Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi 1015!

phungviethoacpt
30/11/2010 9:4Phản hồi: 73
Mình rectore lên ios4.2.1 rồi dùng redsn0w để nâng bb lên 6.15. Nhưng bị treo táo. Nên mình lại rectore lại nhưng lần này khi gần xong thì nó báo lỗi 1015!
Đã dùng mọi cách. dùng Redsn0w khi khởi động lại vẫn vậy, DFU khi rectore lại cũng vẫn bị, QuickPWN2-2-1, ih8snow, iRecovery mình dow về nhưng ko dùng được. Mình đang dùng win7 32bit. Bác nào biết chỉ dùm với, chỉ tỉ mỉ vào nhé, mình gà lắm :spin: Liệu mình có phải cài win xp ko? ( giờ cái máy như cục gạch, cứ cắm vô cái máy tính là hiện ra cọng cáp và cái icon itune 💣)
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh cung bi nhu ban. moi dau minh rétore 4.2.1 ok unlock ok song cung co nhung thay yeu qua nen restore lai cung ban 4.2.1 va bi bao loi 1015 va dinh cap ( DFU) khong ra duoc jb xong cung bi, tiny kickout cung khong duoc , rut ca cung khong xong. ban lam theo minh nha: neu khong duoc admin ban nick cung ok
ban chay fw goc 4.1 cho no chay va bao loi 1015 va bi dinh cap khong sao, lay ban tinyumbrella-4.1.14 kickout de no khoi dong lai la ok sau do jb lai va unlock .
chuc ban thanh cong. minh cung moi sai ip nhung thich tim hieu
Cho mình hỏi tinyumbrella-4.1.14 có chạy được trên win7 ko? nếu chạy được thì có phải cài thêm cái gì thì nó mới chạy ko?
Dùng tinyumbrella-4.1.14 kickout xong restore lại liệu có báo lỗi ko? mà có cần restore lại ko? hay nó chạy như bình thường luôn?

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

muon dung tinyumbrella-4.1.14 phải cài thêm phần mềm gì nữa vậy? mình vừa dow về bật nó báo Error.
Bác dùng 1 cái máy tính khác chưa cài itune bao giờ và chạy restore lại là ok liền, vì mình cũng bị giống như bạn vậy.
spy912
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ có thể restore custom firmware thôi bác à, restore bản gốc vô vọng thôi, vào diễn đàn kiếm custom fw của bác homlee đấy
Nhưng bản gốc cũng lỗi tùm lum rồi, mình ko hiểu về iphone và ios lắm, nhưng mình nghĩ khi restore lại bằng itune mà lỗi như vậy thì chứng tỏ ios chưa cài đặt xong, mà bản gốc lỗi thì liệu cài bản custom liệu có được ko?
spy912
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cần đọc kỹ lại cảnh báo của dev-team, một khi bạn đã lên bb 06.15 thì chắc chắn rằng sẽ không thể restore firmware gốc, mà chỉ có thể restore custom fw mà thôi, ra ngoài kiếm topic của bác homlee, down bản custom fw 4.2.1 về restore, mình bảo đảm thành công 100%
Bạn bảo mình cách cài fw custom với? có phải là vào itune rồi ấn shift + restore ko? hay dùng redsn0w, browse chọn fw 4.2.1 rồi next? ( cả 2 cách đó đều ko được 😔)

---------- Post added at 05:19 PM ---------- Previous post was at 05:17 PM ----------

Ok! để tối nay mình qua nhà thằng bạn thử! chưa cài itune bao giờ thì restore bằng phần mềm gì vậy? redsn0w à?
spy912
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ cần tải fw custom về, bật itunes, đưa iphone về trạng thái cáp, shift restore bình thường
Cậu cho mình link dow fw custom 4.2.1 với? mình có dow về 1 fw rồi nhưng vẫn lỗi 1015. còn của bác homlee cái link khi dow nó đòi pass. Với lại tần 4 file rar 😔
iphone 3gs botroon mới
nói chung là của bác khogn6 thể nào dùng bản custom mình đã từng bị.
bác làm theo mình nhé dảm bảo 100%
nếu iphone của bác vẫn ở cọng cáp va CD thì bác Restore file gốc của apple ( 4.1) . 4.2 là khogn6 được. sau khi restoren mà vẫn ở cọng cáp va CD thì dùng Tinyumbrella 1 phát ăn ngay.
Thử rùi! 4.1 nó báo lỗi ngay từ đầu, ko phải lỗi 1015 mà là lỗi 6xxx gì đó!
Mà mình hỏi từ nãy giờ Tinyumbrella máy tính mình bật nó báo error. muốn cài được Tinyumbrella thì phải cài thêm phần mềm gì nữa? mình dùng win7 32bit!
xin lỗi mình không dùng WIN nên không biết. nhưng mà máy mình cũng bị như của bạn khi len 4.1 dồi ăn táo khogn6 biết làm sao . lam cả buổi chiều thử mấy làn dồi dều ok. mà lam tinyumbrella trên MAC
của mình 3gs 32gb lock BB new 6.15
khi bị treo táo, cậu restore lại 4.1 gốc có bị báo lỗi 1015 ko?
máy mình đang bị tình trạng đó nè, đang đi tỉnh, nếu ở hn mang ra quán chắc allo được từ hôm qua rồi 😔
vẫn có lỗi . như mình nói dùng tiny.. để thoát khỏi cọng cáp và CD. nhưng mình làm trên MAC bạn thử hỏi xem ai có MAC qua làm thử. quên máy mình có lưu shsh cua 4.1
Mình cũng từng bị như vậy, minhf dùng FW cus 4.1 của homelee, sẽ bị lỗi 1015, dùng Ireb kích ra (chỉ có 4.1 mới kích được) rùi dùng redsnow cài cydia.
tinyumbrella-4.1.14 có chạy được trên win7 ko?
chay am am, khong sao het, minh cai ban 4.1(iPhone1_2_4.1_8B117_Restore.ipsw) ban nay ma la ban custom ah.neu ban o tphcm minh se lam giup ban. chay qua 292 phan xich long p2, quan phu nhuan cho vtc9 letsviet do minh se lam cho ban coi. minh ten hoài 0905242849.
Mình ko chạy tinyumbrella-4.1.14 trên win7 được bạn ơi, lỗi error. nó bắt vào www.java.com dow cái gì đó ?
Mình giờ ở hà nội rồi, mình vừa ở sài gòn ra cách đây hơn 1 tuần 😔
..............................................................
Ai có fw custom cho mình link, mình dow cái ?

---------- Post added at 07:53 PM ---------- Previous post was at 07:51 PM ----------

post lên cho mình link dow ireb với, ireb có chạy trên win7 được ko vậy? muốn nó chạy có phải cài thêm cái gì ko?
Mình dow fw 4.1 của homelee về restore giờ nó báo lỗi 3194 😔
Giúp mình với ........
3gs chỉ restore đươc firmware gốc 4.1 thôi. bị 1015 thì dùng tiny kick ra sau đó dùng redsn0w, lên 4.2.1 bị ăn cáp đĩa ko dùng cái nào kick được hết, đây là ngu kiến của em sao 1 ngày hôm nay up lên 4.2.1 ko thành công 😁

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

lưu Shsh của 4.1 đi bạn, lỗi đó là ko có shsh đó
Mĩnh nghĩ của mính bb đã là 6.15 rồi thì lưu shsh 4.1 kiểu gì?
Nếu lưu được chỉ mình cách lưu với?
tinyumbrella-4.1.14 mình dow về rồi nhưng ko bật lên được, báo lỗi error, và nó bắt vô www.java.com dow cái gì đó, cậu có phần mềm nào cài vào để tinyumbrella-4.1.14 chạy được ko?
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào đây để down jdk về:
http://www.oracle.com/technetwork/java/javase/downloads/jdk6-jsp-136632.html
Bạn ơi! vô được tinyumbrella rồi nhưng nó ko hiện lên shsh. Nó chỉ hiện lên dấu ? 1114116
vậy chắc nó lên bb 6.15 rồi 😔
làm thế nào giờ?
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu BB 6.15 thì nó sẽ hiện lên ở mục Installed BB version như sau:
6.15.00-x.x.xxxx
Trong đó 6 chữ cuối là Boot loader version của bạn.
Nếu đang ở chế độ recovery thì bạn nhấn nút Exit recovery, còn nếu nhấn rồi mà ko đc thì tinyum cũng bó tay rồi, sau khi connect bt thì bạn mới lưu đc shsh, như iphone của mình thì chỉ lưu đc shsh của 4.2b3 thôi!
của mình cũng bị lỗi 1015 như thế.... mình xài mac.... bác nào chỉ chi tiết để e khắc phục đc ko ạ.
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào bị lỗi 1015 thì thử down cái này về nhé
http://www.mediafire.com/?qytct86xvahd4m2
Nó là ứng dụng ireb, bạn mở sang tab 2 có nút set auto-boot(fixes 1015 error) đó, click nút đó và chờ xem thế nào, dùng cách này có lúc đc lúc không nhưng đánh giá là tỉ lệ fix đc cao hơn.
ireb ko dành cho mac hay sao thế bác.... ko sử dụng đc
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sorry, link trên là chỉ dành cho win, có phiên bản cho mac, bạn vào đây nhé http://ih8sn0w.com/index.php/welcome.snow
dung ban 4.2.1 goc rui restore bao loi 1015 thi dung limera1n vuot noi
minh thu rui ngon lanh canh dao 2 em 3gs
tưởng là down đc.... nó báo thêm 1 câu mac version is almost complete
Mình xài 3GS, up lên 4.2.1 rồi xài redsn0w_win_0.9.6b5 để nâng baseband lên 6.15, sau đó xài Ultrasn0w 1.2 sóng sánh vi vu, tuy nhiên pin tự nhiên hao kinh khủng. Để 1 đêm là hết sạch.
Sau đó trót dại đem restore về FW 4.2.1 gốc, dính cáp, lỗi 1015.
Sau khi thử nhiều cách, cuối cùng mình cũng tìm ra được cách giải quyết và hiện tại đang dùng sóng sánh vi vu.
1. Download iREB-4.0.x-4.1-RC2, và iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_No_Active_Restore (2 cái này trong các bài viết khác của các cao thủ đều có link hết rồi nhé)
2. Sử dụng iREB để kick out tình trạng treo cáp, đưa về chế độ DFU để có thể Restore FW. Nhưng chú ý: Trong iREB, chọn phần IPAD chứ không chọn Iphone 3G/3GS nhé, vì hiện tại Iphone của mình là baseband của IPAD 6.15. (Mình đã làm cho máy của mình và thành công)
3. Xài ITunes, nhấn Shift + Restore, chọn FW Custome iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_No_Active_Restore để restore FW custom này.
4. Sau khi Restore xong, xài redsn0w_win_0.9.6b5 để tiến hành JailBreak, cài Cydia, tiếp đó cài Ultrasn0w 1.2 để unlock (Cái này đã có bài hướng dẫn cụ thể trên diễn đàn)

Mình confirm lại là mình đã làm thành công và đang dùng ổn nhé.
vietlinhag
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm theo hướng dẫn của bạn nhatminh2003, tất cả đều OK hết, duy chỉ có điều khi vào Cydia là bị văng ra ngay, nên không thể dùng Ultrasn0w 1.2 được. Xin các cao thủ chỉ giáo ạ
Bạn restore xuống 4.1 đi, để 4.2.1 chỉ có redsn0w jb được, mà mình dùng redsn0w jb cứ mỗi lần tắt máy là bị ngủ luôn trong DFU phải dùng redn0w kick lên mới được. Mình restore xuống 4.1 dùng limen0w jb giờ quá ngon lành rồi ^^!
nhưng cái mà mình đang cần là ireb cho mac chứ ko phải cho windows 😔( ..... ai có link thì cho em xin nhá....
cái này làm ghì có cho MAC đâu. mình cun g4 tim google dồi không có
khoa_ha
TÍCH CỰC
13 năm
BÁC TÌM KIỂU GÌ THẾ VÀO ĐÂY MÀ DOWNLOAD NÈ
http://ih8sn0w.com/index.php/welcome.snow
CÓ CẢ CHO WIN VÀ MAC LUÔN ĐÓ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM