Lộ diện hình ảnh của máy full-frame Sony Alpha A99 (cập nhật: thêm nhiều hình!)

Duy Luân
8/9/2012 22:13Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camdobaotin
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chỉ thích canon thui
So vs mấy ẻm FF Canon vs Nikon thì giá này là vừa, mỗi tội tiếc cái thiết kế body của Sony, sao mà.......cá "xấu" dữ vậy, tỉ lệ nghịch vs tính năng của nó 😔
Thắc mắc, build kim loại mà sao thông số vẫn thấy nhẹ?
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
fullframe nào của canon có flash cóc vậy bác chủ thớt????
duytrinh271
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avenk Đọc không kỹ cũng bày đặt hỏi

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@duytrinh271 Vậy bạn giải thích cho mình hiểu đi??? Trong bài viết rõ ràng ghi A99 không có flash cóc (giống fullframe cao cấp của nikon, canon). Fullframe của Nikon là D800 thì có flash cóc. Còn fullframe của Canon là dòng 5D thì không có flash cóc. Vậy bạn giải thích cho mình hiểu câu của chủ thớt nói là giống là giống như thế nào đi.
cái này lạ ghê
Lâu lâu mới thấy giới thiệu một chiếc fullframe mới, phân khúc xa xỉ có khác, kén Túi Tiền người dùng mà [​IMG][​IMG][​IMG]
Đang ngóng xem Nikon D600 ntn. kaka
ko thích body của sony lắm, thích chất lượng thui 😁
Mẹ ơi, công nhận là body mấy con dsrl này của Sony xấu thật. Nhìn mất cảm tình nên chả thích thú gì : (
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
FF mà nhìn sao lại hiền lành quá 😔 ......
2799 nhìn thành 279 @@. suýt nữa là xúc😔
biết dòng cao cấp nhưng mà ko có cái flash cóc thì hơi uổng ...
@Vaanres Giống như chạy chiếc moto 500 phân khối mà đòi nó có thêm cái móc khóa để treo cái vỏ đi chợ :|
@htevn bạn nhầm, cái flash cóc rất tiện dụng, chữa luôn kịp thời, đâu phải lúc nào cầm máy ảnh cũng vác theo cái flash theo đâu =.=!
@Vaanres Full-frame với ISO lên tới 25.000, có khi nào chui vô chỗ tối thui để chụp đâu 😁 Mình hay dùng đèn LED của iPhone rọi thẳng vào mặt vào đối tượng nếu chụp hình trong khu vực TỐI ĐEN NHƯ MỰC 😆
@htevn phải, Flash cóc không thể thoả mãn đối với dân chơi chuyên nghiệp
@htevn mình nokia 112, lấy đâu ra đèn mà rọi vào mặt đây T_T
Thực sự thì dòng FF của Sony yếu quá.
Ko cạnh tranh lại
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù thế nào vẫn thích chất lượng của Sony cho dù kiểu dáng thế nào !

Sent from my HTC J using Tinhte.vn
duytrinh271
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trích từ bác chủ 1 câu" Nhìn trong hình ta có thể thấy được máy không có flash cóc (giống các máy fullframe cao cấp của Nikon, Canon), vòng chỉnh chế độ lấy nét nhìn cũng khác so với A77 và các máy Alpha hiện nay"
Vậy bạn đếm tỷ lệ hàng cao cấp có flash cóc/không có xem bao nhiêu, có thể bác chủ đánh giá chủ quan, nếu thay từ "giống đại đa số các máy..."
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@duytrinh271 Ah vâng cái đấy mình không đọc kỹ mình nói sai mình nhận. Nhưng nói đi thì nói lại là máy fullframe của nikon máy nào cũng có flash cóc cả ngoại trừ D4. Nên mình thấy thông tin bác chủ thớt ghi như vậy là hơi thiếu chính xác.
duytrinh271
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avenk Hi, mình xài canon, ko rành nikon, toàn xem thôi

macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
35f18 and 16-50f25 ra mau mau chờ lâu lắm rồi
Màu Sony kg thích lắm, màu sắc đậm quá mà
@ngocdung_const xài nhiều thì không ai phán 1 câu như bác. hãy xem màu đỏ của nikon đi vì vậy nikon phong cảnh lợi thế hơn so với CA và SO. CA thì màu nhợt nhạt tái tái mịn mịn nên nó lơi thế chân dung. đừng có phán bừa
@truongdigital Mỗi người mỗi cách nhìn bác ạh, bác cũng phán mạnh như ai nhưng em thấy có đúng tí nào đâu, hầu hết mấy bác chụp dạo và chụp đám cưới lại chỉ dùng Nikon, còn Canon thì toàn mấy bác chụp cảnh thôi. Sony màu luôn rực hơn Nikon và Canon nên có nhiều người kg thích.
Nói chung ai thích gì xài nấy, hehe.
@ngocdung_const Nói sony màu rực hơn 2 thằng kia đập chết giờ. chưa dùng đủ để biết đừng phán. 2 ông dùng chả biết đến hãng thứ 2 (hoặc dùng cũng nhiều nhưng ko hiểu vs khống chế đc máy), toàn kiểu "nghe người ta nói" mà phán với cãi nhau như đúng rồi ấy.
@EvilCrab Hi bạn, không nên tranh cãi nhiều làm gì, toàn những phát ngôn phiến diện ở đây thôi, thử hỏi tìm đâu ra một người từng kinh qua tất cả cả NI,CA,SO, tất cả body và ống kính để đủ tư cách đánh giá, toàn phán xét như đúng rồi.😕
cấu hình nghe vô lý nhỉ sony đang sản xuất thẻ XQD đời mới, vậy mà lại o có trang bị cho FF nhả mình vậy o lẻ chỉ sản xuất bán cho máy bác chơi D4 (vớ vẫn thật)
14 bit thua nikon 16 bitrồi nè
Voi giá này thì mình sẽ chọn 5D mark III rồi
Ôi đẹp quá! Phát này phải mua bằng được 5D mark III

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019