Lỗi Boot0: error Boot0: test. Mong đc giúp đỡ

Thảo luận trong '[Mac] Chuyên đề Hackintosh' bắt đầu bởi milanetto, 11/10/11.

1. milanetto

milanetto Thành viên

Máy mình cấu hình là i5 SB 2400. Card GTS 250. Main Asrock H67M.
    Mình cài bản lion retail 10.7 boot bang HackBoot
    Sau khi install hoàn tất mình hí hửng cài Multibeast. (Vì mình đã cài thành công một máy). Nhưng khi máy restart để boot ổ cứng thì màn hình chỉ có 2 dòng
    Boot0: error
    Boot0: test
    Mình đã search và thử theo mọi cái VD: set active, cài i386 bằng terminal, reinstall Chimela. tất cả đều vô vọng. Mong mọi người giúp mình boot đc bằng ổ cứng. Thanks rất nhiều.
    :

2. robinjack

robinjack Thành viên

boot lai vao lion bang rboot hay gi cung duoc
    chay multibeast chon 2 muc trong system utilities
    cai xong khoi dong lai may la ok

thangquynho4mat thích nội dung này.
  3. milanetto

milanetto Thành viên

Hi ban, Mình đã chinh repair permission nhưng vẫn bị. Lúc boot nó không load thằng chimera đc. nó đứng ngay lúc đầu luôn. có ai có cao kiến nào ko. giúp mình với. hic.

4. thangquynho4mat

thangquynho4mat Thành viên

boot lại vào phân vùng Mac = rBoot đi , bro dùng multibeast bản dành cho Lion thử xem rồi select EasyBeast và System Utilities , Main thiếu DSDT nên hơi khổ nhỉ ?
    Hiện tại bạn đang chạy mấy os ? nếu có thêm win 7 thì dễ lắm
    Còn nếu muốn cài Lion or rBoot hay Iboot = usb hay trên HDD để tiết kiệm đãi CD thì cũng đơn giản lắm

5. milanetto

milanetto Thành viên

Minh đang chạy win 7. có phân ra 1 ổ đĩa nữa cho mac. Bạn có thể hướng dẫn cách dùng win 7 để làm ko? nếu đc cho mình xin số dt bạn, mình sẽ gọi hỏi cho dễ. thanks bạn

6. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

cho đĩa Win 7 vào repair là hết ngay .Sau khi vào dc Win thì cài BCD easy tạo dual boot là xong

7. kevin901

kevin901 Thành viên

Mình cung? Bi. Nhu ban. Không có cách nào fix sao? Trong bios không có setting duoc gi ca?

8. truongbavietnhan

truongbavietnhan Thành viên

Mình cũng gặp trường hợp này rồi, bác này nói chưa đúng đâu nhé, cái BCD không phải lúc nào cũng tuyệt vời z đâu, nó chỉ tạo một file boot trên ổ C của win thôi, nhưng hình như là không có tác dụng. nếu cài dual bằng cái này, nó đòi lấy file boot.efi trong Mac để đổi tên thành file trong win, nói chung tùm lum lắm... Mình cũng đã thử tất cả các cách trên, nhưng cũng vô vọng. Niềm đam mê hackingtosh cũng vì đó mà gián đoạn, chỉ mong bác nào thực pro, giúp được lỗi này...

9. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

Cho DVD cài đặt Win 7 vào ổ đĩa, chạy file Setup.exe (hoặc chạy trực tiếp từ ổ đĩa cứng[Đã giải nén bộ cài đặt]

Chọn Repair your Computer

Chọn Startup Repair và đợi cho đến khi hoàn thành vào được Win thì
    add duaboot trên BCD easy như sau : với bản 2.12 và 1.7.2

truongbavietnhan thích nội dung này.
  10. bfvhs

bfvhs Thành viên

bác hướng dẫn không sai...
    đơn giản hơn thì cho đĩa LHT->vào Super Fdisk->Active lại phân vùng cài win
    rồi boot vào win làm tương tự như bác

11. truongbavietnhan

hiệu quả không thế hở bác? mình thử cái đó lúc trước nhưng toàn bị lỗi, không boot vapf Mac được, mặc dù có menu dual boot đó.

12. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

hiệu quả lắm .Mà cách này rất đơn giản .Phải thử mới bik dc cài Mac trên pc hên xui lắm

13. truongbavietnhan

thế bạn đã bao giờ gặp trục trặc khi xài EasyBCD chưa? kiểu như nó báo lỗi không boot vào được í, fix như thế nào?

14. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

mình chưa bị lỗi gì với BCD easy chỉ có ko boot dc vao Mac do chua patch Setup để cài trên MBR cho bộ cài Mac.Mình xin chia sẻ bạn nguyenlc1993 có rất nhiều kinh nghiệm từ sửa lỗi Mac, patch dsdt ,từ a-z trong vấn đề cài Mac cho pc có gì hỏi trực tiếp bạn ấy nha

truongbavietnhan thích nội dung này.
  15. truongbavietnhan

cảm ơn bạn

16. congvuong1502

congvuong1502 Thành viên

17. sweetlove_n4

sweetlove_n4 Thành viên

có mấy miếng xương khô :(

18. congvuong1502

congvuong1502 Thành viên

ko hiểu ý bác