Link download fw 400 dành up offline cho E71,E63,E66 đây

Thảo luận trong 'NÂNG CẤP THAY ĐỔI FIRMWARE' bắt đầu bởi longhau, 30/11/09.

1. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

Hiện giờ có nhiều a/e đã up lên đc fw 400 dành cho 3 dòng máy E71,E63,E66 nhưng cũng có 1 số a/e than phiền không dám up vì sợ đang up bị dis mạng, và cũng có nhiều bạn up bằng NSU hay Ovi suite nói thời gian up quá lâu, vì thế mình đã tìm các bản fw này dành up offline sẽ tiện lợi hơn

E71 -1 (RM-346) Major 400.21.013 v6 (EURO)

E71 -1 (RM-346) Major 400.21.013 v6 (MEA)

E66 -1 (RM-343) Major 400.21.013 v7 (APAC)

E63 (RM-437) Major 400.21.013 v5 (APAC)

Chúc các bạn thành công
    :
    quocsan, linhatm, khongaibiet20041 người khác thích nội dung này.
  2. khongaibiet2004

khongaibiet2004 Thành viên

Nếu bạn cung cấp thêm cả link down fm400 cho e71 ở Việt nam mình nữa thì hay quá.
  3. neo8x

neo8x Thành viên

muốn có tiếng Việt thì up bằng NSU hoặc Ovi Suite đi bác
  4. hoanghai2908

hoanghai2908 Thành viên

up offline vẫn có tiếng việt đầy đủ chứ sao phải up online theo mấy cái của nokia
    Hôm rồi mới up 1 chú grey và 1 chú white xong,ngon lành cả
  5. freeman_haha

freeman_haha Thành viên

các bác cho e hỏi phiên bản này có hack được như những phiên bản trước k ạ.vì e thử dùng với phiên bản 300 thì k có hack được phone
  6. hoanghai2908

hoanghai2908 Thành viên

vẫn hack bt mà bạn,qua xem bài hướng dẫn hackphone của mình
  7. linhatm

linhatm Thành viên

Tui thấy Up online dễ thực hiện hơn, đang up mạng disconect cũng đâu có sao. Up JAF thủ tục hơi nhiều, kg cẩn thận cũng die như thường.
  8. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

cũng tùy người thôi bạn ạ,ai xài quen cái nào xài cái đó
    Còn chuyện bạn nói đang up mà dis mạng không sao là thật ra lúc đó chỉ mới tải fw về thôi, còn đang up mà dis mạng hay cúp điện thì.....ai cũng biết rồi
    linhatm thích nội dung này.
  9. freeman_haha

freeman_haha Thành viên

dạ thanks bác e đã đọc và hack được rùi
  10. linhatm

linhatm Thành viên

Đúng thế, chỉ quan trọng nhất là 5 phút cuối cùng, sau khi NSU nó đã dow hoàn tất, lúc này nó chỉ có nhiệm vụ là cài lên điện thoại thôi, PC suit đã ngắt kết nối rồi.
    Trong 5 phút quan trọng này, nếu cúp điện (khả năng xảy ra dưới 0.1%).......>>>điện thoại thành cục sắt.

Do vậy các anh em nào chưa up cứ mạnh tay, mạnh chân chiến đi, UP dc FW mới cảm giác như xài máy mới
    Tin tuyệt sờ mật, Tháng 11/01/2010 Nokia ra FW500 giao diện giống E72
  11. quocsan

quocsan Thành viên

Hy vọng lúc đó có thể
    1) Nâng cấp qua OTA
    2) Trình xử lý HTML tốt hơn (cho eMail, Active Notes):)
  12. failtear

failtear Thành viên

cho em hỏi với sao fw offline nặng vậy?em up online thấy chỉ có hơn 100MB tý thui mà đây thấy 2part tổng cộng là 241MB lun?:sorry8bj:.bên dưới lại thấy 2 part khác 381MB lun hixhix vậy biết sài cái nào giờ bro?:sorry8bj:
  13. eyes_on_me

eyes_on_me Thành viên

Nặng là do nó có nhiều bản khac nhau trong đó.
    VD EURO thì có của UK, irland ...
    APAC thì có VN, Sing ...

Cứ tải về rùi khi flash chọn 1 bản thôi.
    longhaufailtear thích nội dung này.
  14. failtear

failtear Thành viên

thank bro nha.hix bữa up bằng NSU 5 phút cuối mà đứng tim với cái mạng Easy của em:(.bữa nay up cho bạn...ko dám liều nữa :D
    ai cho em hỏi cái của bro longhau post đó có tv ko vậy?sao em thấy ít lựa chọn quá vậy ko biết có tv ko nữa toàn code lạ hoắc ah.giờ e lam sao đây
    lúc ko biết code em chọn đại một cái.cho em hỏi còn cái code gốc của em thì sao mất luôn rùi ah...?
  15. failtear

failtear Thành viên

cho em hỏi trong cái anh up có cái nào tiếng việt ko vậy?:(
  16. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

bạn hỏi cho máy nào vậy ....?bạn hỏi chung chung vậy ai biết đường trả lời
    failtear thích nội dung này.
  17. failtear

failtear Thành viên

máy e 63 đó bro.hix....bro post 2 bản một bản thì không down đc 1 bản thì ...ko có tv hixhix:sad9cd:
  18. shjn0212

shjn0212 Thành viên

ai chỉ cho e cả 2 cách up lên FW 400 cả online cả offline luôn đi, e search trên 4rum mà hông thấy , cho e hỏi là 2 cách up kia khác nhau chổ nào và kết quả có giống nhau ko vậy ?
  19. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

chính xác là mình chỉ post 1 link down cho E 63 thôi, và bạn dùng phoenix hay JAF up thì phải tìm đúng code VN nhé
    vậy là bạn tìm ko hết rồi http://www.tinhte.vn/forum/t174672/
    cả 2 cách đều có 1 kết quả như nhau, nhưng 1 cách trong lúc up phải online mới up dc, nếu đang up mà dis mạng thì die phone, còn cách up offline thì an toàn hơn nhé
    shjn0212 thích nội dung này.
  20. failtear

failtear Thành viên

huynh ơi gói huynh post là meata gì đó mà đâu phải apac đâu hix...bro co bản này ko E63 RM-437 APAC 400.21.013 v5.?
    bản kia e tim ko thấy code TV mà...chỉ có chừng 12code thôi...xem lại thì ra là bản Mea Trung đông hixhix toàn chữ giun ko lại lỗi tùm lum....