Lỗi chép game S4

mr.bran09
28/4/2013 7:48Phản hồi: 29
Lỗi chép game S4
Mọi người ai biết lỗi này không ? Mình chép file data của game vào thư mục Obb nhưng không được và hiện lên lỗi này ....

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn phải bật kết nối đến các thiết bị khác trong cài đặt mới dc. nhưng chỉ chép wa thẻ nhớ dc thôi
@jamesdat Mình không thấy chức năng kết nối đó ỏ chỗ nào , chép vào bộ nhớ trong của S4 kìa , thẻ nhớ ko nói ...
bây h bạn chép vào thẻ nhớ ròi từ đó move sang máy ok?
Rút máy ra khỏi PC. Vào Cài đặt > Nhiều hơn > Thông tin thiết bị. Kéo xuống dưới nhấn vào mục Số hiệu bản tạo 7 lần mục Cài đặt cho người phát triển sẽ hiện ra. Nhấn phím back trở ra tab Nhiều hơn. Vào mục Cài đặt cho người phát triển > Check vào Chế độ USB debug xong khởi động lại máy. Rồi bây giờ chép lại file xem.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Mình đã bật Usb Debuging rùi nhưng vẫn ko đc , còn mình di chuyển từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy thì thành công . Mình là dân kỹ thuật điện thoại , bị lỗi này khá phiền khi cài game HD cho khách .
@mr.bran09 đã có cách khắc phục chưa bạn hay vẫn phải cop từ thẻ nhớ,mình cung bị lỗi này
@ducnghia1010 Chưa bác ơi , đang điên mấy ngày nay mà vẫn chưa đc
mong là s4 sớm bị ép xug gpu,ko thì chơi game thiếu hiệu ứng chán lắm,mặc dù gpu mạnh hơn gpu của iphone 5 nhưng do màn hình 1080p làm cho game ko đủ hiệu ứng như galaxy s3,note 2,s2 vs iphone 😔
@cong308 Có thể do cài đặt cấu hình game của từng người thôi bác ah.
@laphungtien mình mong là vậy
@laphungtien Do cài đạet từng game cũng có thể do game chưa đáp ứng gpu, chứ gpu mà ko cân nổi màn hình thì bọn kỹ sư nó tích hợp gpu đó vào làm j
@pond1597 Down game ở đâu hả bác???

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Cài lại driver đi bạn. Vì Win7 và 8 hay tài lanh lắm. Khi mình cài Driver cho máy rồi nhưng nó vẫn update driver cao cấp hơn của WIn thường là all in one cho nên hay bị lỗi lắm. Chắc ăn tải Skies mới nhất là ok.
Giống như note 2 chơi game rất muợt nhưng riêng chém hoa quả thì hơiblag tí
Cop từ thẻ nhớ như nào các bác nhỉ? E cop từ thẻ nhớ sang vẫn bị cái lỗi này
lamphong107
ĐẠI BÀNG
11 năm
chép data hoặc obb vào thẻ nhớ, sau đó từ thẻ nhớ cop vào bộ nhớ máy
hoang20797
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị cái lỗi thế này :|
Xác nhận là có lỗi như thế này. Sau khi lên Android 4.2.x thì nhiều dòng máy khi nối cáp vào PC không thể ghi dữ liệu game từ PC vào thư mục /sdcard/Android/obb nữa.
Máy mình root rồi hôm qua thử chép data game từ PC qua thư mục obb khi copy đến 99% thì báo lỗi không copy được. Đây hoàn toàn không phải là lỗi phần cứng máy, thẻ nhớ hay chưa bật tắt chức năng kết nối thẻ nhớ gì đó trong máy mà có thể là một lỗi liên quan đến Android JB 4.2.x. Tạm thời các bạn dùng một trong các cách sau để chép data game vào thư mục obb.
- Chép vào thẻ nhớ rồi bỏ thẻ nhớ vào máy và copy data qua.
- Bạn copy data vào thư mục /sdcard/Android. Sau đó dùng trình quản lý file trên S4 thực hiện COPY(nhớ là COPY chứ không MOVE nhé vì MOVE cũng không đc) data qua /sdcard/Android/obb. Sau đó xóa data trong thư mục sdcard/Android đi.
hoang20797
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love Lúc nãy mình cũng vừa thử cách này..thành công thật ^^
Nhưng giờ còn cách nào để data vào sd card không nhỉ..chứ máy còn trống có 8gb thì được bao nhiêu game trong khi đó thẻ nhớ còn hàng chục gb chả để làm gì..không biết còn sử dụng được cái Directory Bind không nhỉ ?
@hoang20797 Để chiều lấy cái thẻ Scandisk 64GB test thử xem.
Mình copy vào sdcard/androi mà nó báo lỗi r làm sao mak dùng quản lý file trên s4 để copy wa sdcard/androi/obb dc
Các bác cứ copy vào folder nào đó trong storage ấy. Rùa sau đó Copy vào obb. Nhớ LÀ FảI Copy nhé. Chạy ngon. Còn chạy trên thẻ nhớ thì mình chưa làm dc.. ;(
@Kovu Tk tại mình mới đổi sang dùng androi nên chả bít j ráo
QuangVu2607
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác biệt cài game hàng loạt trên S4 ko , mình thử mutil apk 1.3 vẫn không cài được cho S4 mặc dù đã bật usb debug
tronghuyvu
ĐẠI BÀNG
11 năm

đơn giản như đan rổ, các bạn làm như sau:

đầu tiên copy data game vào ordner obb có sẵn trong máy
sau đó các bạn vào play store download file manager về cài vào máy
rồi dùng file manager copy data game mà mình vừa copy vào thư muc obb sang Android --> Obb. copy xonh thì có thể xoá data game trong thư mục obb mà mình copy lúc đâu.
chúc thành công !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019