Lộ diện vỏ sau của iPad thế hệ 5, sẽ dùng màn hình IGZO để máy trở nên mỏng và nhẹ hơn hiện tại?

Duy Luân
22/4/2013 14:11Phản hồi: 181
Lộ diện vỏ sau của iPad thế hệ 5, sẽ dùng màn hình IGZO để máy trở nên mỏng và nhẹ hơn hiện tại?
Hồi tuần trước trang tin Tactus đã cho đăng tải hình ảnh về chiếc iPhone giá rẻ, đến hôm nay họ lại tiếp tục tiết lộ một bức hình được cho là vỏ sau của iPad thế hệ thứ 5. Mặc dù không rõ nét lắm nhưng chúng ta có thể thấy rằng những chi tiết trong ảnh khá giống với những tin đồn trước đây cho rằng iPad đời mới sẽ đi theo phong cách thiết kế của iPad mini. Màn hình của thiết bị vẫn sẽ có kích thước 9,7", tuy nhiên viền trái phải sẽ mỏng hơn nhiều so với hiện nay. Nguồn tin nói Apple cuối cùng cũng đã chuyển sang sử dụng màn hình IGZO có khả năng tiêu thụ điện ít hơn 90% so với loại đang dùng trên iPad thế hệ 4, nhờ vậy mà pin được thu nhỏ và máy trở nên mỏng, nhẹ hơn. Đèn LED chiếu nền cũng được thiết kế mỏng hơn hiện tại. Tactus dự đoán thêm rằng máy sẽ chạy chip A7X, mỏng chỉ 7,2mm, được trang bị camera 8 megeapixel, bộ nhớ trong tùy chọn từ 16GB, 32GB, 64GB hoặc 128GB giống hiện nay.

181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod ko đăng luôn tin đồn về khai sim cho iphone 5S?
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@Vietjr lấy từ nguồn bên nước ngoài mà bạn còn nói thế được sao

ngay đến cái note 8.0 giao diện của đt mà cũng kêu mod này nọ kia................ANH HÙNG BÀN PHÍM

đang dùng mobiistar s01 các vị anh hùng ạ ;)
@Vietjr Khay SIM đó y chang mà, có gì đâu mà đồn 😁
Một chiếc ipad mà còn mỏng hơn cả IP5 thì thật đáng nể. Độ mỏng này thì nhiều chiếc điện thoại còn phải thèm nhỏ dãi chứ chưa nói các máy tính bảng khác
@kenny81_hp vì ipad nó k phải làm bô thu sóng nhưng iphone nên mỏng hơn là chuyện bt thôi mà bác ?!
@kenny81_hp Thật nực cười,tablet thèm nhỏ dãi ư =)), vâng tablet z có độ mỏng 6.9 mm hơn ip 5 đấy bác ạ ,làm ơn search gg nhé

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
lâu quá chờ mỏi mòn thế hệ tiếp theo
Có còn giữ tỷ lệ màn hình hình theo tỷ lệ vàng của S. Jobs ko nhỉ
Apple đã thay đổi nhiều từ khi Jobs ra đi, mà hầu hết hết sự thấy đổi là ko tường ứng với kỳ vọng 😔
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@adnguyenhp Ipad vuông vẫn thích hơn là dài, điện thoại dài còn dễ cầm chứ tablet mà tỉ lệ này thì bề ngang bé quá duyệt web chuối lắm
@adnguyenhp bạn ạ!! ngòai tỷ lệ vàng ta còn có các tỷ lệ khác.
Không phải tỷ lệ vàng là theo 1 khuôn khổ nhất định đâu bạn ạ.
Miễn sao người ta thiết kế nó hài hòa cân đối và đơn giản là được rồi.
Jobs ra đi thì sao? bạn trông chờ cái gì nữa? với công nghệ như hiện nay bạn có dùng hết chưa? có trải nghiệm hết chưa?
@không một ai
Cũng tuỳ quận điểm của mỗi người thôi mà, mình vẫn thích tỷ lệ của Ipad cũ. Khổ thân thằng bạn mình thèm con Note 10.1 được mấy bữa chán, cứ nhòm nhòm Ipad của mình...Thèm 😔
@adnguyenhp màn hình ipad vẫn là 9,7"mà bạn
@adnguyenhp Vàng bạc gì ở đây hả thánh...giờ FULL HD 16:9 hết rồi các bố đấy còn giữ cái màn hình 4:3 mà vàng vs bạc
Bây h mọi người cần là hình thức mới lạ hơn chứ chỉ có viền màn hình mỏng đi thì vẫn chưa thấy khoái lắm.
Xu hướng mọi người thích đồ độc, đẹp mà
@duongadp Mình thấy thiết kế như con MTB của Sony cũng hay, cứng cáp, khỏe khoắn mà.
Tất nhiên tâm lý người dùng cứ thích đòi hỏi nhiều. Được voi đòi...mà
Thiết kế iPad ai bảo không đẹp đâu nhưng thử vuông vắn cứng cáp hơn tí xem sao? Hay Apple sợ thay đổi kiểu dáng bo tròn...lại bị thằng khác kiện???
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@ares13 Như vậy là đổi mới hoàn toàn rồi. Nhìn vô là phân biệt ipad 4 và ipad 5. Viền mỏng nhìn đẹp. Không biết cần độc chỗ nào nữa.
@ares13 nó sợ đấy 😆. Bạn thoải mái vui vẻ chưa ;)).
@ares13 nhưng dùng lưỡi thì 1 người xài thui.ko ai dám mượn.thiết kế theo dùng lưỡi thì 1 đại dịch truyền nhiễm lỡ mòm nữa nổi lên
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thích ipad mini hơn. Mà ipad to đang bị ipad mini gặm mất thị phần rồi!
giảm 90% điện năng tiêu thụ từ màn hình, đáng nể thật.
keyis123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@allstreet Công nghệ màn hình mới nhất của Sharp mà bạn
Sao cái tỉ lệ này quen quen.... 16/10 à... hihi 😃
Hy vọng chỉ là tin đồn... haha 😃
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Apple không làm thì thôi, cải tiến cái gì cũng đáng đồng tiền bát gạo chứ ko hoa hoè mang tính " biểu diễn" như chú sám sùng
@duy2 ối cuồng quá:eek: nó giống ipad mini mà cải tiến cái con khỉ nhà bạn à?
@duy2 bây giờ chia thành 2 trường phái:
Sàm Fan (xàm phan)
và Ifan (táo phan)
@duy2 sàm phan vào đây là ifan phan liền.vì ifan nói đúng,ko phóng đại như sam sùng.apple sai sẽ công khai xin lỗi,tự sửa chữa lỗi trong các bản cập nhật.cập nhật càng nhiều vs những người xài Lock thì phien phức nhưng mà đó mình nhận thấy apple luon sửa lỗi luôn cải tiến để người dùng tốt hơn
Vậy ko còn nghi ngờ gì nữa, ipad 5 sẽ có hình dạng giống ipad mini phóng to, hi vọng là mỏng và nhẹ để xúc 1 em 😃
@powenramp đặt hộ t 1 cai đồng chí đang tính mua mà cầm nó nặng quá."nặng tiền" hehe
@tranngocdxd Giỡn chơi à bác?😁
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
mình thích tỷ lệ màn hình hiện nay, màn hình thon quá mà vẫn kích thước vẫn 9,7'' thì diện tích màn hình sẽ nhỏ hơn (vì sao thì các bạn tự tính nhé)
@tungjty Điều đó ai mà chẳng biết, nhưng tin đồn nó có nói thay đổi tỉ lệ và kích thước màn hình đâu, chỉ là thu hẹp viền màn hình 2 bên thôi, mà cá nhân mình thấy nếu thiết kế như mini thì mặt sau k được đẹp lắm.
Nói ra ko biết có đụng chạm các ifan ko.. chứ riêng mình thì tap hay smtphone mà nghe nhẹ là ko thích.
Rất mong chờ con mini kế tiếp.
tjenkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildwildwind Ô lạ nhỉ.mtb mà hok thích nhẹ thì bó tay.chắc thích bị gãy răng đây mà...
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhcanhd900 Mấy lần tí vỡ mũi vì ngủ quên khi đang dùng ipad để đọc sách đây bạn ơi 😃
@tjenkute Có liên quan j ko
tjenkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildwildwind chưa đọc tin " gãy răng vì nằm trên giường chơi game bằng ipad "ak 😆
Mỏng quá chắc dể cong. Cộng thêm nhôm càng thêm cong. Hehe..
Giảm tiêu thụ điện năng đến 90% kinh vậy
không còn gì hứng thú nữa
hp2013
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu ipad 5 mà được vậy, thêm cái nhẹ hơn 500g nữa mình cho ipad mini đi để sút e này về, ngán ipad vì độ nặng nên mới cưới em mini.
@hp2013 Ờ ipad 4 giờ có 660g ông muốn nó nhẹ đi 500 thì thành miếng bìa ah
hp2013
TÍCH CỰC
11 năm
@boybala màn hình IGZO giúp máy mỏng hơn, làm giảm kích thước và trọng lượng màn hình, thêm nữa là pin sẽ tiết kiệm hơn nên không cần phải dùng pin dung lượng cao như ipad 4 mà vẫn cho thời lượng tương đương => giảm trọng lượng màn hình, giảm trọng lượng pin thì làm gì mà không giảm trọng lượng máy, để xem giảm cân được bao nhiêu.
Con này ra đời có được gọi là ipadmini phóng to không ta ? 😃
màn hình mới là ngon gòi 😁
Thế nếu giữ nguyên kích thước cũ.Máy sẽ sử dụng dc .... 80-90h -->Bá đạo.Mới mua con Ipad 4 .H đồ công nghệ thay đổi nhanh như thay áo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019