LÀ ĂN Ở HIỀN LANH ĐANG CẦN THÌ LẠI CÓ NGAY HÊ HÊ À MÀ CÓ BÁC NÀO BIẾT LỖI DÙNG LỆNH HIỆN CÁC FILE ẨN MÀ KHÔNG THỂ HIỆN LÊN ĐƯỢC KHÔNG? MÁY EM HIỆN NAY LOẠN HẾT CẢ LÊN CÁC PHÍM CHỨC NĂNG KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC PHÍM SHIFT GIỜ NHƯ KIỂU DẮT ẤY NÊN EM TOÀN PHẢI DÙNG NHƯ IN NHƯ THẾ NÀY
mabu_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
e chào cả nhà, e có1 việc như sau :

hiện e có ng nhà dùng máy iMAC đời 2007 (Core 2 Duo, RAM 1GB 667, Card ATI 2400, ổ 250), máy đang chạy MAC OS X 10.4.11.
Nhu cầu cũng ko có j đặc biệt, chỉ duyệt web và email yahoo hàng ngày bằng Firefox, nhưng hiện tại lại bị lỗi rất chuối là khi vào email thì bị thông báo là trình duyệt đã cũ cần nâng cấp, bỏ qua phần nâng cấp thì vẫn duyệt email đc nhưng đến lúc muốn trả lời mail hoặc viết thư mới thì nó ko hiện nút Send 😔( thế còn gọi j là sử dụng email.
E đoán đây là do lỗi trình duyệt cũ nên ko hỗ trợ tốt nhất các chức năng, nhưng trớ trêu khi nâng cấp lên bản Firefox mới thì lại báo : Version này không chạy đươc trên version MAC OS X này (tức là ko chạy đc trên 10.4.11).
E cũng đã thử sang Safari rồi và Google rồi cũng ko đc vì version MAC OS X thấp quá.
E cũng đã đọc qua nhiều bài trên tinhte và làm theo, e biết máy còi nên e hỳ hụi thử cài bản 10.8 và sử dụng Lion DiskMark 2rc3 để tạo USB cài thì đến đoạn cuối cùng thì bị lỗi Could not found disk for 1.

đọc đc bài này, e đang download theo link Fshare của bác chủ, vẫn đang hy vọng là sẽ cài đc.
E đang bị mắc quá, có a e nào có giải pháp tốt nhất cho nhu cầu cơ bản của ng nhà e với ạ, bây h cài lên 10.9 thì e cũng đc biết là máy rất chậm, chưa chắc đã là hướng tốt nhất.

A e giúp e với, e xin cảm ơn
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Toàn hỏi, không có ai trả lời. Diễn đàn hết anh tài rồi à?
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
USB hoặc SD card từ 8Gb trờ lên là ngon rồi. Nó chiếm hết hơn 5.7Gb thôi bác ạ
mabu_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác giúp e với 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế