Lộ diện hình ảnh adapter với cổng kết nối 19 chân dành cho thiết bị di động đời mới của Apple

Duy Luân
5/8/2012 13:22Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả phải các lý do đó mà 30pin vì nó có rất nhiều đầu ra như hdmi , video out, usb host, card reader
@8800 Carbon Arte ừ vậy thôi. cái nào cần chíp thì xài, ko cần chip thì thôi. đơn giản quá mà.
@8800 Carbon Arte OK chơi luôn 100 chân éo sợ thăng nào complain cả. IOS một mình Apple làm thôi mà. Thích là nhích. :p

Gửi từ iPhone 6 prototype.
@galabuon nhưng mà thế thì ko có cho pin, cái lte hao pin bỏ xừ

// ko ảnh hưởng lắm, chả có phụ kiện loe lẽo cho ip, ko quan tâm, ít ra nó ko moi tiền người dùng vn các bố kia khỏi kêu ca 😆
Seth13389
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro này có vẻ thích gây war ?

Đọc cho kỹ cái article đi :| Ghi rõ là hiện tại đã bị gỡ bỏ :|

Vote ban :|
@Seth13389 Vote vote :p
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ thay đổi là có tiền...hay thật
IP dạo này chả có j gọi là cách mạng đột phá đâu
Có mỗi cái giắc cẳm mà cứ nghĩ đó là sự đột phá
Rõ là fan cuồng
Apple dưới kỉ nguyên của Tim Cook tuy vẫn phát triển rực rỡ nhưng về khoản giữ bí mật thông tin sản phẩm mới có vẻ ko = thời của Steve Jobs. Nhưng mà cũng chả biết được đâu là thật đâu là giả giữa 1 rừng rumors thế này. Với lại cũng đâu thể phán xét là ông ấy có kém hơn hay ko so với người tiền nhiệm vĩ đại. Cứ nhìn doanh số và mức độ phát triển của các thiết bị Apple thời gian gần đây thì sao có thể nói ông ấy kém tài được 😁. Ai mà bít đc những bộ óc siêu phàm ấy đang chứa đựng những j? Keep waiting for new devices ^^
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon rồi, nhỏ gọn hơn, kết nối tốt hơn, mang một kiểu dáng đẹp hơn với cấu hình và tính năng tốt hơn, chắc chắn là như thế 😃
có cái này restore khỏi báo lỗi cáp sạc nữa nhé
Cái này fake thôi, mấy bạn để ý chữ "Colour" đi, đây là tiếng UK. Nếu là web của US phải là "Color".
Và tại sao với cái Dock đơn giản vậy thì Apple làm 2 màu làm gì. Có ai mua cái này mà để ý tới màu sắc đâu.
Nếu cái này là thật thì bị Apple bắt Youtube gỡ xuống từ lâu rồi
theo chuẩn chung microusb cho lành😔
lại mất 19,99 cho cái này nếu các bác nào nếu mún sài lại sạc cũ moi tiền hay thật
@hellsing82 Bán máy là nó đã đi kèm cable mới rồi bạn, chứ k phải là phải mua cái chân sạc mới dùng được đâu. Trong trường hợp bạn làm mất, bạn có 2 sự lựa chọn-mua cable mới, hoặc chân sạc để sd với cable cũ.
Buồn cười thật, nếu Apple không sản xuất phụ kiện này thì chắc bạn chả có gì để bươi móc đâu, thậm chí chắc cũng chả hề nghĩ tới đống cable cũ sẽ bị bỏ phí. Apple nghĩ tới việc tận dụng cho người dùng số cable ấy, thì lại bị ném đá là moi tiền =)))) Người dùng thật đáng sợ, và cái lưỡi của họ còn đáng sợ hơn 😆.
@kasaudepyai ai chả biết là bán máy phải kèm theo sạc mới ko thì sạc bằng niềm tin àh bác.Nhưng nếu bác dư một cái sạc cụ và mún làm thêm một cái sơ cua để đi công tác hay đem theo ở cty thì ko phải mất tiền để mua cá adapter này àh mất tiền là ở chỗ đó cái adapter này có rẻ đâu.Còn nếu tận dụng thì phát free ấy app giàu mà chứ cái gì cũng bán thì đừng nói là tận dụng mà là moi tiền một cái adapter này sx giá ko tới 5 usd đâu nhưng app ko bán cái nào giá 5usd cả bạn àh
@hellsing82 Bác ko biết về sản xuất rồi. E nghĩ chắc chỉ 1-2 usd thôi (vì sản xuất đại trà).
em em nó có 1 xưởng may công nghiệp, chi phí 1 cái áo có 58k nhưng ở ngoài cửa hàng thời trang bán hơn 300k. E có 1 đứa bạn bán hàng thời trang cao cấp, nhập về có 6 triệu vnd (giá sản xuất chắc thấp hơn nhiều) nhưng bán ra 32 triệu/chiếc.
Sự chênh lệch giữa chi phí sản xuất và giá tiêu dùng là rất lớn. Chỉ có margin trong nông nghiệp, tiểu thủ công nghiệp là thấp thôi.
@hellsing82 cái cáp sạc chứ k phải cái sạc bạn nhé.
theo mình đây không phải là kiểu "moi tiền", vì nếu không sx cái chân sạc này ra thì còn moi tiền kinh khủng hơn, vì cái cáp sạc nó có giá 20$ liền bạn ạ. Lại nói về trường hợp của bạn, nếu muốn dùng thêm 1 cái cáp dự phòng, bạn sẽ phải trả 20 đô cho chiếc cáp mới trong trường hợp không có chân chuyển đổi.
Vậy bạn thấy bỏ tiền ra mua cái cổng đổi 10 đô và tận dụng cáp cũ thì bị móc tiền hơn hay là mua 1 cái cáp 20 đô thì bị móc tiền hơn?
mình thích lỗ sạc to hơn, mang đậm dấu ấn apple, làm nhỏ lại ko khéo thằng ss cũng bắt chước làm theo
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
ra nhiều cổng quá. xài 1 thứ 1 cổng bất tiện thật. cứ xài 1 cổng cho chuẩn đi. kiểu micro úb đi đâu cũng xài được vậy á
Cái này thằng làm nó tự nhận là nó làm fake rồi nhé mấy bạn
Nguồn: http://iphonetips.eu/dont-believe-the-hype-about-the-new-iphone-dock-connector-adapter-leak-its-fake-video.html
Không thích cái sự thay đổi này
Cổng nhỏ dần nhỏ dần bằng micro usb luôn
Ôi xởi, có cái cable xạc mà cũng nhặng cả lên? Apple nó thích 1 nó 1 chuẩn thì kệ cha nó, để i phân tự sướng rằng mình là độc là riêng, là duy nhất. Vầng, có ai (thèm) ăn cắp cái cổng đó đâu mà, chỉ có tàu khựa sản xuất phụ kiện thôi.

Mình chả phải fans thằng nào nhưng nó xuống 19pins chứ xuống 9pins cũng kệ cha nó thích thì mua chứ có ảnh hưởng gì đâu mà phải lo không tương thích này nọ, đó là việc bọn bán phụ kiện phải lo.
simdanang
TÍCH CỰC
12 năm
đang dùng store ú mà sao lại "colour" nhỉ? từ này là tiếng anh chứ ko phải mỹ
"Idon" dao nay don gom😁
😁 tin có vẻ nhiều rồi... táo chắc sắp tung hàng rồi :D
Toàn chém gió

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM