Logitech ra mắt bàn phím không dây dùng với HTPC, có đèn nền tự điều chỉnh độ sáng

Duy Luân
9/4/2014 11:43Phản hồi: 33
Logitech ra mắt bàn phím không dây dùng với HTPC, có đèn nền tự điều chỉnh độ sáng

Logitech mới đây đã ra mắt chiếc bàn phím không dây nhắm đến đối tượng khách hàng cần một công cụ điều khiển từ xa cho hệ thống máy tính giải trí trong phòng khách (HTPC). Mang mã hiệu K830, sản phẩm này được trang bị đèn nền giúp người dùng dễ nhìn thấy các phím trong môi trường tối, chẳng hạn như khi xem phim hoặc lúc thưởng thức các chương trình truyền hình. Một cảm biến tích hợp sẽ làm nhiệm vụ tăng giảm độ sáng của đèn nền tùy theo ánh sáng của môi trường xung quanh để tối ưu thời gian dùng pin, ngoài ra hệ thống đèn cũng sẽ tự tắt sau 5 giây nếu người dùng không xài tới bàn phím.

Chưa dừng lại ở đó, K830 còn được tích hợp thêm touchpad cùng các phím riêng để điều khiển nội dung đa phương tiện. Mục tiêu của Logitech đó là tiết giảm số phụ kiện cần phải dùng chung với máy tính HTPC, người dùng chỉ cần một chiếc bàn phím đa năng là có thể ra lệnh cho hệ thống của mình chứ không cần thêm chuột rườm rà. K830 sẽ giao tiếp với máy tính thông qua một bộ nhận tín hiệu (theo chuẩn Unifying của Logitech) hoạt động trên băng tần 2,4GHz với khoảng cách tối đa 10m. Sản phẩm sẽ bắt đầu bán ra ngay trong tháng này với giá 99,99$.

Nguồn: Logitech
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
chiều ra làm 1 con nhỉ
forzet
TÍCH CỰC
10 năm
Tuyển thêm 1 em chân dài về bấm bàn phím nữa là tuyệt
cái này mắc quá, nhưng được cái tiện dụng
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
hôm kia làm con cool mater phím cơ bấm cho sướng rồi . giá cũng same same nhau nhưng con này phục vụ đối tượng khác
Đang dùng K400, mấy đồ này làm j đc khoảng cách 10m, e dùng cách 3m ko vật chắn còn ổn, mà sóng phải thẳng chứ ko phải bán bính 3m (hơi chán vụ bắt sóng)
gis
TÍCH CỰC
10 năm
@BlackBerry_Bold K400 của mình dùng thấy max ít nhất 5m (mình chửa có nhu cầu dùng xa hơn). Bạn xem lại cái đầu phát lắp vô máy có ở vị trí hoàn hảo ko, bàn phím có "thấy" đầu phát ko. Mình thì cắm ở bên hông, có sử dụng nối dài USB
Cái bàn phím ngon quá nhưng giá vậy thì ngậm ngùi ngồi ngắm vậy 😔
vinatc
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng ngon nhưng cái giá hơi chat qúa
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yêu cái thiết kế này rồi <3
aleecutee
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có con nào tính năng tương tự mà giá ngọt hơn ko các bác ?
duynd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aleecutee đang dùng K400r giá 800k, cũng tạm ổn
em xài Mac nên vẫn thích bàn phím & touchpad Apple hơn! :p
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhphucng25 đã dùng Mac thì cứ cả cây Apple mà quất thôi bạn. Có thêm 1 con Android, 1 chiếc Windows làm backup để cập nhật tình hình thế giới xem bao h có update mới là được rồi. 😁
K400 tởm, bấm chán. K biết cái này ngon lành ko, nhìn có đèn thì dc hơn chút 😁. Dùng pin xạc đại trà như AA thì còn dc, chứ pin lắp sẳn bên trong thì nãn rồi. Để xem trên tay có ngon lành rì ko
Dùng với Mac ổn không nhỉ?
Quá hay !!! nhìn thích quá
vatlitre
TÍCH CỰC
10 năm
mình dùng con genius k800me còn ngon 20 mét ok luôn, kết nối con lap win 8 với con 42w674 toẹt
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Giá này là hợp lý rồi, thiết kế tuyệt vời, công nghệ cao, nhưng nếu có màu trắng nữa thì sẽ là perfect.
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp quá 😔 quay ra nhìn con K400r mà thấy chán luôn :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019