Lộ diện hình ảnh adapter với cổng kết nối 19 chân dành cho thiết bị di động đời mới của Apple

Duy Luân
5/8/2012 13:22Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Tin đồn linh tinh ...

Mọi ng thử nghĩ kĩ xem, sao doc chuyển cho cổng kết nối mới lại thế kia ?
Cái phần nhô lên để cắm vào "iphone mới" lại vẫn là cổng 30 chân ???
Thế hoá ra adapter này chuyển cái gì thế ? 30 chân > 30 chân à ?
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
cái cổng mới nhin ngắn cụt ngủn, xấu vãi chưỡng
Thu nhỏ chân sạc để máy nó nhỏ hơn đó mà.
dungkk93
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi cái ip mà ngày nào tinh tế cũng loạn cả lên nhỉ, hết tin đồn rồi lộ diện, khác j mấy trang báo mạng ăn theo ( giật title "cô a bị mất ip hay anh b bị móc trộm ip" bla...),
xàm ko chịu dc
@dungkk93 Không chịu được thì "cút xéo" cho trang tinh tế trong lành. Đâu ai ép buộc vào coi.
@dungkk93 Không đăng bài lên thì lại kêu là "tinhte dạo này cập nhật tin tức chậm thế" mà đăng lên thì bác lại bảo thế này thế kia, em đoán chắc có lẽ vì bác ghét IP cho nên.......
@dungkk93 Vậy tốt nhất bạn đọc xong đi ra là ok, cm theo kiểu "chó đái cột đèn" thải 1 bãi đi chỗ khác
Bảo mật như Apple mà lại sơ suất để mấy hình ảnh này lên web trc khi ra mắt à? Chắc họ có "lý do riêng", nhá hàng gây tò mò đây mà 😁
đề nghị diễn đàn tinh tế có biện pháp quản lí để hạn chế tình trạng spam nhảm,
0rigami
TÍCH CỰC
12 năm
Cái video này bị dân tình YouTube bới móc và xác nhận là fake rồi. Quá nhiều lỗi sơ hở khi dàn cái trang fake này.
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình chỉ có thời điểm iphone4 chuẩn bị ra mắt thì những kiểu pr úp úp mở mở như thế này mới thật sự gây cơn sốt chứ bây giờ thì hơi bị nhàm rồi
Đây là adapter giúp các sạc và cáp đời cũ có thể dùng trên thiết bị mới í mà 😁
Có thể là có một đợt " tổng thay đổi" của Apple chăng??? Không đoán được.
lại PR, đăng lên xong rùi gỡ, bà mịa ghét ba cái thằng mập mà mập mờ
T7mobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá chuẩn .......
vtp103
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong đợi Iphone Gen 6 và Ipad 7 inch. Sẽ có gắng tậu một trong 2 em khi ra Iphone Gen 7 và ipad 2014.
Sống về tin đồn và kiện cáo. Chơi khác người để thể hiện mình độc (Tính độc quyền nhiều sự độc đáo). Mong đây chỉ là lá cải tin đồn, chứ ko mấy bác ý lại lải nhải ""apple lại làm các đối thủ hửi khói"".
nmqhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
có hình minh họa ipad mini, vậy chắc chắn là sẽ ra roài
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết các bạn đã dùng iDevice lâu chưa.
Mình có ý thế này.
Đơn giản với cọng cáp thôi nhé.

Mình có cái iphone2 mua từ lúc mới ra -> cái cọng cáp của nó tới giờ vẫn dùng được, vẫn dùng để RS được.
Thằng con làm mất cái cọng cáp ip4 của nó, chạy ra ngoài mua đồ nhái rẻ rề có 70k -> vài tháng thì cắm cứ phải lắc tới lắc lui mới có điện -> Rồi lại chạy ra mua cái cọng nhái mới. Cộng đi cộng lại mới chưa 1 năm nó mua 3 cọng rồi. Đặc biệt nhất là mỗi khi cần RS hay JB thì lại mượn bố cái cọng cáp chính hãng cũ mèm.

Nếu giờ có phải đi mua chắc vẫn cắn răng mua cái chính hãng hoặc ít nhất là hàng của các công ty có chất lượng thôi. mua cái của tàu có vài chục K thì ít tháng lại mua tiếp (có khi còn làm hư iDevice nữa ko chừng)
@inviet thì bởi thế, cái đó đâu phải đơn thuần là cổng kết nối, nó còn có nhiều cái khác trong đó, hồi trước nhớ tinh tế có đăng 1 bài chi tiết về công nghệ của dock sạc của app, nghe mà hoành tráng
ủa mà cái cục sạc chính hãng trên web bán có 1,5 2$ gì đấy mà, trang amazon đấy bác, mấy chỗ khác bán mắc mà chỗ này sao có 2$, chả hiểu luôn

biết đâu mai mốt có THẰNG CHUYÊN ĐI NHÁI nó làm 1 cái tương tự thì sao nhỷ 😃 đến cái hộp, cục sạc, cách sắp xếp bên trong còn giống nhau 1 cách kì lạ 😃 lịch sử đã có rồi, chắc gì không lặp lại nhỷ 😁
@inviet E rất cùng chia sẻ với bác. Ngày xưa em mua con HTC và mất cáp của nó. Mua chính hãng khó nên ra ngoài cửa hàng điện thoại mua, vài chục k nhưng chỉ dùng được 1 thời gian thì nó lại ko thấy device đâu nữa hoặc có thấy cũng ko truy nhập được nữa.
Em rình rập mãi mới có đứa nó có 1 con cáp usb mini của điện thoại chính hãng nhưng ko phải HTC và mua lại. Dùng được 3 năm rồi cho đứa em và nó vẫn dùng tốt.
Cho nên, bây giờ, cắn răng em cũng phải cố mua con chính hãng hoặc hàng globally certified.
Fake

1) hình chụp trên blog tác giả là trang web Apple store Mỹ

Mà web Mỹ thì thường xài chử "màu" là "color"

2)Hoàn toàn sai với hình chụp lại của tác giả ghi là "colour", thường xài cho uk

blog xac nhan la trang web My.png
@galabuon Gia cát dự xem vài năm nữa liệu có cần thêm 1 cái dock khác để cái dock này "thông ass" ko các bạn 😁
đợi chờ IP 5 nhỉ có vẻ hấp dẫn đây
Sao nó k làm nhỏ nhỏ lại chút nữa cho gọn.làm to trà bá thế cầm bất tiện bỏ sừ.
Rò rỉ kiểu này cứ như trò hề. Thà ông App họp báo một lần nói là tôi sẽ định làm cái này, cái kia cho xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019