[Phần mềm Việt] Lockdown Pro 2.0 - Khoá ứng dụng, ẩn hình ảnh, nhiều tính năng thông minh

RedT
13/3/2014 2:52Phản hồi: 261
[Phần mềm Việt] Lockdown Pro 2.0 - Khoá ứng dụng, ẩn hình ảnh, nhiều tính năng thông minh

Chào mọi người. Tiếp nối thành công của ứng dụng Gallery Plus đợt trước, và cũng được rất nhiều anh em Tinh Tế yêu thích, hôm nay mình tiếp tục cho ra lò một ứng dụng mới đó là Lockdown Pro. Nó có thể giúp bạn khóa mọi ứng dụng bạn muốn như SMS, Gmail, Facebook, Whatsapp, SnapChat, Instagram, Viber, Line, Evernote... Ngoài ra nó còn cho phép khóa cuộc gọi đến, cuộc gọi đi, và thậm chí là khóa không cho cài/xóa app nữa. LockDown Pro hỗ trợ 3 kiểu khóa khác nhau nên các bạn có thể thoải mái lựa chọn theo ý thích. App này hoàn toàn miễn phí, mời các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé.

Một số báo chí nước ngoài đánh giá cao Lockdown Pro nên mọi người yên tâm về chất lượng ứng dụng.
Hiện tại Lockdown Pro đã đạt được hơn 300.000 lượt tải trong vòng 4 tháng:

http://www.addictivetips.com/android/selectively-lock-android-apps-in-multiple-ways-with-lockdown-pro/
http://www.xda-developers.com/android/android-app-review-lock-it-down-with-lockdown-pro-xda-developer-tv/
http://www.guidingtech.com/27773/best-app-locker-android/

http://www.androidguys.com/2014/06/17/lock-apps-lockdown-pro-app-day/
http://www.droidviews.com/easily-lock-apps-on-android-device-with-lockdown-pro/
...

---------------------------------------------------------
Để sử dụng đầy đủ tính năng bạn cần:

- Ngôn ngữ trên máy android của bản phải là Tiếng Việt
- Share Lockdown Pro với bạn bè trong ứng dụng

---------------------------------------------------------
Giới thiệu:

Bạn lo lắng người khác truy cập tin nhấn, đọc trộm Email hay Facebook... của bạn? Bạn cần một giải pháp?
Lockdown Pro là một ứng dụng tuyệt vời giúp bạn tránh được những nổi lo lắng trên.

Tính năng:
Lockdown Pro là một công cụ tuyệt vời, nó có thể giúp bạn khóa mọi ứng dụng bạn muốn như SMS, Gmail, Facebook, Whatsapp, SnapChat, Instagram, Viber, Line, Evernote... ngoài ra nó còn khóa một số ứng dụng như cuộc gọi đến, cuộc gọi đi, hay khóa không cho cài/xóa ứng dụng

Quảng cáo

Lockdown Pro giúp ẩn hình ảnh và phim, hỗ trợ nhiều định dạng kể cả .gif
★ Chụp hình người truy cập trái phép
★ Gửi mail thông tin người truy cập trái phép
★ Khoá màn hình Lock Screen
★ Dễ dàng khóa ứng dụng với một chạm
★ Tự động khóa ứng dụng mới cài đặt
★ Tự động khóa ứng dụng trên một vài địa điểm bạn chọn và tự động mở khóa khi bạn ra khỏi địa điểm đó
★ Khoá theo wifi: tự động khoá/mở khoá khi kết nối/ngắt kết nối với wifi
★ 3 dạng khóa: Dạng vẽ, dạng cổ điển và dạng máy tính
★ Giả thông báo lỗi (Đánh lừa người truy cập trái phép bằng việc hiện thông báo lỗi)
★ Bàn phím khác nhau sau mõi lần nhập mật khẩu
★ Khóa theo thời gian (Ví dụ: Nếu thời gian là 13:12, thì mật khẩu sẽ là 1312)

Quảng cáo

★ Kho giao diện (Nhiều giao diện, nhiều sự lựa chọn)

Bảo mật của ứng dụng:
★ Ngăn chặn không cho xóa Lockdown Pro(Kích hoạt quyền quản trị)
★ Bắt buộc nhập mật khẩu khi kích hoạt quyền quản trị
★ Ẩn biểu tượng Lockdown Pro

Thay đổi trên bản 2.0:
- Thêm tính năng ẩn hình ảnh.
- Thiết kế lại giao diện ứng dụng theo phong cách material.
- Thêm một số hiệu ứng của android L
- Tích hợp tính năng thông minh (tự động khóa. mở khóa với đồng hồ thông minh, bluetooth, wifi, đia điểm....)
- Thêm một số giao diện mới
- Xin thêm quyền:
+ GET_ACCOUNTS: Dùng để khôi phục bản Premium sao khi unlock
+ BLUETOOTH: sử dụng cho tính năng khóa và mở khóa với smartwatch.

261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai la ai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã test cũng okie lắm. Nhưng mình xài colorOS nên mặc định có sẵn chế độ bảo mật này.
@kenzi_100c
chính xác. tuy nhiên bạn nên đưa ra hai bản gồm bản đơn giản và bản full. ai thích 1 pass thì dùng bản đơn giản... theo mình thì bản đơn giản như v1.0.3 này là ok rồi.
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ai la ai Em hỏi ngu: Color OS chạy trên máy nào vậy bác ?

Sent from my GT-N7000B using Tinhte.vn mobile app
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@Coza Nostra Dòng máy của Oppo đó bạn!
Các bạn nào có ý tưởng hay góp ý gì thêm mình post với nhé 😃

Mình thậy một sô bạn yêu cầu nhiều 2 tính năng này:
1. Chụp hình khi nhập sai mật khẩu và gửi email (Vấn đề: cái này cần xin nhiều quyền của máy, những người không biết hoặc không sài sẽ không thích)
2. Chọn mật khẩu cho từng app riêng (Trường hợp dang sài mật khẩu dạng vẽ, vậy chuyển sang dạng nhập thông thường thì bạn phải chọn lại mật khẩu cho từng app, vì 2 chế do mật khẩu khác nhau không sài lại dc 😃 )
@kenzi_100c

Thớt , do em sớn sát đổi cái mã pin ( rồi quên luôn cái mã mới ) , rồi ẩn lockdown pro . giờ sao em kêu lại đc :'( ?!
ongkenhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay đã tải về và khá hài lòng , đúng thứ mềnh cần tìm, thank chủ thớt
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@ongkenhp Thank bạn!
Update vài screenshot cho đẹp topic 😃
@kenzi_100c Mình góp ý chút. Khi mình chọn lock tin nhắn thì mọi việc đều ok cho đến khi mình nhận tin nhắn mới. Tin nhắn mới đến sẽ báo và hiển thị trên thanh notifications của máy. Lúc này mình kéo xuống là đọc được nội dung tin nhắn mới rồi chứ không cần mở mục messaging ra. Mong bạn khắc phục vấn đề này để pm hoàn thiện hơn.
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh_nhan Um, đúng là nó sẽ bị như vậy, với những ứng dụng hiện notification, nếu bạn muốn an toàn thì vào tin nhấn và tìm chỗ tắt luôn cái notification đi là ok 😃.
@kenzi_100c Hôm qua mình nghịch làm ẩn đi ứng dụng.nó bảo gọi vào số nào đấy để mở lại nhưng mình quên rồi.bạn có thể giúp không ?
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@Helll Bạn thử gọi số này: *#*#131290*#*#
để mở ứng dụng nhé 😃
Sao giống Smart app protector thế, hình như là thiếu khóa bằng 1 hình vẽ bất kỳ
lehongcuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyendcc Giống thiệt
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@lehongcuong Hì, App lock thì chức năng phải giống applock chứ bạn 😁
@kenzi_100c App lock này có khóa thẻ không bạn
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
cái tên và chức năng giống app bên Cydia nhỉ
@hvt2.0 app j bạn ơi
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ biết thank ***** !
Được đấy....
App giao diện đẹp quá. ! thanks bác
không có máy android để test nhưng cũng cảm ơn bạn
mong là tương lai bạn sẽ không nhồi quảng cáo vào =)
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks. Đã tải ủng hộ.
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn nào vừa cài vào mà bị lỗi report giúp mình nhé để mình fix, một vài người bị mình chưa tìm ra lý do 😃
thằng này dùng cũng thấy tốt.
ko liên quan nhưng cái hình nền của HTC One kia hình như là hình mặc định của The All New One
đợi up lại cái rom mình phải cài cái này xem sao.
Xin chào bạn kenzi_100c

Về ứng dụng của bạn, mình xin góp vài ý như sau:
_Hỗ trợ thêm chế độ mật khẩu riêng biệt cho từng nhóm ứng dụng hoặc ứng dụng riêng lẽ
_Chế độ giả lỗi nhìn chưa được thật lắm, cái này bạn chỉnh lại chắc nhanh thôi
_Chế độ khóa nên bổ sung thêm dạng vẽ bằng tay (giống như nhận dạng chữ viết)
_Giám sát mở khóa: nếu mở sai quá x lần sẽ có chế độ dùng camera trước tự chụp lại xem ai đã cố gắng mở

Bạn có thể tham khảo ứng dụng này mình đang xài: App Lock (Smart App Protector)

Gia diện nhìn rất chuyên nghiệp và đậm chất lạnh lùng 😁. Ứng dụng của bạn hay nhưng còn thiếu vài thứ nên mình chưa thể dùng ngay được, rất mong sẽ có những hỗ trợ này trong tương lai để mình chuyển qua ứng dụng của bạn xài

Trân trọng!
@killed vừa cài thử cái app lock bạn nói. Nhưng thấy nó có lỗi. Mở App Lock lên xong vào setting. Rồi ấn nút Home thoát ra (nút home nhé ko phải ấn back). (Vì android là đa nhiệm nên App Lock lúc này vẫn chạy ở trên Ram) .Thì lần tiếp theo vào App Lock sẽ ko bị hỏi mật khẩu, và thế là có thể bỏ khóa cho tất cả các ứng dụng đã bị khóa.
Nhưng nó có nhiều cái hay mà bạn chủ thớt có thể học hỏi như là tự chụp ảnh mặt người cố gắng mở khóa, và thêm mấy cái khóa 3G, Wifi các thứ. Ngoài ra nó có mấy cái như là khóa xoay màn hình với app tùy chọn, màn hình luôn sáng với app tùy chọn rất là hay. :D Nhưng cái của bác thớt thì có khóa theo thời gian (cái này mình thích nhưng chả hiểu sao vừa thử ở app của bác thớt thì nó lại ko hoạt động). Và giao diện app của bác thớt rất đẹp, theme khóa cũng đẹp và thay đổi được. :D
@4ever1lov3 Bạn chọn tính năng tạm khóa trong khoảng bao lâu ở thiết đặt đó
@killed Không ý mình là ngay cái ứng dụng App Lock đó bình thường thì nó cũng tự khóa nó đúng ko? Để người lạ ko thể vào trong đó mà tắt khóa đi được. Nhưng nếu mình vào setting xong cứ thế thoát ra bằng nút Home thì App Lock ko tự khóa nó nữa. Lần sau vào là cứ vào thẳng setting của app lock thôi mà ko bị hỏi mật khẩu. Ví dụ mình đang ở setting của App lock xong ấn home. Xong lát đưa điện thoại cho con em mình. Nó mở App Lock lên thì vẫn ở setting và nó thích làm gì thì làm. :v
Mọi thứ mình để mặc định nhà sản xuất chứ ko thay đổi gì.
@4ever1lov3 Cái đó là tính năng của tác giả viết để khi đang trong Setting mà nhấn lộn nút home thì vào lại cho lẹ. Vì vậy bạn phải nhấn nút Back là được rồi.
@killed bác giúp em làm cách nào để mở cái app này lên vì em lỡ chọn chế độ Hidden rồi 😔
làm sao để khóa theo thời gian vậy chủ thớt ơi
Cái thông báo Force Close trên Android cũng là một công cụ lợi hại để tạo thông báo giả 😁
Mấy hôm trước trên Tinhte đã có cho down hình nền M8 r mà 😃 có cũng chẳng lạ lắm.
@Sr_9x The All New One lộ hàng quá nhiều rồi...
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
Cam ơn bạn mình sẽ xem và bổ xung thêm tính năng đó😃

Bạn chọn khóa kểu số mới có tùy chỉnh chọn khóa theo thời gian nhé, trong phần password manager
Đúng là hình nền M8 đó bạn, bữa mình cũng down trên Tinhte :D
@kenzi_100c Bạn ơi, thêm 1 cái nữa nè: ghi nhận quá trình mở khóa, nếu sai sẽ có chế độ dùng camera trước chụp lại xem ai đã đang cố gắng mở
Sao mình ko dùng đc cái mã khóa theo thời gian nhỉ? Đã tích vào ô đó rồi mà lúc nhập mã theo thời gian nó vẫn báo mã sai, chỉ nhập cái mã mình đặt thì đc. Mà mục cái đặt lúc ấn tích vào mã khóa theo thời gian xong nó hiện cái bảng lên để chọn giữa normal và reverse ko có nút ok à?
tuanktct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyet voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019