Lộ diện mô hình iPhone 6 với màn hình lớn, viền rất mỏng

Duy Luân
24/3/2014 22:25Phản hồi: 319
Lộ diện mô hình iPhone 6 với màn hình lớn, viền rất mỏng
Trang Bling My Thing mới đây đã cho đăng tải hai tấm ảnh về một mô hình "iPhone 6", và như hình trên thì chúng ta có thể thấy rằng nó lớn hơn khá nhiều so với iPhone 5s hiện tại. Ảnh này khớp với những tin rò rỉ trước đây rằng iPhone thế hệ mới có thể sẽ dùng hai loại kích thước màn hình là 4,7" và 5,5". Viền màn hình của mẫu iPhone 6 này rất mỏng, những chi tiết khác như các góc bo tròn, camera trước, nút Home thì không có nhiều điểm khác biệt so với các smartphone hiện nay của Apple. Ở mặt sau thì chúng ta có một camera và một đèn flash LED (hơi lạ vì iPhone 5s có đến hai đèn flash, trong khi ở đây chủ có một).

Được biết Bling My Thing là công ty chuyên sản xuất phụ kiện và vỏ dành cho smartphone được thành lập bởi một nhà thiết kế người Nhật. Việc một hãng phụ kiện rò rỉ tin tức và hình ảnh về iPhone mới không còn là một điều quá mới lạ bởi trước đây iPhone 5s và 5c cũng từng lộ diện bởi rất nhiều đơn vị hoạt động trong lĩnh vực này. Tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến bạn những thông tin mới nhất về iPhone 6 trong thời gian tới.

Tin đồn về iPhone 6 mà chúng ta đã biết:
  • Hai loại kích thước màn hình: 4,7" và 5,5"
  • Mặt kính sapphire
  • Mật độ điểm ảnh 441ppi, cao hơn mức 326ppi hiện nay
  • Máy ảnh 8 megapixel, hỗ trợ chống rung quang học, khẩu độ f/1.8 (hiện nay là f/2.2)
Nguồn: Bling My Thing
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẹp vài tháng nữa mới ra cũng nên ... càng lúc càng nhiều tin đồn.
mrhoang35
ĐẠI BÀNG
10 năm
f/1.8 là xóa phông ok rùi
@mrhoang35 cảm biến trên điện thoại thì kể cả 1.4 cũng không ăn thua b ạ,lợi về chụp thiếu sáng thôi
@Sonltt Mua ngay xem sao
@mrhoang35 với cảm biến 1/30 thì cũng chả ăn thua đâu bạn... kém xa cái Xperia Z, Z1, chưa nói đến 1020 hay 808
ai_am_god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrhoang35 1.8 là để chụp thiếu sáng tốt hợn chứ không phải là để xoá phông bạn à . có 1.4 thì cũng k xoá được vì tiêu cự ngắn .
Quá ngon 😁
Mai ra apple xếp hàng mới được 😁
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nghĩ rất nhiều người sẽ quay lại với Iphone nếu Apple ra màn hình lớn thế này 😃
long2004
TÍCH CỰC
10 năm
@black_w0lf Sau một thời gian sử dụng các máy Android, Windows Phone...mới thấy quí trọng sự ổn định và chất lượng kho ứng dụng của iOs, chỉ cần Apple cho ra thế hệ iphone kế tiếp có màn hình lớn là mình lại quay về với Apple thôi 😃
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long2004 Mình cũng nghĩ màn hình lớn là thứ giá trị nhất mà Apple nên mang lên iPhone trong năm nay 😃
@black_w0lf MÌnh nghĩ rất nhiều người sẽ quay lưng lại với Iphone nếu Apple ra màn hình lớn như thế này.😃
@black_w0lf Giờ thì cũng rất rất nhiu rồi, nếu còn rât nhiu ng quay lại, có đc gọi là "bá đạo" hong?? ;))
lamtuanvutv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@black_w0lf thế có ai bỏ iphone hả bạn =]]
Opera Voz
TÍCH CỰC
10 năm
Hình như bác Mod hơi có sự lẫn lộn trong từ ngữ giữa 5s và 6.
Còn em vẫn thích iPhone nhỏ gọn như 4s thôi.
@Opera Voz Đồng quan điểm với bác , 4s thấy vừa tay , đủ chắc
Lúc trước thấy mấy bản concept IP6 thấy đẹp quá mà giờ lại có thông tin IP6 thế này cũng hơi thất vọng chút 😁
Thiết kế làm nên tên tuổi Apple nhưng hơi thất vọng ẻm này. Có điều có vẻ iphone 6 đáp ứng đc mong mỏi Phần cứng của ng dùng

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ko tin lắm vì 5s flash kép, ko lẽ 6 lại cải lùi flash đơn ???
@zaizai_259 Flash đơn nhưng to hơn, có lẽ là tiết kiệm pin hơn flash kép đó.
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zaizai_259 1 flash nhưng xenon thì cải tiến chứ lùi cái gì
Quá đẹp lún

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@tran kiet Có thấy cái ốp lưng thôi mà đẹp. Bác nói thế, em không binh khi sam fan chém bác đâu đấy nhé 😁
Làm gì mà 'rất mỏng'? Có nói quá ko? Mình thấy nó chỉ mỏng hơn 5s chút xíu thôi mà...
@engadget.com Cũng đang định nói vậy đấy, tầm tầm như nhau.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
to hơn nhá nhiều nhỉ! Chỉ thích tầm 4.7-5'' thôi!
Viền thế này thì cũng là "khá mỏng" thôi, chưa "rất" 😁
bắt trước HTC one và galaxy NOTE à. xàm vậy 😕
@chetdichoroi K phải là cái đầu tiên nhưng mà nó là cái đột phá nhất, và cx k ít tính năng & thiết kế đc bắt trc, cái htc one có ng bảo là ip5+blackberry z10, ngay cả bây h iphone vẫn là cái đt tiên phong, cảm biến vân tay, chip 64bit, 2 đèn flash...
Mà mình cũng k hiểu bạn nhìn tn mà cái ip kia lại giống note ==
@nguyen huu hung123465 Pác nhằm ai rùi. Tôi có nói ip giống note đâu.
@nguyen huu hung123465 Cơ mà em dốt nên tưởng O2 là sm trước bác ạ 😆)) thời đó O2 là bá đạo mà không biết ip ra chưa nhỉ.em lên bằng đt nên nhát tìm hiểu coi con nào ra trước

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@chetdichoroi Ờ sr 😆))
Không mấy quan tâm đến mấy loại tin đồn hoặc concept mấy... Chắc Táo thế hệ tiếp theo cũng chỉ là phóng to của 5S mà thôi
@kelangbat dù chỉ là phóng to, cấu hình giữ nguyên thì cũng rất đáng chờ đợi. Mìn dùng Android hay WP cũng chỉ là nhất thời chỉ vì iP màn hình quá bé thôi 😃
@kelangbat Thế thì phũ quá.
Táo đi đầu sáng tạo, sẽ có đột phá chứ ko đơn giản là làm to lên như cái dép. Tôi tin.

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@kelangbat mình cũng nghĩ vậy..nhưng nếu đúng là 5s phóng to thì cũng rất rất đẹp 😆
Màn hình to dần, chạy theo xu hướng thời đại thế mới phải, chứ dẫn đầu mãi cũng chán.
đang mong chờ ra IP 5.5"; đang dùng 4 và 4s MH bé tẹo, định mua con samsung 5.5" (chỉ kết ss cái màn hình to, còn HĐH thì ko thích, máy vỏ nhựa ọp ẹp); nếu ra 4.7" thì mua hãng khác cho lành
5.5" thì quá tuyệt cú mèo, rước e về thôi.
@duyquan8668 phát ngôn bừa bãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019