Lộ diện Iconia W4 với vi xử lí Atom thế hệ Bay Trail tại một sự kiện của Intel, sẽ kế nhiệm cho W3?

Duy Luân
29/9/2013 9:14Phản hồi: 80
Lộ diện Iconia W4 với vi xử lí Atom thế hệ Bay Trail tại một sự kiện của Intel, sẽ kế nhiệm cho W3?

Tại một sự kiện của Intel mới diễn ra, trang Bouweenpc.nl đã được dịp thử nghiệm chiếc tablet màn hình 8" mới chưa từng được giới thiệu của Acer: Iconia W4. Thiết bị này được cho là phiên bản kế nhiệm của chiếc Iconia W3 ra mắt hồi giữa năm nay. Máy chạy vi xử lí Intel Atom Z3740 hai nhân xung nhịp 1,33GHz thế hệ Bay Trail mới, một sự nâng cấp so với chip Atom Z2760 đời Clover Trail được dùng trong W3. Màn hình của Iconia W4 được quảng cáo là "có góc nhìn rộng hơn nhiều" so với người tiền nhiệm của mình nhờ việc thay thế tấm nền TN bằng IPS, độ phân giải thì vẫn là 1280 x 800. Máy sử dụng RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB, camera chính 5MP, camera phụ 2MP, tương tự như tin đồn cách đây ít tuần. Iconia W4 chạy Windows 8.1 32-bit, đi kèm bộ Microsoft Office 2013 Home & Student và nhiều khả năng sẽ được giới thiệu vào tháng sau, cùng thời điểm ra mắt hệ điều hành mới này.

Thông số cơ bản của Acer Iconia W4:
  • Hệ điều hành: Windows 8.1
  • CPU: Intel Atom Clover Trail Z3740 Bay Trail, hai nhân, 1.33GHz
  • Màn hình: 8.1" LED 1280x800, tấm nền IPS
  • Camera trước: 5MP, camera sau: 2MP
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB (có thể có thêm bản 64GB)
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 4.0, micro-HDMI, micro-USB

Nguồn: Bouweenpc.nl
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chak năm sau chip intel thống trị 😁
Van de la gia the nao.
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù chê gì đi nữa, thì cái cảm giác máy tính bảng chạy Windows 8.1 về giao diện có 1 chút gì là đẳng cấp.
hidarling
TÍCH CỰC
11 năm
@Dũng Thuận Thiên Bạn ơi giá rổ gì hả bạn máy acer W501 chạy được cả win8pro lẫn android 4.0.4 đó bạn. Giờ máy đó giảm giá rất nhiều chỉ khoảng 7 triệu hơn kém chút thôi.
fangtomattt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân Chuẩn như Lê Duẩn
@Duy Luân Con này có giá chưa bác
@Dũng Thuận Thiên mua tablet win8 về cài andoird x86 chạy dualboot
http://www.android-x86.org/
vẫn atom..hơi buồn chút...
vẫn đợi đến bao h có mtb win8 8'' haswell mà giả rẻ vậy...chứ chip atom hơi cò ác cảm chút..đô phân giải như thế này dc rồi chẳng cần hơn...
hy vong 1 ngày có e surface 8'' win8+haswell giá 8củ về vn là súc liền...
@chickenhead Thế tớ mới mong!.😁
@nhoclnga quác...e đang nói thời điểm hiện tại...mà ko có chất nào hấp thu nhiệt đủ để làm mát đâu...chỉ có chất tản nhiệt thôi...:|
@hoangnguyen85 surface có tản nhiệt mà...e chưa nghe về dòng ulv nên bác chém nhẹ tay...
@thang_1234 sur pro 2 xài haswell ulv đó, vẫn có quạt tản nhiệt như thường. Chắc phải chờ broadwell may ra ko cần quạt tản nhiệt.
Vừa mua con W3 được mấy tuần, có 6tr. Win 8 với office bản quyền là quá đủ.
Mà thằng bạn toàn mang ra chơi được cả nông trại với gunny.
@nguyenconglong93 vậy ak...mình cũng đang quan sát e này...nhưng thấy kiểu dáng ko đẹp cho lắm...thời lượng pin e nó tốt chứ bạn...hiện tại mình cũng đang sài n7 nhưng thích dùng win hơn...sài n7 lắm lúc đơ đơ bực mình...dùng win mượt mà thich hơn nhưng chua ưng đc e nào!!
@nguyenconglong93 bác mua ở đâu mà rẻ vậy, em thấy tgdđ bán 8,5tr lận mà.
@CAOPHUC Trước nó bảo giảm 30% được Km thêm bao da. cũng ngon.
Giờ thấy km đến 2,5tr nhưng mình vừa ms hỏi lại, nó bảo 6tr miễn km luôn nhá.
Mà trên amazon con này bán 249$, về Vn 6tr là ngon rồi.
ghét nhất thằng Acer, máy xấu quắc cho chết đi là vừa
Còn cái tên ICONIA vừa dở vừa khó đọc,,, chả ưa được điểm nào
@ducthinh_dn Thời đại h ko có sản phẩm nào không lỗi cả, mua thì phải chấp nhận hên xui.
mình dùng cái notebook 765 của em nó đc 1 năm rồi mà chưa thấy hề hấn gì, treo 3 acc game ghtk liên tục 20/24 mà có vấn đề gì đâu. Nhưng công nhận thấy hơi nóng:p
chíp nó 2 nhân 2ghz thì ngán gì bác. pen iv còn chơi đc cơ mà ;)

có mà bác, hình như là tablet của asus 1 cái còn mấy cái kia thì all in one. mà android và win 8 vs win xp,7 thì hơi mắc cười😁
;) bạn tl nhanh thế
hihi
sao co 6tr bác
không lấy km ah
:eek:
con này thay cái chip với cái cam 5m đằng sau nữa thôi nhỉ,
Có vẻ A7 vẫn mạnh hơn Intel Atom. Tablet Apple lại bá đạo tiếp :oops:

@dmt4uchejt thế iOS có làm đc như win k?
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4uchejt Muốn được benchmark IOS thì phải được Apple duyệt cho lên Appstore phải không?? Vừa đá vừa thổi còi thì chơi với giun.
vn7labs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4uchejt cái này hình như là chương trình đánh giá = cách truy cập vào trang web browsermark rồi nó sẽ test = trình duyệt thì phải. Có vẻ ko khả quan lắm. Cần phải đánh giá qua 3dmark hoặc chương trình nào đó tổng quan hơn (như antutu chẳng hạn, ko biết antutu có hỗ trợ tất cả các nền tảng ko )
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4uchejt Xem không kĩ rồi phán bừa. Intel Atom không có trong danh sách vì nó là con bá đạo nhất. Chú thích của biểu đồ có ghi "A7 chỉ đứng sau Atom".
Giá hợp lý quất 1 chú thay lap là đẹp 😃 cài iTunes chép hàng họ cho ipad 😃

Càng ngày càng phát triển, iOs và win sẽ thống trị Thế giới Tab 😃 ( đừng mang mấy cái Tab Tàu 1tr chạy Roi ra nhé 😃 )
daivantuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
"CPU: Intel Atom Clover Trail Z3740 Bay Trail, hai nhân, 1.33GHz"
Sao lại có thông tin này nhỉ? :eek:
Kiến thức và tư duy logic khá hạn hẹp
nhìn đẹp quá đi mất 😁
Chạm 2,3 lần mới tắt được cửa sổ. 😁
pttinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
"CPU: Intel Atom Clover Trail Z3740 Bay Trail, hai nhân, 1.33GHz"

Series Intel Atom
Codename Bay Trail-T
Clock Rate 1330 - 1860 MHz
Level 1 Cache 224 KB
Level 2 Cache 2048 KB
Number of Cores / Threads 4 / 4
Max. Power Consumption (TDP = Thermal Design Power) <4 Watt
Manufacturing Technology 22 nm
Socket UTFCBGA1380
Features Intel HD Graphics (Bay Trail, 311 - 667 MHz), Quick Sync, Wireless Display, Clear Video HD, Intel 64, SSE 4.1, SSE 4.2, AES-NI, Secure Key, Anti-Theft, Identify-Protection, max. 4 GB Dual-Channel LPDDR3-1067
64 Bit 64 Bit support
Hardware Virtualization VT-x
Starting Price $32 U.S.
Announcement Date 09/11/2013
con này 4 nhân chứ bác Duy Luân nhỉ?
@pttinh 2 nhân siêu phân luồng nên thành 4 thì phải
pttinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x nếu 2 nhân siêu phân luồng thì phải là 2/4 bạn nhé, ko phải là 4/4
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Nói đến Acer là hơi ngại về chất lượng,giá mà liên kết với microsoft thì yên tâm hơn
Kiểu như microAce tab chẳng hạn
Dòng Iconia mình đã dùng qua mà thấy ko ổn lắm, không biết với con chip mới này thì Acer có thay đổi được bộ mặt của Iconia không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019