Lộ hình ảnh rõ hơn về Sony Xperia Honami: thiết kế vẫn mỏng như Xperia Z

Trung Dt
16/7/2013 7:47Phản hồi: 283
Lộ hình ảnh rõ hơn về Sony Xperia Honami: thiết kế vẫn mỏng như Xperia Z

Vài tuần trước, hình ảnh về chiếc Xperia Honami đã được lộ diện với mặt sau mang thiết kế khá giống Xperia Z. Mới đây, trang ePrice vừa cho đăng tải bức ảnh về Xperia i1 (Honami) với điểm đáng chú ý là camera phía sau có logo G (ký hiệu trên dòng ống kính cao cấp của Sony). Bức ảnh với cỡ nhỏ nên chúng ta không thấy được rõ bên cạnh ống kính ghi thông tin gì. Thông số kỹ thuật được đưa ra mới đây cũng khá trùng khớp với những tin đồn trước đó. Xperia Honami sẽ sở hữu cảm biến ảnh Exmor RS 20.7 MP, sử dụng nền tảng Qualcomm SnapDragon 800 với bộ xử lý lõi tứ 2.3 GHz. Một vài thành phần của Xperia Z Ultra sẽ có mặt trong Xperia Honami.

Với thiết kế mỏng manh khá giống Xperia Z, Xperia Honami chỉ có thể sở hữu cảm biến ảnh với kích thước giống với các điện thoại hiện thời (từ 1/2.3" - 1/3") chứ không thể sở hữu được một cảm biến ảnh lớn hơn như Lumia 1020. Độ phân giải 20.7 MP có thể là khá lớn, tuy nhiên nó cũng có thể là lợi thế cho việc zoom kỹ thuật số để giảm độ phân giải xuống. Máy sở hữu ống kính Sony G với đèn LED flash tròn bên cạnh. Còn bên cạnh là môt thành phần được dự đoán là đèn trợ sáng công nghệ mới có công suất lớn hơn đèn LED, thay cho đèn flash xenon. Đây cũng là model áp dụng phần mềm chụp ảnh mới của Sony đã được tiết lộ trước đó.

Ngoài ra bên hông của máy còn hé lộ cổng sạc hỗ trợ nam châm giống với Xperia Z Ultra. Thiết kế này dù không được đánh giá về tính thẩm mĩ nhưng lại đem đến độ tiện dụng cao khi người dùng có thể gắn dây sạc dành riêng, bên cạnh microUSB.

Rất có thể chiếc Xperia Z được đồn thổi chạy nền tảng Qualcomm SnapDragon 800 lại chính là chiếc Xperia Honami này. Mọi tin đồn sẽ được làm sáng tỏ khi Sony công bố sản phẩm chính thức tại sự kiện IFA 2013.

Cấu hình rò rỉ (chưa chính thức)
  • Màn hình TFT 5" độ phân giải Full HD, X-Reality mobile và Triluminos
  • Máy chụp ảnh Exmor RS 1/2.3" độ phân giải 20.7 MP, ống kính Sony G
  • Camera phụ 2 MP, cảm biến Exmor R
  • Nền tảng Qualcomm SnapDragon 800, bộ xử lý 4x 2.3 GHz, RAM 2GB
  • Thẻ nhớ microSD, bộ nhớ trong 16GB
  • Kết nối: Wi-Fi ac, Bluetooth 4.0 + aptX, MHL(HDMI)
  • Chống bụi và nước tiêu chuẩn IPX5/7
  • Pin dung lượng 3000 mAh

Nguồn: ePrice
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tin đồn giờ mới thấy 😃
@Nguyễn Thành Bồi Mơ hả bạn 😁

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
tin đồn mãi giờ mới lòi ra :p sắp hết bảng chữ cái rồi 😁 hóng Sony đặt tên các sản phẩm là gì tiếp theo sau em này😕
hóng
kahpint
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon
đẹp nếu cái cỡ 12m thì nó còn đẹp hơn 😁
Ra nhanh để anh bạn Nokia 1020 đỡ làm giá
@thuylexuan2002 Bạn biết bán ở Việt Nam giá bao nhiêu chưa mà nói làm giá vậy.
@thuylexuan2002
😁 khổ thân! đang tính hốt giá cao ai ngờ bị thằng mời hai mươi chơi phát thế là đành bán rẻ nhọ vãi
@Nguyễn Thành Bồi Hôm qua đọc trên trang 24h.com thì phải có nói giá bán của Nokia 1020 tại Việt Nam là 20~22 triệu. Riêng mình nghĩ chắc không có chuyện làm giá đâu nhỉ vì giá đưa ra là dựa vào giá trị của chiếc máy tạo thành nên qua thời gian nó có thể giảm độ hot chứ không vì có máy của hàng nào ra là nó phải giảm giá liền.
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z+ à
Sao nhiều hãng lựa chọn Snapdragon hơn là Tegra hay Atom vậy nhỉ?
aphodit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Lightning Bởi Vì Trong các Proccessor hiện nay thì Snap 800 có hiệu năng mạnh nhất & điều quan trọng là bên trong các con Qualcom nó được tích hợp cả Chip LTE giúp giảm diện tích trên board . Điều mà những chip Atom của Intel hiện nay vẫn chưa làm được 😃
@Black Lightning Vì snapdragon tích hợp 4G LTE ngay trên SOC nên tiết kiệm diện tích và cả hiệu năng. Còn tegra 4 thì chưa được thương mại hóa hàng loạt vào lúc này, atop thì chỉ thích hợp cho máy tính bảng chạy Windows RT
link_ke
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Lightning Theo mình suy nghĩ là Snapdragon được hỗ trợ nhiều nền tảng game hơn vì nó phổ biến hơn. Và hiệu năng của Snapdragon tương đối khỏe.

Nhìn je mà nhìn ???
@aphodit Bậy nào. Tegra 4 hiệu năng mạnh hơn Snapdragon 800. Về tích hợp LTE thì Tegra 4 mới cũng có. Mình nghĩ là bác kia nói đúng, về khoản pin thì Snapdragon tốt hơn. Theo ý mình nữa là Tegra 4 sx chậm quá chưa kịp tiến độ.
icklad
TÍCH CỰC
11 năm
1/2.3 ah,cứ tưởng 1/1.5".
babyficop
TÍCH CỰC
11 năm
:rolleyes: khoái lắm cơ mà khoai k có 😔
huongtybg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babyficop
Bạn nữ cũng thích công nghệ nhỉ
xanyo
TÍCH CỰC
11 năm
cá nhân mình thấy con này xấu, mặt trước xấu thậm tệ và nhìn cứ quê quê
Steven Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xanyo Công nhận bác nói 1 câu quê quê thật. về nhà đi nhà quê
@xanyo Có thể tại màu đen cho cảm giác như thế còn màu trắng chắc đỡ hơn.
xanyo
TÍCH CỰC
11 năm
@Steven Bi tôi đã nói quan điểm cá nhân của tôi rồi mà =)), tôi ko xúc phạm đến ai cả. mà bác nói cũng đúng, 100% dân số VN xuất thân từ quê mà ra đấy bác ạ, bác chắc chui ra từ lỗ cống nên mới nói ng khác như thế =))

Buồn cười... xấu đẹp là ở cảm nhận mỗi người, tôi thấy xấu thì tôi bảo xấu, tôi ghét ĐT vuông vức thì tôi bảo ghét, ấy thế mà các bác fan cuồng đã nhảy dựng lên =)), chết hài
Steven Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xanyo vâng. em rất quê nên em không dám phán bừa. mất công không biết mà mở mồm nói chúng nó ném **** vào mặt. Quê nhưng biết mình quê vẫn đỡ hơn bác ạ.
xanyo
TÍCH CỰC
11 năm
@Steven Bi buồn cười, tôi nhìn ảnh tôi bảo xấu, ông nhìn ảnh ông bảo đẹp, cả 2 người đều chưa đc cầm tận tay day tận mặt và cũng chỉ phán dựa vào 3 cái ảnh "rò rỉ". thế ông có gì hơn tôi mà đc quyền nói tôi quê nhỉ?
Mình đang xài Sony alpha 65 nhìn thấy ống G là thèm nhỏ dãi.hix
@heroftu Giống như nhìn Lờ khi xài Canon và Nờ khi xài Nikon😁
rổ giá thế nào đây 15m thì đẹp 😁
có ji hot😁
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tin em này không hot bằng lúa mì 1020 nhỉ 😁
nếu tin này thật và cho mình chọn giữa cái này và Lu1020 thì honami sẽ là lựa chọn cũa mình.... sang trọng và.... thích android hơn 😆 đang xài xperia TX và đang rất hài lòng về nó @@~ (bác nào ném thì nhẹ thui nha :d)
@nguoithammuu0304 wp có font chữ và icon rất to.....rất hợp với người lớn tuổi chỉ để nge goi đoc báo nt và nghe nhạc.....thỉnh thoảng lướt wed cũg rất đơn giản. nó ko lằng ngằng như android hay ios
@nguoithammuu0304 mình cũng có thấy rồi, tự thấy bản thân nhỏ nhen quá. :p
@entrycuoicung_xxx nhờ zậy mà nó rất sexy và quyến rũ 😁:D
@thanhtuan0650 Thế nên vẫn dùng nó thay vì chọn z...nếu có đổi thì chọn i1 cho ngon
Giáng sinh năm nay có rất nhiều lựa chọn cho các tín đồ mua sắm. Sony với Honami, SS với Note 3, BB với A10, Nokia với 1020... Riêng 5S thì có vẻ ko đổi mới lắm, quá chán cho đội lợn mán!!! 😔
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Hóng bồ
Các thông số phần cứng cho đến thời điểm này thì cũng không có gì nổi trội hay kém các dòng khác nữa, chỉ thích là cái camera của em này có thể xếp hạng được rồi.
@kenny81_hp Cấu hình phần cứng kém con nào vậy bro?😁
@sharpforever Tôi nói là không thể vượt trội hay kém tức là không kém đó mà chỉ có thể bằng được thôi vì hiện tại cuộc đua cấu hình cũng chưa có gì phát triển thêm nữa nên chỉ tập trung vào các ứng dụng cũng như trải nghiệm người dùng. Bạn làm ơn đọc kỹ giúp hãy comment
@kenny81_hp Vậy theo bạn hiện tại con smartphone nào 4x 2.3 Ghz + chống bụi và nước???
[quotán"Nguyễn Thành Bồi, post: 38698378, member: 1292266"]Bạn biết bán ở Việt Nam giá bao nhiêu chưa mà nói làm giá vậy.[/quote]
Giá bán ở mỹ 15 củ về vn chắc ko rẻ đâu bác ak .
@vutuananh93 Giá bán ở mỹ 15 củ về vn chắc ko rẻ đâu bác ak .[/quote]
Giá việt nam tâm đó thôi .khoang 13.999.000
@vanduc1602 Giá việt nam tâm đó thôi .khoang 13.999.000[/quote]
Sony mí nokia k biết thg nào có truyền thống làm giá đâu b.
Từ trc đến h giá của Nokia ở VN luôn rất tốt và gần như thấp nhất hoặc hơn k đáng kể so vs nc khác. Thế nên b có thấy ai đi xách tay Nokia về bh k?
Còn sony VN hình như cư cho giá trên trời bán cho vui, k qtam thị trg VN đâu, kệ chúng m mua đc thì mua. Ng xài sony đa số mua hàng xtay
@vutuananh93 Giá bán ở mỹ 15 củ về vn chắc ko rẻ đâu bác ak .[/quote]
bạn không biết rằng giá nokia cho thị thị trường vn luôn rẻ hơn châu âu và mũ nhiều à.

Gửi từ Sony Xperia S .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019