Listen it: Từ điển StarDict và học ngoại ngữ trên Android

umbrellatech
2/7/2011 13:11Phản hồi: 140
Phần mềm tra cứu từ điển StarDict và học ngoại ngữ trên Android.
I. Link download:
link: http://www.mediafire.com/?93jzrr3zhvcil

ver 4.02

• Đóng gói thư viện âm thanh thành các bộ từ điển âm thanh cho tiện việc tra cứu. Các bạn vào thư mục dictvoice để download từ điển âm thanh.
  • Download và chép cả 3 tập tin .dict/.dict.dz, .ifo và .idx (giống y như từ điển stardict bình thường) vào thư mục langlisten/dict/sound(chú ý là thư mục sound nằm trong thư mục dict). Nếu là file rar thì các bạn download về giải nén và copy 3 tập tin vào thư mục như trên.
ver 4
  • Nội dung dữ liệu ListenIt4_data_noListening.zip(không bao gồm bài nghe).

. Grammar Intermediate (150/885) -> total=150*10=1500quizs
. Grammar Advanced (150/880) -> total=150*10=1500quizs
. Idioms Elementary (12/12)
. Idioms Intermediate (22/22)
. Idioms Advanced (48/48)
. TOEFL 50 Conversation (20/50)
. TOEFL 50 Lecture (20/50)
. TOEIC 200 Short Conversation (50/200)
. TOEIC 200 Short Talk (50/200)
. TOEIC 600 Question Response (100/600)
. TOEIC 610 Photograph (100/610)
. TOEIC quizs (370+/870)

Quảng cáo

HỌC TỪ VỰNG: kho từ vựng phong phú luyện thi TOEIC, TOEFL, GMAT,... và học từ qua hình ảnh...
. Học từ vựng qua hình ảnh: ESL picture flashcard (400+/1940)
. Học từ vựng: Word Study (11000/11000)
HỌC TỪ VỰNG QUA GAME WORDSEARCH
. Kho từ vựng cho game wordsearch chia làm 27 chủ đề: wordlist(27/27)
  • Vài hình ảnh phiên bản ListenIt 4.0:
Hình 1-Giao diện Grammar mới

Hinh 2 - Grammar speaking

Hình 3 - Học từ bằng hình, chọn từ đúng

Hình 4 - Học từ bằng hình, chọn hình đúng

Hình 5 - Học từ bằng hình, nhập đúng từ

Hình 6 - TOEIC picture test, nhìn hình, nghe đọc câu hỏi, và chọn câu trả lời.

Hình 7 - Luyện nghe và ghi âm

Hình 8 - Từ điển

3.8.4
link: http://www.mediafire.com/?dou6g81orqr49
3.8.3
3.8.2

3.6.3
3.6.2
3.6.1
3.6
II. Chức năng chính ứng dụng:
III. Danh sách Online Storage(đã cập nhật lên kar file):
V. Giới thiệu chức năng tra cứu từ điển:
VI. Giới thiệu chức năng Online storage:

VII. Giới thiệu chức năng Kar Editor:

UmbrellaTech
email: tandung117@gmail.com
Y!M: tan_dung_nguyen
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy nha ! Thử xem nào !
Muốn tra cứu được trong game wordsearch: phải download ít nhất một bộ từ điển từ ONLINESTORAGE, hoặc từ cài đặt bằng tay(tham khảo HELP), nếu bạn chơi game ở chế độ đoán từ "Word Guess" thì phải tìm ra được từ mới được phép tra cứu nghĩa của từ.
Bổ sung tính năng download kho từ vựng cho game WordSearch. Vào mục Online Storage/ WordSearch để download từ vựng. Sau đó vào Game option để chọn kho từ vựng
cavecave
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks,tag it for trying
Thnk bác, đúng cái mình cần rồi :eek:
ngonchan
TÍCH CỰC
13 năm
Data của từ điển đã có được cập nhật mới nhất từ data StarDict chưa hay là data cũ vậy bạn?
Theo mình là bản cập nhật mới nhất. Nếu bạn tìm được từ điển mới hơn thì cho mình link để cập nhật lên Online Stored! Thanks
English - Vietamese 106063 từ
Vietamese - English 42252 từ
en-vi 387517 từ
Download từ điển xong. Nếu muốn kiểm tra thông tin từ điển. Bạn vào thư mục listenit/dict trên thẻ nhớ, mở tập tin .ifo để xem thông tin về từ điển.
_ Thêm chức năng google tool: dịch và phát âm văn bản online. Phát âm online hiện tại chỉ hỗ trợ tốt tiếng Anh.
_ Thêm tính năng cho từ điển download tập tin âm thanh phát âm từ vựng từ google về thẻ nhớ.
_ Cập nhật các bài nghe trên online storage thành kar files.
_ Bổ sung một số bài hát tiếng Anh kinh điển cho online storage.
habaoanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks so much
_ Cập nhật lên ONLINE STORAGE 300 câu trắc nghiệm TOEIC đầu tiên trong cuốn 870 TOEIC Questions
Các bạn có thể search google từ khóa 870 TOEIC Questions để tham khảo
bạn share link dow tự điển hay những thứ khác nữa đi bạn
Thanks !
Bạn vào đây để download: http://www.mediafire.com/?d7z6umpbvrzbl
_ Xả nén và copy các tập tin từ điển(*.ifo,*.dict. hoặc *.dict.dz, *.idx) vào thư mục langlisten/dict trên thẻ nhớ.
_ Xả nén và copy các thư mục(thư mục chứa các tập tin âm thanh *.mp3/*.wav... và văn bản *.txt hoặc *.kar) bài nghe vào thư mục langlisten/data trên thẻ nhớ.
_ Copy các tập tin bài tập trắc nghiệm (*.txt) vào thư mục langlisten/test
_ Có nhiều bạn copy các tập tin từ điển vào thư mục langlisten/dict trên thẻ nhớ mà chương trình vẫn chưa load được từ điển, thì vào menu CONFIG sau đó nhấn vào >>Restart dictionary service , để ứng dụng nạp lại danh sách từ điển.
_ Tương tự cho Listening, sau khi chép các thư mục bài đọc vào thư mục langlisten/data, thì bạn vào menu CONFIG sau đó nhấn vào >>Rescan lesson list. Hoặc nhấn vào nút reload (kế bên nút HOME) trong LISTENING để load lại danh sách bai đọc.
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm hay, giao diện đơn giản, dễ sử dụng. Phần từ điển bạn tối ưu thêm màu để dễ nhìn nữa là ok, vì có một số từ điển anh-anh chữ nhằng nhịt mà coi trắng đen không thì không phân biệt được đâu là nghĩa đâu là ví dụ, để học từ vựng nên thêm widget để học từ nữa thì tuyệt, và mong bạn update thêm test cho IELTS và TOEFL (hoặc là tách 2 món này ra làm chức năng riêng).

Cho mình hỏi, mình sử dụng android 2.3, có một vài chức năng không sử dụng được (liên quan đến phần có âm thanh như phần "listening" và phần "kar editor", phát âm của từ điển thì vẫn tốt), bạn kiểm tra lại dùm. Chúc bạn và phần mềm gặt hái được nhiều thành công.
Chào bạn cupidon192, sau khi mình debug thì hình như trình MediaPlayer mặc định của Android 2.3 không hỗ trợ định dạng tập tin âm thanh *.wma, bạn có thể download một bài hát .mp3 trong mục English music của ONLINE STORAGE, sau đó vào mục LISTENING nhấn vào nút RELOAD (kế bên nút HOME), rồi chọn danh mục English music, kiểm tra dùm mình xem chương trình có hoạt động bình thường không nhé. Mình sẽ từ từ convert các định dạng khác sang mp3 để tránh gặp lại lỗi này. Cám ơn bạn đã góp ý cho phần mềm!
ListenIt Version 3.6 Bổ sung bài tập trắc nghiệm "Listening Comprehension": gồm 2 dạng bài tập
_ question responses tests: 90 câu đầu tiên trong bộ TOEIC Listening Comprehension - 600 question responses tests
_ photographs tests: 100 câu đầu tiên trong bộ TOEIC Listening Comprehension - 610 photographs tests.

(*)Audiosript vẫn hỗ trợ StarDict Fast Dictionary
(*)Phân loại lại bài tập theo chủ đề để tiện sử dụng.
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chức năng "select word" để tra cứu nghĩa từ nhanh mình sử dụng trên andorid 2.3 hơi bất tiện, khi mình chọn "select word" nó cứ chạy về từ đầu tiên của bài. Chẳng hạn mình đang học đến cuối bài "artificial heart", có một từ không biết nghĩa, mình chọn "select word", thế là nó nhảy về đầu bài và con trỏ đứng ngay chữ "Alice", khi đó mình lại phải cuộn trang cho đến cuối bài rồi mới chọn từ để tra được.

Còn phần game "Word Search", khi mình vào "Option\Words:" để chọn tài liệu thì mình thấy bất tiện ở chỗ nếu mình có nhiều file quá thì tìm rất mệt, chẳng hạn mình có khoảng 100 file *.txt, nếu mình vào "Option\Words:" để chọn 1 trong số các file đó mà dùng 2 mũi tên chuyển qua lại thì rất lâu. Cái này mình nghĩ bạn nên chỉnh thành "select list" để khi mình bấm vào đó là nó sổ xuống một cái list cho mình chọn thì hay hơn
Chào cupidon192!
_ Chức năng "Select word" default của Android 2.3 thay đổi khác so với các phiên bản trước đây.
_ Sẵn tiện bạn test dùm và cho ý kiến về 2 dạng bài tập mới "Listening Comprehension". Cám ơn bạn đã góp ý! ^_^
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về dạng bài tập mới, mình có ý kiến thế này:
- Thêm phần ghi nhớ câu hỏi cuối cùng mà mình đã làm (mặc định luôn ở Question 1), ví dụ hôm nay minh làm đến Question 10 và mình tắt chương trình đi để mai làm tiếp, thì ngày mai mở lên ngay Question 10.
- Thêm phần ghi chú và đánh dấu để tiện cho mọi người học ghi chú những gì cần nhớ đối với câu đang làm. Như vậy sẽ phải có thêm 1 phần cho phép xem lại những gì đã ghi chú và đánh dấu để tiện cho việc ôn tập, vì học hành thì phải ôn đi ôn lại mới tốt, để lâu mau quên.
- Thêm phần tham chiếu đến "Grammar" vào mỗi phần khác như "Listening", "Test" ... để tiện cho việc tham khảo. Ví dụ mình làm một câu điều kiện mà phần kiến thức này mình quên mất, nên để coi lại mình lại phải thoát ra ngoài vào "Grammar", việc này gây nên sự bất tiện và mất tập trung khi đang học.
- Cái phần mà có hình ảnh, mình nghĩ tốt hơn hết là show hình anh luôn, không cần phải bấm "view picture" cho nó phức tạp.
- Ngoài những ý kiến về phần bài tập mới này, mình có đề xuất thế này, phần tra từ điển nhanh bạn có thể liên kết với các phần mềm từ điển bên ngoài như Colordict, như vậy việc hiển thị sẽ đẹp hơn và tiết kiệm được tài nguyên. Vì hầu như tất cả các phần mềm này đều sử dụng chung dữ liệu của Stardict, mà mỗi phần mềm lại đặt dữ liệu từ điển trong một thư mục khác nhau và không cho phép thay đổi thư mục dữ liệu từ điển mặc định, làm cho người dùng phải đặt dữ liệu giống nhau ở nhiều nơi khác nhau, gây lãng phí tài nguyền.

Một vài ý kiến, mong phần mềm sớm phát triển hơn
hay lắm để rảnh là thử nghiệm xem thế nào. đang dùng Color Dict thấy hơi chậm nhưng lại có phát âm. ahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019