Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi -1 khi restore IOS 6.1

linhvan86
1/2/2013 3:16Phản hồi: 21
A e cho mình hỏi mình có con IP 4s download fw 6.1 về Shilf + restore mà nó toàn báo lỗi -1 là sao nhỉ
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyển máy khác mà restore .-1 chưa với 4S chưa có cách fix đâu bạn.không fix được phải sửa phần cứng đó
Chuyển máy khác hoặc bạn down trực tiếp qua itunes là được mà. Lỗi -1 xảy ra là chuyện bình thường mà
Cái này mình làm bên con IP5 cũng bị... @@! :v :v
mrha78
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi sai fw hoặc do máy tính đã sửa file hotl
chuoichip
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi baseband nhé bạn hiền
ngooon228
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuyển máy tinh mác chay ok nhé ( với máy nguyên bản 90% là ok )
chính xác Lỗi baseband.chắc bạn mua trúng hàng dựng lại rùi
@hungmowo lỗi baseband thì đúng nhưng hàng dựng thì không phải nhé .
iphone 5 mới ra vẫn dính -1 đầy .nói chung hàng công nghệ điện tử thì hên xui thôi bạn.còn bảo hành 1 đổi 1 thì đem đi bảo hành thôi
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiểm tra kết nối internet trước khi restore
@longwaveus đúng rồi bạn. Kết nối mạng cái rs đc luôn nãy h cứ lo ông kia bảo mua phải hàng dựng 😆
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhvan86 Đúng thì like một phát cho vui
Mình update qua itune thì đc 😔
😁máy bác có gì thì từ từ bảo nhau
:eek::eek::eek::eek::eek::eek: hóng vậy
còn mình vậy là sao 😔

Iphone 4 (vina) chưa bao giờ JB - vì bà chị dùng, không JB làm gì....hnay hứng chí lên 6.1 bị lổi -1...dính recovery mãi....làm mọi cách cũng thua...dùng ireb vẫn bị....dùng TU thì không nhận iphone (??)..dùng redsn0w 9.15.b3 extras > chọn firmware thì báo not support > chọn recovery fix...thì báo lổi....nản... muốn downgrade cũng không được....chỉ còn chờ chủ nhật tool JBU 6.1 để thoát lổi này...không xong chắc đem ra tiệm...quái thật :(
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iloveIphone2009 Có một lỗi rất ngớ ngẩn là chân tiếp xúc của pin bị bẩn, bạn thử tháo chân tiếp xúc ra, dùng cồn vệ sinh, rồi restore lại xem sao.
Ip4 cua minh cug bi loi -1, minh dung tinyumbrella bam vao fix recovery 2,3 lan, roi mo itunes len ship+restore 6.1 lai thi ok het, cac bac co the thu, hi
tắt nguồn đưa ip về recovery,xong update bằng itunes là ok (nhớ kéo file hót ra)
rồi bạn...recovery 2 lần, DFU 2 lần, đổi PC khác luôn ấy...thử trên Mac luôn rùi
TU không hiểu sao không nhận ra IP của mình cho nên chưa kíck bằng TU được, nút exit recovery bị mờ 😔

trước khi update, 6.0.1 dùng ầm ầm....quái đản thật :(
@iloveIphone2009 May bj cap dia ma TU ko nhan ra IP thi la wa, ban thu tai TU moi nhat xem sao
Đã là phần mềm thì máy nào chẳng đc.máy m là 5 bị lỗi -1 mang đi khắp nơi chạy đủ câc loại máy cũng k cứu đc.và bây h đã mang ra 152 phó đức chính thay flash..đang chờ...hxxx...4s với 5 mà lỗi -1 hiếm mà k phải cứng lắm..nản vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019