Link download FW iPad > 6.1.3, iTunes, tools Jailbreak (update 20-3-2013)

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi cydiatoday, 12/11/12.

1. kenjikid

kenjikid Thành viên

bác ơi nhiều fw quá e biết tải cái nào.e đg xài ipad2 64g wifi + 3g.vậy e đown bản dư nào
  2. anhmmoj

anhmmoj Thành viên

Bác chủ thớt cho em hỏi là trong danh sách của bác đưa lên ở trang 1, link nào là link FW dành cho Ipad mini 3G 16GB, em mới dùng nên chưa rõ, mong bác chỉ giúp. Thanks
  3. bbssht

bbssht Thành viên

IPAD2 iOS V6.1.1 đã jb, giờ muốn lên 6.1.2 thì phải restore = itune rồi mới upgrade lên 6.1.2 ah? Sau khi JB cũng chả ẹnoy được thêm gì nhiều mà giờ rách việc quá. Ai có link HD restore rồi upgrade 6.1.2 thì share với. Tks.
  4. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

1. down 6.1.2 về
    2. đưa jp về dfu
    3. mở itunes (11.xx) restore
    4. JB nếu cần
  5. bbssht

bbssht Thành viên

step 1 cho link download của ipad 2 -64G -wifi và 3G được hông bạn?
    step 2 hông hiểu jp là ipad ah?

Hồi đó trước khi jb 6.1.1 thì có backup = itune vào laptop vậy giờ restore bản này rồi lên thẳng 6.1.2 = wifi ok hông bạn?
  6. tiger8x

tiger8x Thành viên

pro ơi..hướng dẫn dùm với..máy mình ipad3 fw6.1 đã jb giờ muốn up 6.1.2 thì cần những bước gì? up làm sao cho khỏi mấy dữ liệu và game hiện có? có save cái gì shsh gì không? và backup làm sao ? ^^ hướng dẫn dùm mình nhé..đang máu lên mà không nắm rõ nguyên lý sợ cai ipad nó bị tèo **
  7. Dark-Angel

Dark-Angel Thành viên

A cho e hỏi , ipad 1 up max firm đc os mấy ạ
  8. twintiger

twintiger Thành viên

9. vnundercover

vnundercover Thành viên

Em chào bác cydiatoday, em đang dùng Ipad 2 fw 5.1.1 đã jailbreak,
    - Em có nên up lên 6.1.2 không?
    - Nếu up lên thì có ưu nhược điểm gì so với 5.1.1 ah?

Đa tạ bác.
  10. changngoc9001

changngoc9001 Thành viên

Chào chú,

Phần danh sách firmware: ipad 2 và ipad 2 new khác nhau như thế nào ?
    Máy bạn cháu đang sài là iPad 2 3G ver. 5.1.1 đã JB. Vậy download firmware 6.1.2 nào là phù hợp nhất ?

Cảm ơn chú.
  11. Otano

Otano Thành viên

cũng cùng câu hỏi với b này
  12. cydiatoday

cydiatoday ... connecting people

Vào Settings> General> About> Legal> Regulatory:
    Xem Model nào thì down theo ký hiệu sau:

iPad:
    iPad mini Wi-Fi Model: A1432 - FW: iPad2.5... (16-32-64G)
    iPad mini Wi-Fi + GSM Model: A1454 - FW: iPad2.6... (16-32-64G)
    iPad mini Wi-Fi + GSM + CDMA (MM) Model: A1455 - FW: iPad2.7... (16-32-64G)
    iPad 4 Wi-Fi Model: A1458 - FW iPad3.4... (16-32-64G)
    iPad 4 Wi-Fi + GSM Model: A1459 - FW: iPad3.5... (16-32-64G)
    iPad 4 Wi-Fi + GSM + CDMA (Global) Model: A1460 - FW: iPad3.6... (16-32-64G)
    iPad 3 Wi-Fi Model: A1416 - FW: iPad3.1... (16-32-64G)
    iPad 3 Wi-Fi + GSM + CDMA (Verizon) - Model: A1403 - FW: iPad3.2... (16-32-64G)
    iPad 3 Wi-Fi + GSM (Global) Model: A1430 - FW: iPad3.3... (16-32-64G)
    iPad 2 Wi-Fi Model: A1395 - FW: iPad2.1... (16-32-64G)
    iPad 2 (CDMA) Model: A1397 - FW: iPad2.2... (16-32-64G)
    iPad 2 (GSM) Model: A1396 - FW: iPad2.3... (16-32-64G)
    iPad 2 (New) Model: A13xx - FW: ipad2.4... (16G)
    iPad (Wi-Fi) Model: A1219 - FW: iPad1.1... (16-32-64G)
    iPad (Wi-Fi + 3G) Model: A1337 - FW: iPad1.1... (16-32-64G)
  13. changngoc9001

changngoc9001 Thành viên

Chào chú Cydiatoday và AE diễn đàn.

Cháu đang gặp một vấn đề này mà chưa giải quyết được:
    Lúc trước, máy của bạn cháu là Ipad 2 3G, khi mua về thì cháu JB lên 5.1.1.
    Vừa rồi cháu JB lên 6.1.2, trình tự:
    1. Dùng iTools export các chương trình trong application ra ( gồm các app mà trước đây chỗ bán cài + các app bạn cháu cài từ app ID của bạn cháu + các app được cài qua KY)
    2. Download firmware 6.1.2 từ link của chú về máy tính.
    3. Kết nối iPad với Itune trên máy tính --> shift restore với source vừa download về.
    4. Sign in Apple ID của bạn cháu đã sài trước đây.
    5. Tiến hành JB
    6. Dùng iTools để import và install các app lúc đầu ( đã export ra ở bước 1).
    Kết quả:
    Hầu hết các app sau khi đã install thành công, khi mở lên thì yêu cầu gõ App ID và Password. Sau khi gõ ID & pass của bạn cháu vào thì nó tự động thoát ra ngoài Home. Các app khác tương tự như vậy.
    Vì có nhiều app, nên nếu xóa app và cài lại thì mất rất nhiều thời gian. Mong chú hướng dẫn khắc phục.

Cảm ơn chú và các AE.
  14. cydiatoday

- Tạo Apple ID riêng cho mình để khỏi hỏi như trên nữa. Xem kỹ sẽ nắm vững iTunes: http://www.tinhte.vn/threads/huong-...-tao-apple-id-update-21-9-2012.1518129/unread
    - Apps nào thích, ghi tên ra, xong xoá luôn. Tìm và down lại bằng ID của mình.
    - Apps có update sẽ dùng password của ID mình.
    - Không cần iTools hay iFunBox ví restore xong chỉ cần sync iTunes là xong.
    - Về các apps cr@ck đã có iPAStore (thay thế Installous), chịu khó cài apps có version cao để tương thich FW mới, vì các bản cr@ck này chỉ thích hợp thời điểm đó, sau này còn dùng nhiều mỗi khi restore.
    - Khi update hoặc restore FW cao hơn JB xong, phải chịu khó làm như trên mới chắc chắn tương thích.
    - Không thèm chèn các appcr@ck cũ không tương thích sẽ bị văng ra, gây lỗi hoặc Safe mode.

Hỏi thì trả lời nhưng theo hay không tuỳ bạn. Hihi.
  15. CâySi

CâySi Thành viên

Ngã nón chào thua bạn già... nếu có điều kiện, chắc chắn phải tìm bạn để học hỏi thêm.

Chúc bạn khỏe và vui.

PS
    Xin phép hỏi bạn, tại Cydia, có phần mềm nào có thể thay đổi wallpaper giống như Bosspaper không, hay là chỉ có độc nhất là Bosspaper?

Cám ơn Bạn nhiều.

KC
  16. cydiatoday

Có đấy nhưng già rồi hay quên...
  17. CâySi

CâySi Thành viên

:) bệnh chung của Anh Em mình... thôi thì đành chịu xử dụng đở BossPaper... chờ ngày nào bạn hồi phục...thì mình hưởng lây.... :)

Cảm ơn nhiều.
  18. 2b/not2b

2b/not2b Thành viên

bác cydiatoday cho em xin cái hẹn để nhờ bác restore giùm em cái ipad. thanks bác.
  19. cydiatoday

Mấy hôm nay lu bu quá, cho số phone khi nào rảnh sẽ hú!
  20. kevintran178

kevintran178 Thành viên

Chào bác cydiatoday. Đọc các topic của bác thấy thật là kỉ công.
    Cháu có điều muốn thỉnh giáo bác. Cháu có Ipad 2 wifi 5.1.1 đã jailbreak. Bây giờ nếu muốn update lên 6.1.2 mà không mất data và các app ..... thì làm như thes nào ạ? Cháu cũng có thắc mắc là có când thiết để up lên 6.1.2 ko vì hiện tại cháu thấy dùng 5.1.1 cũng ko có lỗi gì quá nhiều, đôi khi app tự logout ra thôi, gần đây thì vào appstore nhiều phần mềm yêu cầu iOS 6 quá nên cháu mới nghĩ đến việc update. Bác giúp cháu vs. THANKS bác nhiều.
  21. chickanh

chickanh Thành viên

Bác cydiatoday cho em hỏi: FW 6.1.3 đã JB được chưa ạ? Hôm nay không Restore được 6.1.2 nữa rồi.